Có gì mới?

Hỏi phòng nét bootrom bây giờ nên cài win xp hay win 7?

bacninh4

Năng động
Thích hoài cổ không tiếp thu cái mới thì chiệu .
Phát biểu là đủ hiểu trình thế nào rùi .
"win 7 update đủ chiếm 23 g ổ cứng ( chưa cài soft)" thánh ơi thánh có tin là người ta chỉ cần 6.5Gb là đả đủ để cài Win7 64bit và khi full soft Driver chưa tới 10Gb , 1 Image chỉ cầ đặt 20Gb là quá dư thừa hay không ?
Mua cái SSD 120Gb xài có 20Gb để làm Image ngon lành tiếc cái gì ?
Không chiệu tiếp thu cái mới thấy khó khăng phức tạp lại quay về cái cũ ./.
Vaang em còn non mà .Cái thứ win 7 64 bit full soft + driver < 10 g ấy thì chạy chắc ngọt lắm . Bác share bản đó cho mọi người đi .
Đảm bảo 100 % ko lỗi nọ thì lỗi kia .Lược thì ai chẳng lược được . Chạy có ổn định ko mới là 1 chuyện
Hoài cổ ah ? Em chẳng hiểu từ đó , em cứ cái ji nhanh , nhẹ máy ,ổn định , đáp ứng yêu cầu của các game hiện hành thông dụng là em múc ( máy choiwgame chứ có phải đi thi công nghệ đâu )
Bản thân máy server của em thế này :
i3 4150 + main intel + 24 g ram king ECC + 2 ổ SSD 120 ( 1 cái chứa game ( vẫn thừa 50g , 1 cái chứa phần còn lại )

Em dùng CSM boot , tất cả là em tự cài từ A--> Z ..Win 7 thì em cũng dùng 4 năm 3 tháng , cũng tự cài , chẳng ghost bao giờ ( em chỉ dùng bản pro 32, 64 )
Bản win 7 - 6, 5 g của bác chạy ngọt em thấy lần đầu tiên sau 10 năm làm net . Thánh quá , pro quá\
Hình như bản Thin win 7 cũng ko được thế thifg phải
Bác đúng là pro

vanhocdoan

Thành viên
Vaang em còn non mà .Cái thứ win 7 64 bit full soft + driver < 10 g ấy thì chạy chắc ngọt lắm . Bác share bản đó cho mọi người đi .
Đảm bảo 100 % ko lỗi nọ thì lỗi kia .Lược thì ai chẳng lược được . Chạy có ổn định ko mới là 1 chuyện
Hoài cổ ah ? Em chẳng hiểu từ đó , em cứ cái ji nhanh , nhẹ máy ,ổn định , đáp ứng yêu cầu của các game hiện hành thông dụng là em múc ( máy choiwgame chứ có phải đi thi công nghệ đâu )
i3 4150 + main intel + 24 g ram king ECC + 2 ổ SSD 120 ( 1 cái chứa game ( vẫn thừa 50g , 1 cái chứa phần còn lại )

Em dùng CSM boot , tất cả là em tự cài từ A--> Z ..Win 7 thì em cũng dùng 4 năm 3 tháng , cũng tự cài , chẳng ghost bao giờ ( em chỉ dùng bản pro 32, 64 )
Bản win 7 - 6, 5 g của bác chạy ngọt em thấy lần đầu tiên sau 10 năm làm net . Thánh quá , pro quá\
Bác đúng là pro
CSM boot ra phiên bản 1.0.3 chưa hoàn thiện vào cuối năm 2013 Thánh xài được 4 năm 3 tháng hay nhỉ ?
Có ai hỏi đến cái cấu hình server mà đưa ra , đưa ra để khoe mẻ à ? Lại còn khoe CPU server I3 này nọ nửa chứ thánh rảnh .
Muốn dùng W7 64bit nhanh ,nhẹ, ít tốn dung lượng , ổn định thì phải học hỏi , phải xin tôn trọng người khác thì người ta chỉ người ta cho ,chứ còn bảo thủ không muốn học hỏi thì cứ việc giậm chân tại chổ .

