Có gì mới?

Hỏi Chơi LoL bị lag đứng hình 1-3s!

Tình hình phòng máy nhà em bị như thế cả tháng nay rồi! Mới kêu mấy a VNPT đến thay cái modem tình hình có vẻ ổn được vài hôm đỡ lag nhưng vẫn còn! Hôm nay khách kêu lag quá, vào máy chúng nó xem đã tắt hết các ctr khác chỉ để mỗi LoL mà vẫn bị đứng hình 1-3s! Trong khi ping mạng và ping lienminh.garena.vn vẫn ổn định!
Cấu hình máy nhà em:
Main GGh81m-ds2
CPU G3250
RAM 4Gb
VGA GG730 2Gb D5 64bit

Mong các bac giúp e??!!

Vũ Phong

VIP
Tình hình phòng máy nhà em bị như thế cả tháng nay rồi! Mới kêu mấy a VNPT đến thay cái modem tình hình có vẻ ổn được vài hôm đỡ lag nhưng vẫn còn! Hôm nay khách kêu lag quá, vào máy chúng nó xem đã tắt hết các ctr khác chỉ để mỗi LoL mà vẫn bị đứng hình 1-3s! Trong khi ping mạng và ping lienminh.garena.vn vẫn ổn định!
Cấu hình máy nhà em:
Main GGh81m-ds2
CPU G3250
RAM 4Gb
VGA GG730 2Gb D5 64bit

Mong các bac giúp e??!!
Các chỉnh cấu hình game về Trung Bình Thấp ( mở super game ra )
Tiếp Mass chân bàn ở máy trạm . làm thanh sắt chữ T nối xg đất
Swtich gắn lên miếng gỗ k gắn vào tường

anhbakhiablu1122

Thành viên
Cấu hình máy nhà em:
Main GGh81m-ds2
CPU G3250
RAM 4Gb
VGA GG730 2Gb D5 64bit

Mong các bac giúp e??!!
mình củng bị như vậy, và đang xài csmboot, vẫn chưa biết cách khắc phục, hi vọng có anh em nào đó chỉ giáo trên pic này

maxkent

Thành viên
Bác hỏi gamer lại xem mới đánh 1 trận là bị hay vài trận rồi mói bị thế. Mình cũng bị tình trạng tương tự nhưng khoảng 4 trận mới bị mà lag 1s à. Kiểm tra lại thì mới biết mình xây dựng hệ thống mạng chưa đúng lắm.

mai tuan viet

Thành viên
Các chỉnh cấu hình game về Trung Bình Thấp ( mở super game ra )
Tiếp Mass chân bàn ở máy trạm . làm thanh sắt chữ T nối xg đất
Swtich gắn lên miếng gỗ k gắn vào tường
bác cho e hỏi ngu tý.nhà e cũng bị thế nhưng chân bàn nhà e bằng sắt rồi có phải tiếp mass nữa k

maxkent

Thành viên
Theo tôi biết thì dòng main H61, H81 thì vấn đề tiếp mass để trị bệnh không nhận phím + chuột chứ vấn đề lag thì chưa nghe nói ( Nếu em sai mong các bác thông cảm kiến thức nông cạn ), và nếu linh kiện ta bắt nó vào miếng gổ thì tiếp mass như thế nào cho đúng, chứ cứ tiếp mass từ bàn sắt xuống đất vậy các linh kiện nó tiếp đất vào chổ nào.
Những lời chia sẻ chứ không có ý gì mong các bác nhẹ tay cho.

anhuy55

Administrator
Thành viên BQT
Các Bác kiểm tra dùm khi bị vậy , cpu có bị load 100% không nhé , nếu có sẻ có cahs triệt để cho mấy Bác , Thân.

Vũ Phong

VIP
Theo tôi biết thì dòng main H61, H81 thì vấn đề tiếp mass để trị bệnh không nhận phím + chuột chứ vấn đề lag thì chưa nghe nói ( Nếu em sai mong các bác thông cảm kiến thức nông cạn ), và nếu linh kiện ta bắt nó vào miếng gổ thì tiếp mass như thế nào cho đúng, chứ cứ tiếp mass từ bàn sắt xuống đất vậy các linh kiện nó tiếp đất vào chổ nào.
Những lời chia sẻ chứ không có ý gì mong các bác nhẹ tay cho.
làm chuẩn là dùng dây đồng bắt từ main này sang main kia qua cái lỗ bắt vít trên main, nữa là màn nhiều quan bắt màn lên sắt nên vẫn có nguồn điện ra từ đó

ndq239

Thành viên
CSM 2.0 2.1 bị ráo, mới thay ổ game, hết bị :)

Top Bottom