Có gì mới?

Chia sẻ E đang dần nản và kiệt sức về nghề nét các bác ạ

antin

Thành viên
thanks all ae :( các bác nào từng trải qua tình trạng như e và cách KM nào để vượt qua mong chia sẻ giúp e ạ

battimcongailamtubinh

Thành viên
bạn kết bạn qua fabook cho mình mình tư bảo cho,mình mới mở quán,giờ 1 ngà mình 300h tối làm đến 11h thôi đó mà 24 pc

Tiên Tiên

Thành viên
em vào nghề net này cũng được 1 tháng rồi ạ . 13 máy mà trung bình cứ 300k/ngày . mỗi tội máy hay lỗi phải đem đi bảo hành . thời gian thì gò bó không đi được đâu

ngdcnam

Năng động
e vào nghề nét cũng chỉ dc vừa 3 tháng . chắc mọi người đọc vô sẽ ko khỏi nghĩ về e ko đam mê và nhanh nãn nhưng thật sự trường hợp của e bấy giờ e ko thể mà thốt lên từ nãn đối với phòng nét quán e
e ở tỉnh lẻ trong 1 xã trung tâm . đông người số lượng chơi game cũng đông. khu vực e mở có tấc cả 4 quán bao gồm quán e. quán e thì mở sau máy móc cho tới ghế điều vược trội hơn các quán khác . e đã làm khuyến mãi như Pentakill tặng giờ chơi hoặc nước ngọt . lễ e tặng 50% đến 100% cho các thẻ nạp hội viên.
chung quanh ở e thì 1h/3k . hội viên 2k5/1h . 3 quán còn lại quán nào cũng đông đúc nhưng riêng quán e thì vắng như chùa bà đanh. nói về cách phục vụ 3 quán kia ko hề bằng quán e các bác ạ . thân thiện cười vui vẻ với khách. khách tới là e cho 1 cốc trà đá. thậm chí e còn ngồi chơi chung vs các game để cho các game vui. chẳng hạng như đánh LMHT . đầu tư thì cao. nhưng 20 máy mà 1 ngày e chỉ thu vào 200k 250k . 300k lâu lâu thì mới dc đông đúc lên 400k :( . đêm nào e cũng nghỉ cách thức khuyến mãi để lôi kéo nhưng đâu lại về đó . vừa cưới xong bao nhiêu vốn e điều dồn vào phòng nét. vợ e thì đang mang thai với sự doanh thu thế này e ko thể nào xoay xuể nổi cho vợ và gia đình. e đang tính đi làm thêm lấy thêm doanh thu. vợ thì ở nhà trông nét các bác ạ :( . các bác nào KD nét lâu năm có cách nào hay tư vấn giúp e ạ .
dưới đây là ảnh phòng nét e

Lúc mới mở net bác có đọc mấy cảnh báo của AE làm net đi trước hay chưa ? có chuẩn bị sẳn tình huống khi rơi vào trường hợp này chưa ?

Làm net mà 1 năm không thu hồi vốn là coi như xong.Hoặc là lỗ hoặc là làm "công ích " cho người ta chơi game.Bởi vì thu hồi vốn xong bác phải bỏ ra một khoản để nâng cấp máy hay nội thất phòng máy do khu vực bác phòng máy nhiều.

Nếu mệt mỏi quá bác gọi thanh lý :D

Nếu bác còn nhiệt huyết với nghề net thì nhờ ai đó đi hỏi trực tiếp các khách chơi game bên phòng net khác, bên họ có ưu điểm gì mà đông khách và bên bác có nhược điểm gì mà ít khách, rồi tiếp cách giải quyết.

hieutu007

Thành viên
Mọi cái đều thấy ổn nhưng vẫn ế có nghĩa là quán chưa có để ý để " phản hồi khách hàng" . Việc phản hồi từ khách hàng rất quan trọng trong việc kinh doanh nhé bạn. Có thể quán bạn chơi LOL bị Lag hoặc không có Tool x2 cho LMHT , ko có PC VIP cho Fifa Online nên khách ko chơi....

daikyminh

Thành viên
để cửa kiếng thui gắn màn cửa làm gì , vi1du có 1 đám hay chơi chung 1 thằng ngồi chơi đám kia đi kiếm thấy nó ngồi tiệm bác nó sẽ vào theo cả bầy , con bác che kiểu đó nó ko thấy n1o sang tiệm khác rồi điện rủ khách đang chơi tiệm bác sang hết quán khác ^^, nên bỏ cai 1man2 đi cho sáng sủa , sẵng show hàng tiệm net kah1ch chơi đi ngang thấy tiệm thao1ng sang sạch đẹp sẽ ghé vô , còn cái kiểu bích bùng thả rèm như thế giống như làm cái gì lén lút ấy gặp tui cũng ngại vô