vanhocdoan

Thành viên
=

Bác đúng là pro
Nhân lúc đang rảnh củng khoe mẻ lại Thánh cái máy VIP nhất giàn từ thời Bảo Đại để lại.
Còn có mượt hay không thì có rảnh lên đây kiểm nghiệm , không thể phán được mắc công Thánh bảo Láo Toét

bacninh4

Năng động
Thích hoài cổ không tiếp thu cái mới thì chiệu .
Phát biểu là đủ hiểu trình thế nào rùi .
"win 7 update đủ chiếm 23 g ổ cứng ( chưa cài soft)" thánh ơi thánh có tin là người ta chỉ cần 6.5Gb là đả đủ để cài Win7 64bit và khi full soft Driver chưa tới 10Gb , 1 Image chỉ cầ đặt 20Gb là quá dư thừa hay không ?
Mua cái SSD 120Gb xài có 20Gb để làm Image ngon lành tiếc cái gì ?
Không chiệu tiếp thu cái mới thấy khó khăng phức tạp lại quay về cái cũ ./.
Mà cũng tài nhỉ ? Em cài bản win 7 pro 32 gốc xong , chưa up ji , chưa driv
CSM boot ra phiên bản 1.0.3 chưa hoàn thiện vào cuối năm 2013 Thánh xài được 4 năm 3 tháng hay nhỉ ?
Có ai hỏi đến cái cấu hình server mà đưa ra , đưa ra để khoe mẻ à ? Lại còn khoe CPU server I3 này nọ nửa chứ thánh rảnh .
Muốn dùng W7 64bit nhanh ,nhẹ, ít tốn dung lượng , ổn định thì phải học hỏi , phải xin tôn trọng người khác thì người ta chỉ người ta cho ,chứ còn bảo thủ không muốn học hỏi thì cứ việc giậm chân tại chổ .
Thưa bác , bác đọc ko kĩ rồi , 4 năm 3 tháng là thời gian em dùng win 7 ạ ! trong đó 4 năm = ổ cứng HDD và 3 tháng bootrom CSM
Thế còn cái thứ win 7 64 bit full soft + driver ấy có 6,5 g ấy thì nói phét cho nó vừa vừa thôi . Cài gốc ko đã 15-16 g rồi . Còn thánh dạy là mua cái SSD thì em mới phải kể ra

bacninh4

Năng động
=

Nhân lúc đang rảnh củng khoe mẻ lại Thánh cái máy VIP nhất giàn từ thời Bảo Đại để lại.
Còn có mượt hay không thì có rảnh lên đây kiểm nghiệm , không thể phán được mắc công Thánh bảo Láo Toét
Chạy cái này chắc ngọt lắm

gunner87

Thành viên
Hai bác bình tĩnh lại đi, ai cũng có kỹ thuật của riêng mình, ai cũng thích hđh của riêng mình.

Bác chủ top thấy win xp chạy ngon lành thì cứ làm. Em dàn máy nhà em cũng vẫn đang chạy win xp, cũng thử win 7 nhưng khách nó cứ kêu tai nghe bé, không chỉnh to được nên em lại quay về xp cho chúng nó chỉnh. Boot thì cũng không nhanh, nhưng được cái là khách nó vẫn khoái xp thì em cứ chạy xp.

nttpzo

Thành viên
làm thế nào cho xp boot nhanh lên các bác. của e cứ 4-5 sâu ms vào

minhlnttth

Thành viên
Giữa ngon và OK bác chọn cái nào?
Phòng mình có 18 máy Win7 64 chạy ngon thật nhưng bị lỗi. Trong 1 ngày có từ 3, 4 máy phải reset lại do treo máy (hên xui không cố định).
Có 8 máy chạy Win Xp đã 1 năm rồi chưa hề bị lỗi phần mềm.
Đương nhiên máy yếu hơn mới dùng XP. Bọn nhóc luôn ngồi các máy này ( Core 2 Quad 8200, 4g ram, Win XP). Khi nào mất chỗ mới chịu ngồi máy Asus H81 G3250 4G ram.
Tóm lại cái nào ổn định không bị lỗi là tốt nhất.

dinhloc

Năng động
thui thế thì em cứ để xp vậy các bác đừng giết nhau nữa:D:D:D:D:D:D

gunner87

Thành viên

Win XP của bác trí biuld, được áp dụng cho phòng máy của em. 62 client thì đang có 53 máy chạy, máy khởi động lên là máy thứ 54.

tungtkt

Thành viên
w 7 như 1 bạn nói ở trên 1 cấu hình thì ngon...mình rất khoái xài w 7 ,đồ họa mượt,well nhanh.

nhưng giàn nhà mình nhiều cấu hình,mỗi phím+chuột có đến 3-4 loại,thử xài W7 2 Lần rùi,sau ngậm ngùi quay về xp.mới nhất xài bản w7 64 mà các thánh ca ngợi,chạy đúng 1 buổi sáng,bọn nhỏ kêu kinh quá,chuyển về xp luôn và ngay
cái soul load lâu rùi, cổng phím+chuột,mất tầm 3-5 phút, cpu load lên 53%.
mặc dù mở super cho load rồi,cài đụng với mấy con AMD,tức nữa là vụ AHDI,IDE,con thì AHDI mới boot,con phải để IDE.thỉnh thoảng cup điện thì ăn đủ.

