Có gì mới?

8h đến 22h bóp chết phòng nét

hoiquannet

Năng động
thật ra ko phục ở đây là.. tiệm thì 10h15-20 đã bị phạt.. còn tiệm thâu đêm xuốt sáng thì cứ mở ầm ầm. ức chế chẳng biết kêu lên đâu. BMT-Daklak mới mở Sky Gaming 7-80pc có phòng thi đấu (QTVũ gì đó về thi đấu ầm ầm..) mở 24/7. 1-2h đêm ko có chỗ ngủ cứ chạy xe vào đó, có hầm gửi xe, phục vụ đầy đủ có ghế VIP ngủ thoải mái.. ^^ ko thấy cơ quan nào "dám" làm việc..

Thiết nghĩ ngành mình bị bêu xấu vì những thành phần cho chơi đêm.. vậy nên KT tiệm lúc 12-1-2-3h sáng, anh nào còn mở cửa, phạt 50-100 cục nó mới sợ. thời buổi này, cứ ko lành mạnh, làm gian là được lợi, chỉ tội những ng sống và làm việc theo PL nhưng vẫn bị móc lỗi.. phạt.. như 22h13' ^^
Mấy nét kia là đại gia 1 tháng cho mấy chú kia 10 củ ,bác có tiền cho ko mà ý kiến .Buồn

thanhhung_1986

Thành viên
thật ra ko phục ở đây là.. tiệm thì 10h15-20 đã bị phạt.. còn tiệm thâu đêm xuốt sáng thì cứ mở ầm ầm. ức chế chẳng biết kêu lên đâu. BMT-Daklak mới mở Sky Gaming 7-80pc có phòng thi đấu (QTVũ gì đó về thi đấu ầm ầm..) mở 24/7. 1-2h đêm ko có chỗ ngủ cứ chạy xe vào đó, có hầm gửi xe, phục vụ đầy đủ có ghế VIP ngủ thoải mái.. ^^ ko thấy cơ quan nào "dám" làm việc..

Thiết nghĩ ngành mình bị bêu xấu vì những thành phần cho chơi đêm.. vậy nên KT tiệm lúc 12-1-2-3h sáng, anh nào còn mở cửa, phạt 50-100 cục nó mới sợ. thời buổi này, cứ ko lành mạnh, làm gian là được lợi, chỉ tội những ng sống và làm việc theo PL nhưng vẫn bị móc lỗi.. phạt.. như 22h13' ^^
Đây em cũng bị tình trạng như trên . Nếu nhà phát hành game đúng 10h đóng hết sever lại hoặc mấy bác VHTT siết đúng 10h tiệm nào cũng phải đóng của hết thì hok sao còn đàng này tiệm mởi tới 11h-12-h hoặc tới sáng . Nếu mình đóng của 10h thì mất khách . Đúng là khổ . Hôm bữa mới có 10h13' bị vào lập biên bảng 10 triệu . Mong cơ quan nhà nước có thẩm quyền sem xét lại những cư sử và cách làm việc của VHTT huyện Tân Châu - Tỉnh Tây Ninh . Một tiệm 10h10' vào hok phạt hơn nhau 3 phút phạt . Mình hok chiệu ký biên bảng nói bảo ký đi xuống chỉ viết cam kết ai ngờ phạt em hết 10 triệu

mitadona

Thành viên
Haiz, Karaoke , bar , vũ trường, cafe đèn mờ được hoạt động đến 0h . Không biết cái nào tệ nạn hơn cái nào :)

netviet.com

Thành viên
Tóm lại net (cỏ) bây giờ không còn là "chùm khế ngọt" nữa.

thiendt66

Thành viên
phòng em mới bị bắt hoài 22 tết bị phạt 10.000.000 vì lổi quá giờ lúc đó là 10h13' chạy đi xin nên giảm xuống mức thấp nhất là 5.000.000 đắng lòng.
Bạn ở đâu. mức phạt sai qui định rồi ( 1tr-3tr). gặp bọn kiếm tiền tết rồi.
-khu mình có tiệm đóng cửa cho chơi đêm mà ko có ai kiểm tra , còn mình chơi quá giờ tý bị nhắc nhở ,có tiệm làm gần trường học <100m nữa chứ mà ko ai kiểm tra gì hết. làm quá bực mình thưa ngược lại bọn chúng bây giờ . Cán bộ làm kiểu gì vậy ?nói đúng hơn là quan liêu hối lộ thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

thanhhung_1986

Thành viên
phòng em mới bị bắt hoài 22 tết bị phạt 10.000.000 vì lổi quá giờ lúc đó là 10h13' chạy đi xin nên giảm xuống mức thấp nhất là 5.000.000 đắng lòng.
Bạn ở đâu. mức phạt sai qui định rồi ( 1tr-3tr). gặp bọn kiếm tiền tết rồi.
-khu mình có tiệm đóng cửa cho chơi đêm mà ko có ai kiểm tra , còn mình chơi quá giờ tý bị nhắc nhở ,có tiệm làm gần trường học <100m nữa chứ mà ko ai kiểm tra gì hết. làm quá bực mình thưa ngược lại bọn chúng bây giờ . Cán bộ làm kiểu gì vậy ?nói đúng hơn là quan liêu hối lộ thì phải.
Nghị định 72 phạt từ 5 - 10 triệu bác ơi . em cũng bị như bác đó . Thưa lại là thư cái j chúng bây giờ

bunatino

Thành viên
biết khi mình lên thưa tụi nó nói gì ko.. Tiệm của a cứ chấp hành tốt đi đã, chuyện kinh doanh của ng khác, ng khác lo, anh ko phải lo.. nếu họ làm trái pháp luật chúng tôi sẽ xử lý.. ^^ hằng đêm vẫn thấy mở cửa ầm ầm.. ức chế.

thiendt66

Thành viên
Nghị định 72 phạt từ 5 - 10 triệu bác ơi . em cũng bị như bác đó . Thưa lại là thư cái j chúng bây giờ
- Cách trường học <100m có bị phạt không ? Quán đóng cửa cho chơi đêm có phạt không ? ....hỏi nó bao nhiêu đó thôi.
biết khi mình lên thưa tụi nó nói gì ko.. Tiệm của a cứ chấp hành tốt đi đã, chuyện kinh doanh của ng khác, ng khác lo, anh ko phải lo.. nếu họ làm trái pháp luật chúng tôi sẽ xử lý.. ^^ hằng đêm vẫn thấy mở cửa ầm ầm.. ức chế.
Đúng không cần chỉnh !
Tôi chụp hình thu âm đem lên tỉnh thử coi còn nói giọng đó ko . nói vậy thôi mỗi khi thưa là thưa cho tới , ko thì im lặng làm ăn thôi , cái nghề này chán lắm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

manh0612

Thành viên
quán nhà e mở 24/24 .năm nào cũng đều đều 10tr tiền luật .

Top Bottom