Có gì mới?

Hỏi Vấn để Lioa cho quán net

Rapperqh

Thành viên
Các bác cho mình hỏi làm phòng net có cần thiết phải dùng Lioa không. Cái Lioa cũ nhà mình hỏng mấy tháng nay rồi nhưng đang đắn đo không biết có nên mua cái mới hay không. vì điện áp chỗ mình cũng tương đối ổn định.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Điện ổn định thì dùng làm gì cho mệt - Chỗ mình điện rất ổn định nên chả bao giờ dùng.

vanhocdoan

Thành viên
Khu vực điện yếu thì mới cần ổn áp, điện ổn định sử dụng ổn áp nhiều khi nó phảng tác dụng do cái ổn áp lên cơn. Với công nghệ hiện tại nguồn của các mặt hàng điện tử chiệu được thay đổi điện áp khá cao , với nguồn PC nếu chọn nguồn tốt một chút thì củng có thể xem nó như một cái ổn áp mini rùi .

vitinhdailoi

Thành viên
Ko phải ổn áp là ngon đâu bác, điện ổn định thì chả cần
nhà mình mới tháo ra cái LongDat 20Kv, chả hiểu sao điện cứ lên 280v, hư máy làm mát luôn, kêu BH máy làm mát xuống đo - đo xong xanh cả mặt.

Rapperqh

Thành viên
tks các bác nhé. vậy e bỏ luôn ko dùng nữa :)

haidaobr

Năng động
điện ko yếu mà cao thì có nên dùng ổn áp ko bác ?

GiaLangBanMe

Thành viên
Các bác cho mình hỏi làm phòng net có cần thiết phải dùng Lioa không. Cái Lioa cũ nhà mình hỏng mấy tháng nay rồi nhưng đang đắn đo không biết có nên mua cái mới hay không. vì điện áp chỗ mình cũng tương đối ổn định.
Điện áp ổn định xài ổn áp chỉ tốn thêm điện, Cái ổn áp 1 tháng cũng tốn vài chục kw điện.chưa kể chạm cháy.

vanhocdoan

Thành viên
điện ko yếu mà cao thì có nên dùng ổn áp ko bác ?
Cao là cao bao nhiêu . 200-240V là ngưỡng an toàn đối với các hệ thống điện tử dùng nguồn điện 220v hiện nay . Mà mình nghĩ từ cao của bạn chắc vẫn nằm trong ngưỡng an toàn, nếu không thì các thiết bị như bóng đèn nó đã cháy từ lâu rùi :)
Không sợ điện cao hay thấp miễn trong giới hạn là được , nhưng vấn đề yêu cầu là nó đừng có cao thấp thất thường như ở gần nhà mà có tay nào xài máy Hàn lớn chung đường dây với bạn cho dù xài ổn áp và nguồn xịn tới đâu thì cũng chết .

Chỉnh sửa cuối:

Top Bottom