Có gì mới?

Nhờ anh em hướng dẫn update driver cho sever

mrbin05103

Thành viên
Hiện tại mình đang sử dụng Gcafe VNG nhưng máy client hay nhắc update driver cho VGA(mình đang xài GTX 750Ti|),xưa giờ chưa update driver cho server bao giờ nên nhờ anh em giúp đỡ cách update,cám ơn toàn anh em diễn đàn trước.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Nó kêu up driver cho clicnt sao lại cần up cho server. Bạn xem dòng card của bạn là gì: hãng sx, mã..., rồi vô trang chủ nó tải về bản mới nhất mà cài lên thôi. Thông thường nhiều bạn không có kinh nghiệm thường tải nguyên bộ xuống từ chính hãng và next>> next. Và không để ý rằng trong đó nó cài thêm vài tiện ích (ví dụ thông báo update của bạn). Tóm lại là rất phiền phức. Lâu nay cũng tính viết bài hướng dẫn anh em dùng tiện ích backup driver rồi sau đó restore lại. Vừa nhanh vừa không phiền phức. Bạn đợi ít hôm sẽ có bài. Hoặc cần thì tham khảo thêm trên mạng, rất nhiều hướng dẫn. Nhưng làm bước này phải đúng lúc vừa cài máy xong. Nếu đã cài rồi (nó cài thêm vài thứ) cũng không có tác dụng.

tienle283

Năng động
Nếu cài VGA Nvdia, download drive từ trang chủ rồi về cài thì các bạn bỏ hết dấu tích cài tiện ích đi. Chỉ cài mỗi dòng "VGA drive" là không bao giờ hỏi update nữa.

À quên lúc cài nhớ chọn "Customize" và bỏ hết dấu tích những tiện ích không muốn dùng đi nhé. :D

Luân Liều Lĩnh

Guest
Hiện tại mình đang sử dụng Gcafe VNG nhưng máy client hay nhắc update driver cho VGA(mình đang xài GTX 750Ti|),xưa giờ chưa update driver cho server bao giờ nên nhờ anh em giúp đỡ cách update,cám ơn toàn anh em diễn đàn trước.
Dạo này nhiều người đăng bài nội dung không rõ ràng, muốn nói điều gì muốn hỏi điều gì? sao không suy nghĩ kỹ hãy đăng bài? Viết cho mạch lạc, kèm theo hình ảnh, đọc kỹ rồi hãy đăng. Nếu nhờ cậy người khác như vậy là thiếu tôn trọng người ta, nhiều bài đọc đi đọc lại có 1 câu à, nội dung thì vẫn không hiểu nổi........Người viết có đọc lại ko? có hiểu ý của mình viết gì ko?

maivanthuan

Thành viên
Dạo này nhiều người đăng bài nội dung không rõ ràng, muốn nói điều gì muốn hỏi điều gì? sao không suy nghĩ kỹ hãy đăng bài? Viết cho mạch lạc, kèm theo hình ảnh, đọc kỹ rồi hãy đăng. Nếu nhờ cậy người khác như vậy là thiếu tôn trọng người ta, nhiều bài đọc đi đọc lại có 1 câu à, nội dung thì vẫn không hiểu nổi........Người viết có đọc lại ko? có hiểu ý của mình viết gì ko?

hi hi bác ơi em mới trúng số 1.5 tỷ mở NET có biết gì đâu lên hỏi đại

Top Bottom