Có gì mới?

Máy thỉnh thoảng bị giật và bị mất kết nối mạng

volam2209

Thành viên
Máy mình thỉnh thoảng bị giật tuy k thường xuyên nhưng gây khó chịu cho khách hàng mặc dù máy cấu hình cao và thỉnh thoảng máy lại bị mất kết nối khi khởi động lại máy lại có lại.. ai có thể cho mình biết lí do được k??

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Cho thông tin chi tiết hơn đi bạn: cấu hình chi tiết, máy chủ, máy trạm, HDD hay Bootrom loại gì, cache/writeback sao.

thachnx

Thành viên
Máy mình thỉnh thoảng bị giật tuy k thường xuyên nhưng gây khó chịu cho khách hàng mặc dù máy cấu hình cao và thỉnh thoảng máy lại bị mất kết nối khi khởi động lại máy lại có lại.. ai có thể cho mình biết lí do được k??
Kiểm tra cáp mạng xem bạn, nó mà nhận ko đủ 1Gbpslà xác định rồi đó

Vũ Phong

VIP
rất nhiều nguyên nhân gây giật lag : cấu hình chỉnh so với game , driver card cài bản cao quá khi đang xài win xp gây giật hình , chưa tiếp max cho bàn , dây mạng không đủ tiêu chuẩn
hoặc 20 pc chạy win 7 mà dùng 1 ssd 120gb = k đủ gây lag

thachnx

Thành viên
rất nhiều nguyên nhân gây giật lag : cấu hình chỉnh so với game , driver card cài bản cao quá khi đang xài win xp gây giật hình , chưa tiếp max cho bàn , dây mạng không đủ tiêu chuẩn
Win 7 ssd 120 đâu có sao đâu anh, hồi trước em dùng 30 máy mà chỉ 1 ssd 120 mà. Giải thích giúp em với, em không rõ lắm.

Phù Du Kiếp

Guest
Có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến hiện tượng như bạn nói.Bạn muốn anh em tư vấn,bạn vui lòng trình bày chi tiết như sau :
1 : cấu hình máy
2: Cho biết bạn xài Br hay HDD ( Br thì là Br gì ).
3: tình trạng xảy ra bao lâu...
Chứ bạn nói chung chung thì AE rất khó mà giúp đỡ được!

volam2209

Thành viên
Cho thông tin chi tiết hơn đi bạn: cấu hình chi tiết, máy chủ, máy trạm, HDD hay Bootrom loại gì, cache/writeback sao.

cấu hình máy trạm của mình :
Main Msi h81 p33
Intel@g3250 box
Ddr 4gb team có tản nhiệt
Vga inno 3d 730 1gb ddr5
Nguồn master coler 350w

volam2209

Thành viên
Có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến hiện tượng như bạn nói.Bạn muốn anh em tư vấn,bạn vui lòng trình bày chi tiết như sau :
1 : cấu hình máy
2: Cho biết bạn xài Br hay HDD ( Br thì là Br gì ).
3: tình trạng xảy ra bao lâu...
Chứ bạn nói chung chung thì AE rất khó mà giúp đỡ được!
máy trạm của mình :

Main Msi h81 p33
Intel@g3250 box
Vga inno 3d 730 1gb ddr5
Nguồn master coler 350w

Phù Du Kiếp

Guest
máy trạm của mình :

Main Msi h81 p33
Intel@g3250 box
Vga inno 3d 730 1gb ddr5
Nguồn master coler 350w
Bạn vui lòng cho biết bạn dùng hệ thống Br gì?..Trình bày chi tiết 1 chút bạn.Làm AE khó đoán quá
Br gì,Cấu hình SV?

volam2209

Thành viên
máy mình dùng win xp ... 2 ổ 1 ổ ssd 240gb.. 1 ổ game ssd 120gb

jonnypham

Thành viên
Tình trạng này bạn có thể kiểm tra xem băng thông nhà mạng cung cấp ở thời điểm bị lag là bao nhiêu Mbps ? Còn máy trạm bị mất kết nối bạn kiểm tra lại xem có bị treo ứng dụng hay phần mềm Client của Bác cài bị lỗi không ( nếu dùng BR thì bạn có thể thay thử IMG khác ). Ngoài ra có nhiều nguyên nhân về phần cứng khác cũng có khả năng gây ra hiện tượng trên như : SW và Router nóng quá, Firmware của Router bị lỗi, dây mạng và đầu bấm không đúng chuẩn hoặc đầu bấm bị lỏng - ten đầu - bấm chưa ăn đầu ... v..v...

Vũ Phong

VIP
{77} thánh. Phán bừa quá :rolleyes:. Đang chạy Win 7 64 dùng với 1 SSD Intel 120G đây. Full máy còn dư WB 30G ( SSD trống 60G cho WB )
máy nhà bạn chạy 3h liên tục không tắt k 1 máy trạm. con treo fb. web youtube k thì thoải mái
mà bạn có dùng giả lập android k

jonnypham

Thành viên
máy nhà bạn chạy 3h liên tục không tắt k 1 máy trạm. con treo fb. web youtube k thì thoải mái
mà bạn có dùng giả lập android k
Nói chung là hoạt động ở chế độ bình thường, nghe nhạc, xem phim, chơi Games thoải mái, miễn sao không download là OK. Còn giả lập Android thì phòng NET đâu cần Bác. Chổ Bác mà WB cao thế thì phải xem lại. Tui dùng CSM 2.0 sp2 nhé, Win 7 Home 64bit, Server 1 ổ SSD Intel 120GB dùng làm OS + WB + IMG ( dung lượng trống là 64.5 GB ), Full máy thì còn trống tầm 25 - 30 GB nhé.

Top Bottom