Có gì mới?

Hỏi Lỗi Dump xanh và mất kết nối LMHT !

nrtoto

Thành viên
tình hình là phòng máy em 20pc bị lỗi dump xanh khi khởi động nhưng lỗi này chưa xảy ra thường xuyên và luân phiên không phải cố định trên 1 máy , bị mất kết nối khi chơi lmht và kết nối lại sau khoảng 20s 1 game thì bị liên tục gây ức chế cho người chơi :( kiểm tra card mạng thì vẫn kết nối bình thường không bị " request time out " . em không hiểu vấn đề nên mạo muội nhờ AE chỉ giáo ! tks

anhuy55

Administrator
Thành viên BQT
khi lỗi xảy ra kiểm tra xem cpu có tăng gần 100% ko nhỉ.

sharetoshare

Thành viên
xóa tải lại game chưa.mình nghĩ cái diss liên minh là do driver card VGA

impossible0510

Thành viên
cái này trc có bị nên nêu lại 1 lỗi thế này: nhà có wifi hay mạng nào chạy ngoài dàn net ko? kiểm tra có bị trùng IP với máy ngoài ko? dum xanh có thể lỏng Vga đôi khi cũng dum xanh tự khởi động lại.
Khắc phục: nếu trùng ip thì fix lại, nếu lỏng vga thì cắm lại!
Hết :D

nguyenvanquy160783

Thành viên
cái này trc có bị nên nêu lại 1 lỗi thế này: nhà có wifi hay mạng nào chạy ngoài dàn net ko? kiểm tra có bị trùng IP với máy ngoài ko? dum xanh có thể lỏng Vga đôi khi cũng dum xanh tự khởi động lại.
Khắc phục: nếu trùng ip thì fix lại, nếu lỏng vga thì cắm lại!
Hết :D
Dump xanh thi nhieu nguyen nhan lam.
Phai tim va khac phuc thoi, nhung bi ngau nhien thi chac la do driver hoac ban Win

Tr.Điệp

Năng động
tình hình là phòng máy em 20pc bị lỗi dump xanh khi khởi động nhưng lỗi này chưa xảy ra thường xuyên và luân phiên không phải cố định trên 1 máy , bị mất kết nối khi chơi lmht và kết nối lại sau khoảng 20s 1 game thì bị liên tục gây ức chế cho người chơi :( kiểm tra card mạng thì vẫn kết nối bình thường không bị " request time out " . em không hiểu vấn đề nên mạo muội nhờ AE chỉ giáo ! tks
nhà em dính lỗi như quán anh. em gỡ driver vga ra rồi tải driver vga mới về cài hết luôn anh ạ. chúc anh thành công o_O

Top Bottom