Có gì mới?

Hỏi chơi lmht máy hay bị treo màn hình

o0kt0o

Thành viên
như trên. máy nhà mình chơi lmht khách thỉnh thoảng kêu bị treo máy lại phải khởi động lại. bác pro biết nguyên nhân sao k chỉ mình với. cấu hình máy trạm : giga h61, ram 2gb, cpu g2030. k vga ah.

Sự Kiện CPN

Điều hành chính
Cấu hình thế này thì còn trèo dài dài... Cấu hình không vga đối với H61 + 2gb ram = chơi liên minh không thôi đã nhọc rồi chứ chưa nói đến khách hàng làm thêm vài tí gọi là đa nhiệm thì cứ gọi là xác định ^^
Lời khuyên: Thêm Ram lên 4gb hoặc 6gb (ran đang rẻ rồi vì đã bắt đầu DDR4 rồi). Thủ tiền quất em Vga DDR5 GTX thì vẫn ok vài năm nữa (ít đô la thì mua Vga cũ)

hienkiller

Thành viên
Cấu hình thế này thì còn trèo dài dài... Cấu hình không vga đối với H61 + 2gb ram = chơi liên minh không thôi đã nhọc rồi chứ chưa nói đến khách hàng làm thêm vài tí gọi là đa nhiệm thì cứ gọi là xác định ^^
Lời khuyên: Thêm Ram lên 4gb hoặc 6gb (ran đang rẻ rồi vì đã bắt đầu DDR4 rồi). Thủ tiền quất em Vga DDR5 GTX thì vẫn ok vài năm nữa (ít đô la thì mua Vga cũ)
Lỗi của chủ top là đứng máy mà, cái lỗi treo máy phải đóng ứng dụng fix được nhé . Đương nhiên cấu hình trên chơi game lag là chuyện bt, vụ này tôi fix được hết treo máy luôn .

ngodany

Thành viên
Địa điểm
An Phú
Với main H61 ram DDR3 sau này nâng lên DDR4 được không bạn?

nettungthang

Thành viên
dàn máy tui có 3 cấu hình :
1 : H61, Core i3 G3240, VGA gt 630, ram 4gb
2 : H61 , G2120, VGA gt 630 , ram 4gb
3: H55M-s2 , (i3 530 ,ráp 2010) VGA gt 630 , ram 4gb
Đánh giá :
Cấu hình 1:chơi LOL , FF3 nhớ ko lầm chưa bị treo máy lần nào
Cấu hình 2: chơi LOL,FF3 thỉnh thoảng bị đứng máy (ko đóng app được ,tắt máy bằng tay)
Cấu hình 3: chơi LOL, FF3 treo máy tương đối nhiều ( ko đóng app dc, tắt máy bằng tay)
PS: Tổng cộng 34 cái VGA thì bị hư phải đi bảo hành 7 cái (toàn nằm ở cấu hình 2 và 3)

Chỉnh sửa cuối:

phamthanhdo

Năng động
cho hỏi các bác dùng BR gì ? nếu là Gcafe mà đang chơi mà treo phải ấn reset thì 100% tại gcafe 3.0 . còn BR khác mình ko biết

o0kt0o

Thành viên
Lỗi của chủ top là đứng máy mà, cái lỗi treo máy phải đóng ứng dụng fix được nhé . Đương nhiên cấu hình trên chơi game lag là chuyện bt, vụ này tôi fix được hết treo máy luôn .
bí quyết gì thế. chỉ mình với. trước dùng hdd thì k sao. chuyển sang gcafe thì chơi lmht bị treo.

o0kt0o

Thành viên
trước dùng hdd k có sao. giờ chuyển sang BR gcafe thì bị lỗi trên bác ah.

vanhocdoan

Thành viên
Đã ko Vga còn Ram 2gb. Thì chơi Lol, Fifa kiểu gì .
Có 2 cách để giải quyết
- lắp thêm 1 cây ram 2gb cho chay Win7 64bit giá tầm 220K
- lắp Vga Gt 440 Ram5 chạy XP giá tầm 600k
*Vừa lắp thêm ram vừa thêm Vga là ok nhất
ngoài ra còn một phương án tiết kiệm nhưng không khuyến cáo đó là : lắp thêm ram 1gb "giá 100k" cho chạy ram3gb và một Vga rời .
*Tùy tình hình kinh tế mà bác có phưng án thích hợp , ít tiền thì làm từ thấp đến cao .

