Có gì mới?

Sửa giùm lỗi đang chơi bị đơ của chuôt nm m180

Phù Du Kiếp

Guest
Nếu muốn tiếp Mass thì nên đóng 1 cây sắt sâu xuống đất 1m,hoặc đồng,nhôm sẽ hiệu quả hơn là như hình mình thấy,mình cũng đang dùng M180 thì ko thấy hiện tượng như vậy.
Thứ 2 : bạn tự cài win hay dùng img share,win lite?
1 số img share và win lite đôi lúc lượt bỏ bớt.

thanhich

Thành viên
newmen m180 - mua ở tin học ngôi sao lớn 5 em và tình trạng cũng bị như chủ thớt thay chuột khác Eblue vào chạy bình thường. Đem chuột thử bằng laptop thì thỉnh thoảng phát bệnh đơ chuột. Theo cảm nhận cá nhân chuột này rẻ nhưng có vẽ hay bệnh lắm, dàn nhà mình đã ổn với Eblue 146
Mình cũng đang xài NM M180 thấy xài gần 1 năm nay mà chưa thấy hỏng hay lờn nút cái nào cả. cũng ko thấy đơ, treo chuột. Theo cảm nhần của riêng mình thì rất tốt và Tiết kiệm 1 khoảng tiền ko nhỏ.

Trần Thanh Duy

Thành viên
Hixx.. Mới trả BH về được 6 con chuột mà lâu lâu vẫn bị đứng. nó cứ bảo là đổi mới vậy mà vẫn cứ bị đơ, giật , lag chuột.
Sẵn đây mình nói lun có cai "Cty Ho Cuong" chuyên thi công phòng Net ở Q tân phú đó thi công phòng Net này cho mình nói cũng ngon lành lắm làm xong rồi mất tích lun. alo ko bao giờ nghe máy mình toàn chạy ra vô SG tự xử thôi (Nói cho nhưng bạn nào chuẩn bị và đang muốn mở phòng Net nên tránh) Cũng may là lúc đó mình còn giữ lại 20tr.

armytoan

Thành viên
giải pháp tối ưu nhất là xài chuột ps2 ... máy nào bị thì xài máy đó ...

armytoan

Thành viên
Thời giờ kiếm hướng đi lên chứ ai kiếm đường đi xuống. Chuẩn này giờ sao tiện lợi bằng chuẩn USB hả bạn?
ý e là đã làm hết cách trên thì xài ps2 đi ... tiện hay không thì do bác nghĩ thôi , ps2 trâu bò lắm đấy không phải tự nhiên mà mấy dòng main sao này vẫn còn giữ lại cổng ps2 cho nó bất tiện như bác nói đâu :D

ducminhtcag123

Thành viên
mình cũng đang xài m180, không thấy bị gì, hơn 2 tháng rồi chân bị mòn tới thân rồi

kimthanhtung

Thành viên
thỉnh thoảng bị đơ chuột, phím, nó cứ nhấp nháy đúng ko

Trần Thanh Duy

Thành viên
Ở đây có ai giúp mình giải quyết được tình trạng chuột bi đơ khi đang chơi LMHT được ko ạ. Mình đã làm mọi cách rồi mà vẫn ko cải thiện được tình trạng trên gì cả. Mong mọi người giúp đỡ.

kimthanhtung

Thành viên
đây là do bị nhiễm điện từ dưới đất lên... bác lấy 1 cái dây điện. nối vào thùng case 1 cọc cắm xuống đất tầm 50cm nối vào, đảm bảo ko bị nữa
hoặc lấy bìa catong lót xuống máy, đừng để máy tiếp xúc với mặt có kim loại là được

Trần Thanh Duy

Thành viên
đây là do bị nhiễm điện từ dưới đất lên... bác lấy 1 cái dây điện. nối vào thùng case 1 cọc cắm xuống đất tầm 50cm nối vào, đảm bảo ko bị nữa
hoặc lấy bìa catong lót xuống máy, đừng để máy tiếp xúc với mặt có kim loại là được
Cách trên của bác mình làm rồi mà chuột vẫn bị đơ bác ạ, đơ 1, 2 giây gì đó thì có lại. như sáng nay lại bi thêm 2 con đứng luôn phải mở thùng máy ra cắm lại mới được. :(

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Bạn thử trên 1 cái thôi nhé! Cắt dây càng ngắn càng tốt. Nên mở chuột rồi hàn lại, vừa bền vừa mỹ quan.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Úi trời, cắt cái dây mà kêu hướng dẫn kỹ cái gì nữa
chuot copy.jpg

Top Bottom