mình cũng thử but image rồi,nói chung sợ W7 Lắm.

vanhocdoan

Thành viên
w 7 như 1 bạn nói ở trên 1 cấu hình thì ngon...mình rất khoái xài w 7 ,đồ họa mượt,well nhanh.

nhưng giàn nhà mình nhiều cấu hình,mỗi phím+chuột có đến 3-4 loại,thử xài W7 2 Lần rùi,sau ngậm ngùi quay về xp.mới nhất xài bản w7 64 mà các thánh ca ngợi,chạy đúng 1 buổi sáng,bọn nhỏ kêu kinh quá,chuyển về xp luôn và ngay
cái soul load lâu rùi, cổng phím+chuột,mất tầm 3-5 phút, cpu load lên 53%.
mặc dù mở super cho load rồi,cài đụng với mấy con AMD,tức nữa là vụ AHDI,IDE,con thì AHDI mới boot,con phải để IDE.thỉnh thoảng cup điện thì ăn đủ.

mình cũng thử but image rồi,nói chung sợ W7 Lắm.
Úi trời trời ơi những người khác đưa là lý do không dùng Win7 do Dung lượng cao chiếm ổ cứng , Load chập hơn XP, Quảng quyền , không ổn định bằng XP .thì còn chấp nhận được
Còn bạn đưa ra cái lý do "cpu load lên 53%,cái soul load lâu rùi, cổng phím+chuột,mất tầm 3-5 phút,cài đụng với mấy con AMD" thì bạn nên xem lại kiến thức cơ bảnvề bootrom và win7 .
Đối với CSMboot 2.1.5 bạn chỉ cần tạo một Image gốc orig được add card Lan đủ trong phòng máy , Cho dù phòng máy bạn có 100 cấu hình khác nhau về sound, Vga ATI lẫn Nidivia ,Chuột phím hầm bà lằng . Thì nếu thít vẫn có thể tạo ra 100 cái image con img khác nhau cho từng máy mà không đụng chạm hay sung đột gì .

thanhnhan178

Thành viên
Úi trời trời ơi những người khác đưa là lý do không dùng Win7 do Dung lượng cao chiếm ổ cứng , Load chập hơn XP, Quảng quyền , không ổn định bằng XP .thì còn chấp nhận được
Còn bạn đưa ra cái lý do "cpu load lên 53%,cái soul load lâu rùi, cổng phím+chuột,mất tầm 3-5 phút,cài đụng với mấy con AMD" thì bạn nên xem lại kiến thức cơ bảnvề bootrom và win7 .
Đối với CSMboot 2.1.5 bạn chỉ cần tạo một Image gốc orig được add card Lan đủ trong phòng máy , Cho dù phòng máy bạn có 100 cấu hình khác nhau về sound, Vga ATI lẫn Nidivia ,Chuột phím hầm bà lằng . Thì nếu thít vẫn có thể tạo ra 100 cái image con img khác nhau cho từng máy mà không đụng chạm hay sung đột gì .
rồi super thì thế nào, 7 image thì phải super 7 image sao ? hay chỉ super 1 image gốc ?

techchuan

Thành viên
mình cài xong win, full soft, --driver lan máy câu hình 1. rồi máy cấu hình 2 làm cách nào add lan vào img gốc vậy bn?

vanhocdoan

Thành viên
rồi super thì thế nào, 7 image thì phải super 7 image sao ? hay chỉ super 1 image gốc ?
Tôi chỉ VD để dể hình dung chứ chẳng ai làm 100 cái image con trên cái image Orig gốc cả . Các image con chỉ tạo ra khi khác cấu hình VGA để tránh sung đột , còn nếu 2 máy main khác nhau mà có cùng VGA thì vẫn chung 1 image con được .
. 1 image ốc Orig có thể tạo ra vô số các image con , khi cần mở super image nào thì chỉ cần mở super image đó các image con khác không ảnh hưởng .

vanhocdoan

Thành viên
mình cài xong win, full soft, --driver lan máy câu hình 1. rồi máy cấu hình 2 làm cách nào add lan vào img gốc vậy bn?
Nếu là CSM thì bạn dùng công cụ đa cấu hình có sẵng của CSM hoặc cách khác .còn cách làm thì bạn chiệu khó lên google tìm hiểu có rất nhiều Video Clip hướng dẫn . Cái này nói dễ củng chẳng dể mà phức tạp cũng không phải .

Top Bottom