Có gì mới?

Hỏi Cấu hình này có phải rẻ nhất nhưng chơi ổn được ff và lol không

vanhocdoan

Thành viên
Sao Bác không làm 1 bộ Asrock H81 + Celeron G1830 + GT730 1G DDR5 là chiến Gmae ngon rồi, mà lại còn được Bảo hành nữa. Giá cũng xem xem nhau thôi, được cái là nó là cấu hình mới, tiện nâng cấp về sau, với lại cái hậu thanh lý cũng " sáng sủa " hơn. Vài lời góp ý
Thì được này mất kia mà, chơi máy tính này giống như chơi xe vậy " novo zin thì làm gì chạy lại Wave độ ":)

kakakura

Guest
tất nhiên cái gì cũng có cái giá nó, bác mua hàng 2nd giá re thì xem như ve chai thui chứ thanh lý ko được nhiêu, còn hàng thế hệ mới thì tất nhiên giá cao thanh lý cũng được hơn , nhưng cái quan trọng là ở bác có cạnh tranh quá mức hay không, vì net bây h làm nhanh lấy vốn là an tâm chứ h mà đua cấu hình thì sao lại ng khác được.

em có rap 1 tiệm h81 + g3xxx + 750 cảm nhận game oke mượt lém, nhưng thêm cái ff + web là hơi deplay rùi, (gcafe 9 hảng ) . mà h thì tụi nó thường treo nhiều ứng dụng ....

như bác #2 tư vấn em thấy cũng oke, xeom l5410 là 4 core , combo main cpu + ram thì giá rẻ rùi + vga nữa vẫn chiến tốt , mau thu hồi vốn là oke .

chứ như em lúc đầu ở chổ em toàn g31 ... em chơi a8 lúc 2 năm trước đã là bá đạo rùi ( khu vực em ) bây h họ lai mới mở chơi i3 màn hình 24 " thế chết ko :(( .

nói chung em chỉ góp ý , thui quan trọng vẫn là bác, mua 1 bộ về test để cảm nhận, rùi từ đó mà đâu tư .

maidoanh2010vn

Thành viên
Cau hình mình dinh mua giong nhu cua ban vay, neu cua ban chay ok thì m yên tâm roi. Luot' FB + Youtube + ff3 hoac lol thì on khong ban, co bị lag nhieu` ko
có lag nhưng hok đến nổi mình dùng win xp chạy cũng ổn,nếu 1 youtube,1 face,1 game fifa hay LMHT thì ok với tầm thấp tới trung bình thì chiến vẫn tốt

anhbakhiablu1122

Thành viên
Không tin thi thui, đây là kinh nghiệm , có thể bác không cần nhưng có nhiều người cần hơn .
"chưa nghe G41 kén ram thường," là như vầy "chưa nghe G41 kén ram ,thường..." do làm biếng ấy mà
Ban nói đúng G41 gg ram 8 chip 4g mới bây giờ không nhận đuợc ram, mình mới nân cấp 2g lên 4 g hồi trước tết mình biết, tìm mua kinhtong 16 chip thì nhận được, nhà mình hiện đang chạy 12 máy g41 gg E6500 ram 4g 16 chip but 1333 Vga MSI hd7730 g d5 va zotac GT730 2g d5 chạy game GTA 5 medium phà phà fps 60, Liên Minh max setting fps 90 đến 130, fifa online 3 60 fps, cf fps 200 đến 230.
Không tin thi thui, đây là kinh nghiệm , có thể bác không cần nhưng có nhiều người cần hơn .
"chưa nghe G41 kén ram thường," là như vầy "chưa nghe G41 kén ram ,thường..." do làm biếng ấy mà

Chỉnh sửa cuối:

Phạm Xu Ly

Thành viên
Sao Bác không làm 1 bộ Asrock H81 + Celeron G1830 + GT730 1G DDR5 là chiến Gmae ngon rồi, mà lại còn được Bảo hành nữa. Giá cũng xem xem nhau thôi, được cái là nó là cấu hình mới, tiện nâng cấp về sau, với lại cái hậu thanh lý cũng " sáng sủa " hơn. Vài lời góp ý
Đồng ý với ý kiến của bác này nè, nguyên combo mới chạy ổn định bh 3 năm sướng quá mà không xài đi xài mấy cái đồ cổ rồi chế 771 lên 775 tùm lum, chủ thớt nên tính lâu dài về sau đi, mình ví dụ bác dự tính lắp 5 con như thế thôi thì dồn tiền lại lắp 3 hoặc 4 con H81 như này xài cho khỏe, ngu dại gì xài đồ cổ rồi phải ôm hận

