Có gì mới?

Hỏi Thay modem mạng liệu mạng có chạy nhanh hơn không?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

impossible0510

Thành viên
Hiện em đang xài con vigor 2110f cho room 32 máy, em đang phân vân liệu nếu thay modem tốt hơn(là con nào chưa biết) thì có cải thiện được tốc độ mạng hay không? vì khi em ping đến máy trạm thì ping thường <1 nhưng khi full máy thì lâu lâu khoảng 10-15 hàng là nó lại nhảy lên cao khoảng =15ms vậy modem này có nên thay không các bác :)

hoiquannet

Năng động
mạng chậm thì bạn thay thằng nào nó củng thế.Thằng modem đó chuẩn rồi đấy bạn.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Ping đến máy trạm thì không liên quan modem nhé bạn! Nghi vấn switch.

impossible0510

Thành viên
swich của mình cũng chạy qua modem mà bạn, mình xài tp link 24port + 12 port, mình cũng có bài hỏi về converter nên muốn hỏi thử xem nếu modem mạnh hơn có hỗ trợ mạng, và điều hướng tốc độ hơn ko @@ chứ tình hình là rất tình hình làm mình hoang mang tron mùa mưa bão học sinh đi học :D

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
swich của mình cũng chạy qua modem mà bạn, mình xài tp link 24port + 12 port, mình cũng có bài hỏi về converter nên muốn hỏi thử xem nếu modem mạnh hơn có hỗ trợ mạng, và điều hướng tốc độ hơn ko @@ chứ tình hình là rất tình hình làm mình hoang mang tron mùa mưa bão học sinh đi học :D
Chạy qua modem là sao? Bạn cho tôi xem cái sơ đồ, chả có dùng cái thuật ngữ sw chạy qua modem cả.

nc1402

Thành viên
Hiện em đang xài con vigor 2110f cho room 32 máy, em đang phân vân liệu nếu thay modem tốt hơn(là con nào chưa biết) thì có cải thiện được tốc độ mạng hay không? vì khi em ping đến máy trạm thì ping thường <1 nhưng khi full máy thì lâu lâu khoảng 10-15 hàng là nó lại nhảy lên cao khoảng =15ms vậy modem này có nên thay không các bác :)

- Vigor2110F có thể tải được khoảng 40PC
- Như các bạn trên nói thì nếu PC ping PC thì chỉ qua Switch, trừ khi bạn có 2 Switch nối về 2 port LAN của modem và 2 PC đó nối vào 2 Swicth khác nhau

impossible0510

Thành viên
mình cũng ko rõ lắm nên mình thử mô tả sơ cái sơ đồ như thế nào, và mình hay ping từ máy tính tiền đến máy client, k đúng thì các bác chỉ giáo em với :)
[/IMG]

Ở đây mình nghĩ nếu đặt dấu hỏi với sw thì phải ping 2 máy trong cùng 1 dàn chạy cùng 1 sw thì phải :) còn từ máy tính tiền qua máy client thì là do modem thì phải :)

2Nghin3Dieu

Thành viên
nên đấu theo kiểu modem----> swich từ swich ra máy con máy tính tiền Server cũng vào swich

hieutu007

Thành viên

Theo ý kiến của mình là kiểm tra lại đường truyền của nhà cung cấp dịch vụ --> nâng cấp đường truyền hoặc thay đổi nhà cung cấp (Viettel, VNPT, FPT, ....)
Còn thay Modem thì ko nên vì Modem của bạn dùng Draytek là ngon rồi.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
mình cũng ko rõ lắm nên mình thử mô tả sơ cái sơ đồ như thế nào, và mình hay ping từ máy tính tiền đến máy client, k đúng thì các bác chỉ giáo em với :)
[/IMG]

Ở đây mình nghĩ nếu đặt dấu hỏi với sw thì phải ping 2 máy trong cùng 1 dàn chạy cùng 1 sw thì phải :) còn từ máy tính tiền qua máy client thì là do modem thì phải :)
Quá sai lầm!

impossible0510

Thành viên
sao lại đấu kiểu như thế hả bác lan con 2110f có 100M
hì khi trc mình đấu có 1 dây lan vào sw và 1 dây vào sv game nhưng tại chia ổ điện k đều khi khách chơi đêm ít mình chỉ mở có 1 dàn nghĩa là 1 sw có tắt theo vì thế mình đấu lại nthế. Cũng tại k biết hì. tks các bác mai đấu lại vào 1 sw thử, vì cũng chỉ dùng sw tplink nên cũng k dám cho nó tải nhiều quá nên mới chia ra :)

impossible0510

Thành viên
Theo ý kiến của mình là kiểm tra lại đường truyền của nhà cung cấp dịch vụ --> nâng cấp đường truyền hoặc thay đổi nhà cung cấp (Viettel, VNPT, FPT, ....)
Còn thay Modem thì ko nên vì Modem của bạn dùng Draytek là ngon rồi.
hiên mình ở daknong và ở đây thường dùng gói 660k = 32mb mình dùng gói 50mb = 880k/tháng và gói cao hơn thì hỏi không thấy họ hồi đáp, gọi tổng đài thì họ báo giá trên trời nên k dám dùng. ko có mạng FPT chỉ có VNPT + Viettel mà viettel thì 50mb = 1tr/tháng và có 1 vài quán dùng vt đóng trc 6 tháng 4 tháng bỏ chạy<chưa thử chỉ nghe các quán nói chuyện> và cam kết dùng 12 tháng trở lên, đóng 6 tháng trc thì tính tiền 6 tháng đó vào tháng 13 trở đi tặng 2 tháng 19-20... nên vẫn phải chung thành với VNPT

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Quan trọng là sơ đồ nối của you sai lầm. Mọi thứ đổ dồn đi qua modem, mà modem nfg chỉ 100Mbp tạo ra nút cổ chai ở đó.

impossible0510

Thành viên
Quan trọng là sơ đồ nối của you sai lầm. Mọi thứ đổ dồn đi qua modem, mà modem nfg chỉ 100Mbp tạo ra nút cổ chai ở đó.
Em đã thay đổi quan điểm và không thay modem nữa khi cám lại line mạng và ping lại :) tất cả đều <1 và ổn định hơn :) Thank các bác nhiều nhé :)

impossible0510

Thành viên
Các bác cho em hỏi thêm chút nữa là: trong modem nếu em cắm 1 dây lan của sw nối lên + 1 dây wìfi + 1 dây camera vậy có bị quá tải modem ko? và có công thức gì tính tải của thiết bị không à :)

phutcp

Năng động
Cái đấu nối như chủ thớt là 1 sai lầm, kg nên làm vậy. Kể cả chạy HDD thì nhỡ kéo game từ máy tính tiền sẽ đi qua modem.
Cái đấu nối như chủ thớt là 1 sai lầm, kg nên làm vậy. Kể cả chạy HDD thì nhỡ kéo game từ máy tính tiền sẽ đi qua modem.
TK ANH
CÓ THÊM 1 KN. CẢM ƠN ANH

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom