Có gì mới?

Hỏi Lỗi chơi lien minh bi văng ra !!!!!!!!!!!!

le tuyen

Thành viên
Phòng máy em 30 máy
server
main gigabyte H77M
gam 16gb
cpu G2130
SSD 12oGB
HDD 1T
may tram :
main gigabyte H61 DS2
CPU : G 2130
Ram 4GB
AVG : gigatyte N210 1GB

Chay bootrom CSM 2.1
chay tất cả các game ko co vấn đề gì chỉ có chơi liên minh là bị văng ra khi chon tướng và khi chơi khoảng 1 phút và kết nối game lại chơi bình thường ko bị vang nữa. Báo lên bộ phận CSM cài lại máy hết 3 lần và gọi bên hộ trợ KT CSM xem dùm mà vẫn còn vậy, báo lên nhà mạng VNPT thay Modem vẫn không đỡ tí nào, Giờ e ko biết làm sao mong Bác nào bị lỗi giống em chi dùm. Giờ khác càng ngày càng giảm.

jonnypham

Thành viên
Bỏ source game cũ, tải source mới về thử chưa Bác ? Nếu vẫn bị thì cài mới từ A -> Z cả Server lẫn IMG sẽ hết :)

jonnypham

Thành viên
Mới cài source game vẫn bị, mình cài từ a->z máy tính tiền còn cài luôn. goi ktv csm hoài cũng bó tay.
Nếu bản 2.1 mà Bác đã cài lại vẫn bị thì hãy về 2.0 đi, có thể phần cứng của Bác có cái gì nó không được tương thích tốt với bản 2.1 ( cái này mình chỉ phỏng đoán thôi ), về lại 2.0 thử coi con bị không

le tuyen

Thành viên
Nếu bản 2.1 mà Bác đã cài lại vẫn bị thì hãy về 2.0 đi, có thể phần cứng của Bác có cái gì nó không được tương thích tốt với bản 2.1 ( cái này mình chỉ phỏng đoán thôi ), về lại 2.0 thử coi con bị không
thì lúc trước minh dùng bảng 2.0 cũng bi nên chuyển wa 2.1 do, máy anh kt csm nói chạy ok lam, mà vẫn ko khắc phục lỗi được, h gọi kt cũng bó tay

jonnypham

Thành viên
thì lúc trước minh dùng bảng 2.0 cũng bi nên chuyển wa 2.1 do, máy anh kt csm nói chạy ok lam, mà vẫn ko khắc phục lỗi được, h gọi kt cũng bó tay
Vậy là xác định được là cái cấu hình của Bác không tương thích với CSMBoot rồi, Nếu có kinh phí nên mua main Server chạy sẽ ổn, mình đang chạy Main Server thấy ổn định lắm, con Main H77 chắc không tương thích tốt với Ubuntu rồi

le tuyen

Thành viên
Vậy là xác định được là cái cấu hình của Bác không tương thích với CSMBoot rồi, Nếu có kinh phí nên mua main Server chạy sẽ ổn, mình đang chạy Main Server thấy ổn định lắm, con Main H77 chắc không tương thích tốt với Ubuntu rồi
Lúc trước mình chạy NXD ubuntu đó, mà game ít quá với lại căp nhật game bằng tay cực lắm. nên chuyển qua CSM boot 2.0 là bị luôn tới h.

jonnypham

Thành viên
vậy ah , mà sao mấy game khác chơi bình thường FiFa3 đá ào ào co bị gì đâu chỉ có mỗi Lien minh Huyền Thoại ah.
Nói chung máy tính nó đã lỗi chập chờn thì có thánh mới biết, trừ khi test loại trừ dần để ra bệnh Bác.
Nếu chỉ bị lỗi riêng cái LOL thì xử lý xoay quanh cái LOL thôi, down mới từ CSM Click, cài lại Flash mới nhất, update Driver card mạng + VGA lên version mới nhất, update vá lỗi cho IMG ( nếu dùng Win 7 ) rồi test lại

Chỉnh sửa cuối:

le tuyen

Thành viên
Nói chung máy tính nó đã lỗi chập chờn thì có thánh mới biết, trừ khi test loại trừ dần để ra bệnh Bác.
Nếu chỉ bị lỗi riêng cái LOL thì xử lý xoay quanh cái LOL thôi, down mới từ CSM Click, cài lại Flash mới nhất, update Driver card mạng + VGA lên version mới nhất, update vá lỗi cho IMG ( nếu dùng Win 7 ) rồi test lại
Ma kt nào lại cung chỉnh 1 vài vấn đề rồi chơi khoảng 2, 3 h thì có 1 số máy bị vâng ra khi choi lien minh , làm khách hàng ức

jonnypham

Thành viên
Ma kt nào lại cung chỉnh 1 vài vấn đề rồi chơi khoảng 2, 3 h thì có 1 số máy bị vâng ra khi choi lien minh , làm khách hàng ức
Cho Bác Link bản Win7 Utimate 64 bit dùng cho Main Giga H61M-DS2 của mình Bác down về tối chép lên Server test thử nhé, bản này mình đang dùng OK nhé
user : IMG2.0 không có password nhé
Bản này mình dùng cho CSM 2.0. Nếu Bác dùng 2.1 thì khi boot lên remove cái CSM Client 2.0 ra rồi cài cái CSM Client 2.1 vào nhé

jonnypham

Thành viên
Anh kt csm nói win này đã phích lỗi hoàng toàn, driver va flash điều cài bảng mới nhất.
Thì mình cho Bác link đó, Bác có thể lấy về test thử xem kết quả sao rồi tính, bản đó mình tự làm, đã update đầy đủ hotfix Windows nhé, có thể cái Flash nó hơi cũ ( lâu nay mình chưa mở SP để up ) Bác có thể tự up cái Flash

le tuyen

Thành viên
Thì mình cho Bác link đó, Bác có thể lấy về test thử xem kết quả sao rồi tính, bản đó mình tự làm, đã update đầy đủ hotfix Windows nhé, có thể cái Flash nó hơi cũ ( lâu nay mình chưa mở SP để up ) Bác có thể tự up cái Flash
de tai thu

le tuyen

Thành viên
cái đường link bị hỏng rồi a ơi.

Top Bottom