danhphi

Thành viên
3 tháng rồi mà vẫn xếp ghế vậy là thấy không ổn tý nào, bác nên coi lại chỗ để xe, tụi nhỏ thích giấu xe khi chiến game lắm bác ơi, tụi nó sợ bị gank, hihi

antin

Thành viên
thì đó, giá net kiểu đấy làm 20 máy doanh thu làm sao cao được? chỉ có cách đổi đi nơi khác ít cạnh tranh giá net cao hơn thì mai ra
nét bây giờ mọc đầy rẫy mình có đi nơi khác cũng mọc lên tiếp à bác ơi . quê e bình định thị xã tỉnh lẻ 3k 2k5 . ngay cả quy nhơn cũng chỉ 3k thôi bác ạ. cái giá ở nông thôn nó thế. ngoài khi các chủ nét đoàn kết đưa lên giá rồi giữ nguyên. quán ai đông thì người đó ăn thôi. chứ ở đâu cũng có cạnh tranh hạ giá rồi tự mình giết mình :(

ngdcnam

Năng động
nét bây giờ mọc đầy rẫy mình có đi nơi khác cũng mọc lên tiếp à bác ơi . quê e bình định thị xã tỉnh lẻ 3k 2k5 . ngay cả quy nhơn cũng chỉ 3k thôi bác ạ. cái giá ở nông thôn nó thế. ngoài khi các chủ nét đoàn kết đưa lên giá rồi giữ nguyên. quán ai đông thì người đó ăn thôi. chứ ở đâu cũng có cạnh tranh hạ giá rồi tự mình giết mình :(

Bác nói tôi mới để ý, ở TP Qui Nhơn, tôi có dịp đi dọc mấy tuyến phố lớn đều ghi giá 3000đ, một TP lớn như vậy mà nghề net cũng thê thảm vậy sao.

Cái này tôi áp dụng lâu rồi khá hiệu quả bác thử xem sao : Game – cộng cụ cạnh tranh phòng máy miễn phí mà mạnh mẽ

Một số mẹo khuyến khích khách chơi : bác đọc kỹ nội dung thể loại game mà bác đã cài, tìm mấy học sinh cấp 3 học giỏi hay thông minh, nhất là mấy học sinh trường chuyên, giới thiệu cho nó game mà bác đã cài nhớ "nổ" thêm cho hấp dẫn. ( mà mấy game nước ngoài ai xài cáp quang VNPT là bó tay nhé )

Đừng tìm mấy khách hay học sinh kém thông minh thành phần này chỉ chơi game a dua theo phong trào, game cách thức chơi đơn giản, game phổ biến rộng rãi.

Khi có nhiều người chơi các thành phần khác sẻ nhào vô chơi.

karikminhhoang

Thành viên
chủ top bh rơi vào thế khó . thử 2,3 tháng nữa xem sao (mình nghĩ sẽ đông ) còn không thì chấp nhận lỗ thanh lý nghỉ làm việc khác .đừng dây dưa mất tg .

tonyhoanglam

Thành viên
Quán mình 30 Pc dạo này nghỉ hè rồi từ sáng đến bây giờ mới được có ngần này đây ạ :( Untitled.png
Cứ đến mùa ve kêu là em lại buồn :(

Net Minh Trí

Thành viên
Địa điểm
Vạn Ninh- Khánh Hòa
Hồi mới mở em cũng nản như bác, 1 mình em làm từ sáng tới khuya, ngó vậy mà đã hơn 1 năm rồi, máy em rất chi là cùi h81, g3440, gt730, cũng 3k/h, không biết bao nhiêu là chuyện rủi ro xảy ra,đánh nhau, đâp màn hình, chơi nợ, hút chích, trôm cắp, ồn ào làng xóm chịu không nổi phản ánh miết, nhà em thì mẹ làm giáo viên nên bị chửi rất là nhiều .Cũng nhiều lần tính dẹp quán, nhưng vì tiếc tiền và không biết phải làm gì để mưu sinh, ra ngoài làm thuê thì vài ba triệu 1 tháng nên bất lực, thôi thì ráng cày ngày cày đêm, đến nay cũng thêm được 10 máy nữa, bây giờ mỗi tháng em kiếm được hơn 30 triệu ( đã chi các khoản), em may mắn hơn bác là khách khá ổn định nên đó là động lực để em cố gắn, sắp tới đây em tính sẽ lắp 4 camera và mướn 1 người làm để có thời gian đi tìm con dâu cho mẹ. Đôi lời chia sẻ cùng bác, chỉ cần làm lấy lại được vốn rồi bác sẽ thấy nó nhẹ nhỏm biết chừng nào, sau đó bước tiếp hay dừng lại thì tính chuyện sau.

NetAnhNguyet

Thành viên
Quán có nhược điểm chết người là hút thuốc,dân chơi nét khu bạn bao nhiêu % hút thuốc vậy?

Top Bottom