Có gì mới?

Hỏi Không thấy ổ đĩa Image gcafe

ngphuthong92

Thành viên
Máy server không thấy ổ đĩa chứa image giúp với mọi người

ntg87

Điều hành chính
Máy trạm không thấy image giúp với mọi người

Ổ game chớ, bạn phải thiết lập trong gamedisk.
Tràn ổ Image (free=0) do thánh mở super nhiều quá đó mà. Thêm điểm ảnh tùm lum, Image có 30G à. sao đủ chạy ạ, tăng lên bằng phần mềm trong Hirent boot. Tạm thời thì xóa điểm ảnh gần nhất đi. cho nó chạy đỡ. Rảnh ngồi boot hirent lại. hoặc nhờ cao thủ làm. Hoặc là ^^ cài lại , chia lại

Attachments

32,8 KB · Đã xem: 680

Luân Liều Lĩnh

Guest
Tràn ổ Image (free=0) do thánh mở super nhiều quá đó mà. Thêm điểm ảnh tùm lum, Image có 30G à. sao đủ chạy ạ, tăng lên bằng phần mềm trong Hirent boot. Tạm thời thì xóa điểm ảnh gần nhất đi. cho nó chạy đỡ. Rảnh ngồi boot hirent lại. hoặc nhờ cao thủ làm. Hoặc là ^^ cài lại , chia lại

Ngta bảo là máy trạm ko thấy IMG mà bác, hê hê.................có gì sai sai ở đây. Nếu máy trạm ko thấy IMG thì sao boot lên, mà ổ IMG thì chỉ có máy server mới thấy hoặc ko thấy thôi............Máy trạm về cơ bản có 2 ổ chính 1 ổ hệ thống chứa windows một ổ Game, trước khi hỏi phải hiểu rằng Bootrom là công nghệ ổ đĩa ảo, mọi thứ trên máy trạm đều là ảo nhé......................nếu ảo rồi thì cái thật nằm ở đâu? trên server nhé!

ngphuthong92

Thành viên
cám ơn mấy bác quan tâm. Ổ image trên sever giờ full rồi ko thể mởi super hay làm gì khác được, cảm nhận máy hơi lag.
Giờ giả quyết cái ổ đó sao đây? Sẳng cho em hỏi là cái x2 lậu xài ở định chưa, chứ xài mới 2 tháng cảm nhận chưa ưng gcafe lắm.

tungtkt

Thành viên
không am hiểu,ngịch tùm lum thế kia dễ Diae server lắm,ổ image của mình trống 20g còn không yên tâm,giải pháp bây giờ là mở disklet xóa bớt điểm ảnh,còn sợ full nữa thì làm 1 E ssd nữa,giá ssd giờ khá rẻ rồi.

Luân Liều Lĩnh

Guest
cám ơn mấy bác quan tâm. Ổ image trên sever giờ full rồi ko thể mởi super hay làm gì khác được, cảm nhận máy hơi lag.
Giờ giả quyết cái ổ đó sao đây? Sẳng cho em hỏi là cái x2 lậu xài ở định chưa, chứ xài mới 2 tháng cảm nhận chưa ưng gcafe lắm.
Có cách là dùng USB cứu hộ cho chạy winxp hoặc win7 mini lên rồi xem ổ IMG đó còn full ko nếu ko thì copy thư mục img lại quăng vào ổ Game. Cái vùng IMG có thể đặt trên HDD cho dung lượng 100Gb luôn, vì mình dùng cache để cache ổ IMG nên ko cần cài trên SSD cũng được chạy tốt ko vấn đề gì, lưu hoặc ko điểm ảnh cũng chả full

Sự Kiện CPN

Điều hành chính
Máy bạn vẫn đang dùng chỉ có bị lag => Image vẫn hoạt động chỉ là do image lớn quá dung lượng so với ổ
* Cách giải quyết: Nếu bạn muốn giữ lại image này thì:
- Copy luôn và ngay image sang ổ Games:
- Định dạng chi ổ lại ổ Image và ổ Writeback cho dung lượng hợp lý hơn:
- Chép image lại đúng vị trí bạn cần
- ADD lại image + gộp các điểm ảnh lại nếu bạn muốn
* Xin chào và chúc mừng năm mới!

ntg87

Điều hành chính
Ngta bảo là máy trạm ko thấy IMG mà bác, hê hê.................có gì sai sai ở đây. Nếu máy trạm ko thấy IMG thì sao boot lên, mà ổ IMG thì chỉ có máy server mới thấy hoặc ko thấy thôi............Máy trạm về cơ bản có 2 ổ chính 1 ổ hệ thống chứa windows một ổ Game, trước khi hỏi phải hiểu rằng Bootrom là công nghệ ổ đĩa ảo, mọi thứ trên máy trạm đều là ảo nhé......................nếu ảo rồi thì cái thật nằm ở đâu? trên server nhé!

"Máy server không thấy ổ đĩa chứa image giúp với mọi người"]
Hắn ngồi remote vào server mà @@. cái hình là RM server. sửa lại rồi kaka

phamthanhdo

Năng động
nhìn con server chia ổ mà thấy buồn nôn quá. con server này có 1 HDD TB mà chia thành bấy nhiêu partion , thế mà vẫn chạy dc mình phục bạn quá :v

Luân Liều Lĩnh

Guest
"Máy server không thấy ổ đĩa chứa image giúp với mọi người"]
Hắn ngồi remote vào server mà @@. cái hình là RM server. sửa lại rồi kaka
cái chữ đỏ sửa của hắn là e sửa đó đại ka, ghi gì mà chả hiểu, k biết có quan tâm hong về câu hỏi của mình muốn hỏi

impossible0510

Thành viên
format ổ đĩa chứa image đi là sẽ thấy. rồi cài lại image bt

Trần Đăng Khoa

Năng động
Bác dùng 1 ổ ssd 120GB và 1 HDD 1TB đúng không, chia ổ kiểu kia chạy ưng được mới là lạ.
Gọi kĩ thuật xuống cài hết win sever, image, game sang ổ HDD, để ssd chỉ làm writeback thôi là được, nếu thích máy trạm khởi động nhanh thì đầu tư thêm 1 ssd 120gb, ssd giờ rẻ rề mà.

Top Bottom