Luân Liều Lĩnh

Guest
Đồng ý với ý kiến của bác này nè, nguyên combo mới chạy ổn định bh 3 năm sướng quá mà không xài đi xài mấy cái đồ cổ rồi chế 771 lên 775 tùm lum, chủ thớt nên tính lâu dài về sau đi, mình ví dụ bác dự tính lắp 5 con như thế thôi thì dồn tiền lại lắp 3 hoặc 4 con H81 như này xài cho khỏe, ngu dại gì xài đồ cổ rồi phải ôm hận
Cổ hay k cổ gì? Nếu mà nó yếu hay cùi thì ngta lấy 200 con về bán cho ai? Nếu biết dùng thì hãy cho ý kiến còn k thì đừng nói linh tinh. Tiêu đề là "rẻ nhất" mà "ngon nhất" thì chọn cái nào? Tui chấp con H81 của ông luôn đó

khanh8x1411

Thành viên
Mình cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn. Kinh doanh p.net m nghĩ nên đầu tư hợp lý để mong thu hồi vốn. Dư dã an toàn thì cấu hình mới. Ko ai dạy gì có tiền mà lại săn hàng cũ như m cã. M ở dưới quê, tiền giờ có 3k/g hội vjên ak. Đầu tư cấu hình cao và chi phí cao thiết nghĩ sẽ dư thừa, main gg g41 cũ tầm 400k, giga h81 mới khoảng 1tr3 hơn rồi. Chênh lệch đâu phải nhỏ

vdthuy

Thành viên
Mình cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn. Kinh doanh p.net m nghĩ nên đầu tư hợp lý để mong thu hồi vốn. Dư dã an toàn thì cấu hình mới. Ko ai dạy gì có tiền mà lại săn hàng cũ như m cã. M ở dưới quê, tiền giờ có 3k/g hội vjên ak. Đầu tư cấu hình cao và chi phí cao thiết nghĩ sẽ dư thừa, main gg g41 cũ tầm 400k, giga h81 mới khoảng 1tr3 hơn rồi. Chênh lệch đâu phải nhỏ

Main gg g41 dd3 ~ 400k mua đâu ra ?

vdthuy

Thành viên
ở đâu thì không biết chứ ở chỗ mình gg G31~ 400k - 500k rồi. gg g41 ram 3 thì cao hơn ~ 600k - 800k tùy còn bảo hành nhiều hay ít

stech

Thành viên
khuyên chân thành:
Qua Cắc Ké Computer làm combo H61+G1630 tầm 1tr2.
Gắn thêm ram 4G- 1600.
Nguồn Vision 160k
màn 19~20 độ phân giải 1366x768
bao chiến theo yêu cầu của bạn.
Mình đang xài 1 dàn như vậy chạy WIN 7 64bit!

Chỉnh sửa cuối:

Phạm Xu Ly

Thành viên
Cổ hay k cổ gì? Nếu mà nó yếu hay cùi thì ngta lấy 200 con về bán cho ai? Nếu biết dùng thì hãy cho ý kiến còn k thì đừng nói linh tinh. Tiêu đề là "rẻ nhất" mà "ngon nhất" thì chọn cái nào? Tui chấp con H81 của ông luôn đó
Xin lỗi bạn, không biết trình độ của bác như nào thì mình không biết, chứ mình đã làm nét củng mới được 9 hay 10 năm gì đó, hiện tại chỉ mới mở được có 3 tiệm hà, vừa mở net vừa mở của hàng máy văn phòng, từ hồi vào nghề đến giờ mới sữa chữa hay qua tay chắc mới hơn khoảng 1000pc và vài trăm cáp lap gì đó nên kinh nghiệm của mình còn kém nhờ bác chỉ bảo thêm ạ ...................