o0kt0o

Thành viên
Đã ko Vga còn Ram 2gb. Thì chơi Lol, Fifa kiểu gì .
Có 2 cách để giải quyết
- lắp thêm 1 cây ram 2gb cho chay Win7 64bit giá tầm 220K
- lắp Vga Gt 440 Ram5 chạy XP giá tầm 600k
*Vừa lắp thêm ram vừa thêm Vga là ok nhất
ngoài ra còn một phương án tiết kiệm nhưng không khuyến cáo đó là : lắp thêm ram 1gb "giá 100k" cho chạy ram3gb và một Vga rời .
*Tùy tình hình kinh tế mà bác có phưng án thích hợp , ít tiền thì làm từ thấp đến cao .
thank bác. phải lên quá. hix

mrtrien

Năng động
như trên. máy nhà mình chơi lmht khách thỉnh thoảng kêu bị treo máy lại phải khởi động lại. bác pro biết nguyên nhân sao k chỉ mình với. cấu hình máy trạm : giga h61, ram 2gb, cpu g2030. k vga ah.
Chào bác! bác có phải sử dụng csmbôt không? nếu vậy lúc bị treo bác cứ rút jax mạng của máy đó ra cắm lại đảm bảo 1000% ok luôn

trng

Thành viên
tui có tùm lum cấu hình nè có treo j đâu cpu e6550 ram 2gb ddr2 vga 9500gt vua wed vua game chả j ! có máy ram 3gb vua wed vua game lm vua fifa cũng chả lag xíu nào. chắc bác sai cái j đó tui k tiện kiểm tra được

NetAT

Năng động
Gcafe => nếu phóng máy đưa quyền cho họ ko biết kĩ thuật gì , nhân viên kĩ thuật trình kém bị vậy là BT
cho em hỏi là đơ random hay chỉ cố định 1 vài máy ( còn cấu hình đó vẫn chơi được các games nhưng nó rật và lag chứ còn đơ random các máy thì lên xem lại BR )

vanhocdoan

Thành viên
Vấn đề không phải cấu hình CPU hay phần mềm BR gì hết, đó là do ram ông thớt chỉ có 2Gb mà lại chạy Vga onboard .
- Chạy Win thui đã chiếm trên 500MB , Vga onboard nó shared hết 512 MB nửa thì chỉ còn trống dưới 1Gb , như thế thì chơi Đột Kích củng khó vào huốn hồ gì LOL hay Fifa , mới vô trân miễn cưởng chơi củng được nhưng chơi 1-2 trận nó tràn Ram không đứng máy mới là chuyên lạ.

NetAT

Năng động
em thấy bác nói như nào ý Vanhocdoan , em cài máy e2160 ram 2g cài cả antivirut chạy vga on khách oánh LMHT cắm cả games web , nó chỉ rật và xử lý chậm thôi , chứ ko bị đơ

Chỉnh sửa cuối:

vanhocdoan

Thành viên
em thấy bác nói như nào ý Vanhocdoan , em cài máy e2160 ram 2g cài cả antivirut chạy vga on khách oánh LMHT cắm cả games web , nó chỉ rật và xử lý chậm thôi , chứ ko bị đơ
Đấy là dòng socket 775 Vga onboard nó shared ram chỉ 128 đến 256 MB thui đương nhiên là lượng ram còn trống nên Chơi LOL vẫn ổn , Mà con E2160 chắc FPS cao lắm 25 đánh LOl được chắc củng cao thủ :).
Thật ra nếu tinh chỉnh tốt thì ram 2Gb chay Onboard ở dòng main H61 hay H81 chay GXXX vẩn đánh LOL được nhưng bắt buộc phải cài WinXP "Chơi LOL rất nản" . Nhưng vấn đề là dòng main H61 trở lên muốn sử dụng hết hiệu năng của Vga onboard chơi LOL tạm được FPS 60 thì phải cài Win7 . "Vấn đề nam giải là nó nằm ở đây":(

Vũ Phong

VIP
H61 chơi lol bằng card onbroad được nhưng mức độ thấp, chạy vượt hiệu năng của onbroad = nhanh tèo main thôi
còn vấn đề đứng hình reset thì chuột phải My Computer > Propertiest > Advanced system setting > Startup and recovery > bỏ chọn Automatically Restart :rolleyes:

doanngoc1080

Thành viên
cấu hình này vẫn chạy được, còn dùng máy là do lỗi server thôi

khebo1

Thành viên
bạn cho mình hỏi mình bị lỗi treo ứng dụng phải đóng ứng dụng fix làm sao vậy bác

Top Bottom