Có gì mới?

Hỏi Cần các bác giup đỡ và giai đáp giúp em win7 cho botroom

truong2523

Thành viên
tinh tinh là em dang dùng botroom cài win XP có 13 máy .
cây seve B75 . ram 8g .
còn máy tram thì nhieu câu hình .
1 : 5 cây B75 ram 4G cac. GT630
2 : 7 cau hinh G31 . ram 2 G . cả man hinh 1 G
nói chung la tầm 3 cấu hình .
bây h em muốn cài sang botroom Win 7 cua CSM dc ko ? em dang dùng CSM .
và nếu dùng win 7 thì có bi lam sao ko ?
tks các bác nhiều . em mới làm nét nên trước mua phải giàn máy G31 chán quá các bác a.

tienle283

Năng động
Dùng ok mà. kiếm bản win 7 64 BIT ngon chạy phà phà chả việc gì hết. Có mỗi tội cấu hình G31 ram 2GB trông có vẻ hơi đuối. Nâng cấp lên chút đi bác giờ nào mà còn xài G31 Thanh lý lên H61 đi bạn :D

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
tinh tinh là em dang dùng botroom cài win XP có 13 máy .
cây seve B75 . ram 8g .
còn máy tram thì nhieu câu hình .
1 : 5 cây B75 ram 4G cac. GT630
2 : 7 cau hinh G31 . ram 2 G . cả man hinh 1 G
nói chung la tầm 3 cấu hình .
bây h em muốn cài sang botroom Win 7 cua CSM dc ko ? em dang dùng CSM .
và nếu dùng win 7 thì có bi lam sao ko ?
tks các bác nhiều . em mới làm nét nên trước mua phải giàn máy G31 chán quá các bác a.
ram 2G thì để chạy XP cũ còn làm Image W7 cho bọn 4G kia là đẹp nhất

truong2523

Thành viên
1 seve co the dung 2 Win dc ha bac . lieu chay nhu vay co ok ko bac

2GB 1 câu chân tình khuyên bạn dùng XP ko nên chạy win 7 bạn nhé !

lha2013

Thành viên
2 cấu hình kia support xp tốt, làm img xp là ok, còn nếu bác mún win 7 hết cho toàn bộ thì g31 up lên 4gb ram mới đỡ nổi
mà hiện nay mình thấy nhu cầu game chỉ tập trung lol, fifa, đột kích + vài game võ hiệp thì xp hay 7 cũng thế cả thôi, chỗ mình quán kia cũng gần cấp độ cybergaming (i3, lcd 27) người ta còn chạy xp kìa, khách cũng chả nói gì vì chúng nó chỉ cần game chạy mượt, mạng tốc độ cao thôi chứ có thằng nào tới vọc vạch win gì đâu @@

truong2523

Thành viên
Dùng ok mà. kiếm bản win 7 64 BIT ngon chạy phà phà chả việc gì hết. Có mỗi tội cấu hình G31 ram 2GB trông có vẻ hơi đuối. Nâng cấp lên chút đi bác giờ nào mà còn xài G31 Thanh lý lên H61 đi bạn :D[/Q bac co the cho em biet gia 7 con h61 bay h khoang bao nhieu dc ko a. ( em dang dung G31 CPU E 8400 )

truong2523

Thành viên
2 cấu hình kia support xp tốt, làm img xp là ok, còn nếu bác mún win 7 hết cho toàn bộ thì g31 up lên 4gb ram mới đỡ nổi
mà hiện nay mình thấy nhu cầu game chỉ tập trung lol, fifa, đột kích + vài game võ hiệp thì xp hay 7 cũng thế cả thôi, chỗ mình quán kia cũng gần cấp độ cybergaming (i3, lcd 27) người ta còn chạy xp kìa, khách cũng chả nói gì vì chúng nó chỉ cần game chạy mượt, mạng tốc độ cao thôi chứ có thằng nào tới vọc vạch win gì đâu @@
cau hinh em dang dung G31 CPU 8400 bay h em chay them 2G nua vao la 4G chay co muot nhu B75 ko bac

Boss.Net

Cái chỗ in đậm là ko đúng nhé, có khác nhau nhiều đấy; nếu cứ tằng tằng như nhau thì anh MS anh ý đào thải XP đi làm gì?

Chỉnh sửa cuối:

Boss.Net

bac cho em biet la em lap them 2 g vao G31 la 4G thi chay Win7 co tot va nhanh ko ha bac .
vi co choi lol va fifa3 luon dc ko . nhu con b75 cua em bay h vay
2G vốn dĩ vẫn chạy được, chỉ có điều khi chạy ứng dụng hoặc games thì nó thiếu nên sẽ chậm, nếu thêm 2G nữa thì ổn rồi; Bằng B75 thì ko bằng được nhưng nó sẽ nhanh hơn đáng kể, mượt hơn, ổn định hơn XP nhé; ah, chạy bản W7 x64 rút gọn ý nhé, khá ổn định mà nhẹ, cài xíu là xong.
Link ở đây: https://drive.google.com/file/d/0B0xOsHexDcanV1A2VUVjZTBFMk0/view?usp=sharing

truong2523

Thành viên
2G vốn dĩ vẫn chạy được, chỉ có điều khi chạy ứng dụng hoặc games thì nó thiếu nên sẽ chậm, nếu thêm 2G nữa thì ổn rồi; Bằng B75 thì ko bằng được nhưng nó sẽ nhanh hơn đáng kể, mượt hơn, ổn định hơn XP nhé; ah, chạy bản W7 x64 rút gọn ý nhé, khá ổn định mà nhẹ, cài xíu là xong.
Link ở đây: https://drive.google.com/file/d/0B0xOsHexDcanV1A2VUVjZTBFMk0/view?usp=sharing
bây giờ em muón giáp thêm 5 > 7 máy nữa ( máy cũ ) thì bác giúp em láp main và chíp + card gì cho nó kinh tế . Vì kinh tế còn hạn hẹp quá + khó khăn . (vi như kia it máy quá ) mong bác chỉ và giúp em

Boss.Net

bây giờ em muón giáp thêm 5 > 7 máy nữa ( máy cũ ) thì bác giúp em láp main và chíp + card gì cho nó kinh tế . Vì kinh tế còn hạn hẹp quá + khó khăn . (vi như kia it máy quá ) mong bác chỉ và giúp em
Trên 4rum có nhiều người thanh lý hoặc nâng cấp đó bác, khoảng dưới 4 triệu 1 bộ là dư sức chiến vài năm rồi bác.

netsu

Thành viên mới
G31, Ram 2G mà bác chạy win7 là đuối lắm đó khách mà mở nhiều trang với chơi game thì đừng hỏi sao khách chê máy íu, vài lời cho bác

Top Bottom