Luân Liều Lĩnh

Guest
Xin lỗi bạn, không biết trình độ của bác như nào thì mình không biết, chứ mình đã làm nét củng mới được 9 hay 10 năm gì đó, hiện tại chỉ mới mở được có 3 tiệm hà, vừa mở net vừa mở của hàng máy văn phòng, từ hồi vào nghề đến giờ mới sữa chữa hay qua tay chắc mới hơn khoảng 1000pc và vài trăm cáp lap gì đó nên kinh nghiệm của mình còn kém nhờ bác chỉ bảo thêm ạ ...................
xin lỗi đại ca nha! tui làm net thì chưa lâu, nhưng mà tui nghe mấy ông a nói thì tui nghe thôi, chủ yếu học kinh nghiệm người đi trước. Còn đại ca khoe hàng quá, đại ca có dám sắm 1 con H81 rồi đấu với 771 với tui không, toàn diện nhé! chơi thì nói nha đừng nói là kinh nghiệm 10 năm hay 20 năm đối với tui chả là cái gì đâu

khanh8x1411

Thành viên
xin lỗi đại ca nha! tui làm net thì chưa lâu, nhưng mà tui nghe mấy ông a nói thì tui nghe thôi, chủ yếu học kinh nghiệm người đi trước. Còn đại ca khoe hàng quá, đại ca có dám sắm 1 con H81 rồi đấu với 771 với tui không, toàn diện nhé! chơi thì nói nha đừng nói là kinh nghiệm 10 năm hay 20 năm đối với tui chả là cái gì đâu
2 bác cho em xin, 2 bác đừng cãi nhau nữa, ae trong 4rum giúp đỡ nhau em cảm ơn nhiều lắm, ai cũng có ý tốt giúp người khác nhưng không phải ý người nào cũng giống người nào, chỉ vì giúp em mà xảy ra xích mích thế này em thấy buồn lắm 2 bác ạ.

stech

Thành viên
Theo mình ko nên thử bộ 771! Bộ 771 phải có card màn hình nên đắt hơn bộ H61 rồi, bộ h61 ko cần card màn hình vẫn chiến tốt.
Muốn thì nâng cấp, ko thì bán lại vẫn ok hơn!

Luân Liều Lĩnh

Guest
Theo mình ko nên thử bộ 771! Bộ 771 phải có card màn hình nên đắt hơn bộ H61 rồi, bộ h61 ko cần card màn hình vẫn chiến tốt.
Muốn thì nâng cấp, ko thì bán lại vẫn ok hơn!
giờ máy nào mà k có vga rời, cái thời vga onboard đã qua rồi bác ạ

stech

Thành viên
Xin lỗi bác chứ, thời này mới xài onboard đó, Nếu là Bộ AMD APU thì VGA rời chưa chắc bằng. tùy điều kiện mà xài, Vga onboard dòng H61 sandy đâu đến nỗi tệ. bác ấy ở vùng quê. net 3k/1h. nếu xài màn hình độ phân giải 1366x768 thì ok, chả cần phải vga rời!
dàn mình 17 máy. toàn bộ H61+G1630+ram 4G+ màn 19 inch, có 7 máy gắn thêm card GT440, theo mình thấy thì khách vào chơi ko phân biệt được máy có vga hay không, vẫn chọn máy ko có card trước! FSP luôn >60 ở setting medium!

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Các bác cãi nhau cái gì thế, ngta $ có thế thì ngta dùng vậy thôi, hỏi có mỗi câu chơi được hay ko thôi mà, còn đến đâu thì có hỏi các bác đâu, $ ít mà hít ... thơm, các bác cứ xồn xồn hết cả lên :D

-------------------------------------------------------------------------

Có mỗi cái việc thấy hay - thấy có ích bấm LIKE đi thì ko làm :D

jonnypham

Thành viên
Main Giga G41 còn ngon tầm 700k/cái, trong khi Asrock H81 trên dưới 1tr thôi, mà bảo hành 3 năm, còn con kia thì 1 tháng. Vậy chọn cái nào an toàn thì tùy Bác. Khả năng nâng cấp về lâu dài nữa. Mình chỉ góp chút ý kiến thui. Còn quyền quyết là của Bác thôi. Cãi nhau chi cho mất tình đoàn kết

Top Bottom