Có gì mới?

Hỏi Máy Trạm Không Nhận Cáp

gamer49

Thành viên
Em xài bootrom CSM

Buổi tối khuya đến sáng thì máy vẫn chơi bình thường.
Đến sáng sau khi tắt máy và có khách vào mở lên chơi thì có lỗi như hình đính kèm.
Đầu tiếp xúc của cáp mạng ko thấy sáng đèn nữa , nên em lấy cộng cáp máy kế bên cắm qua vẫn vậy , nhưng em lấy cộng cáp máy đó cắm qua bên cạnh thì máy bên cạnh vẫn boot bình thường vì thế em nghĩ lỗi không phải do cáp.
Giờ làm sao để test xem lỗi xuất phát từ đâu ~.~ mong ae giúp đỡ.

Attachments

98,8 KB · Đã xem: 292

long tran

Thành viên
card mạng rời hay on.
nó die rồi bạn ơi, rời thì thay cái khác, on thì đi sửa main thôi.

gamer49

Thành viên
Main thì e mới xài được 6 tháng . Còn BH. Em cũng nghĩ như vậy nhưng k chắc lắm. Nếu đúng do main thì e gui bh. Con May hết tết mới ăn hành

vanhocdoan

Thành viên
Main thì e mới xài được 6 tháng . Còn BH. Em cũng nghĩ như vậy nhưng k chắc lắm. Nếu đúng do main thì e gui bh. Con May hết tết mới ăn hành
Reset Bios , tháo hết chuột phím Vga , lấy Ngồn khác gắn vào rùi test lại nếu đèn Lan vẩn ko sáng thì hãy đem Bảo Hành mắc công đem tới đem lui mất thời gian .

jonnypham

Thành viên
Rờ tay vào chip LAN xem có nóng không ? Nếu " không sờ tay vào được khoảng 10s " thì chắc chắn em nó đã " ra đi" rồi. Mang BH hay Gắn LAN rời đi Bác.

THEQUYEN

Thành viên mới
Lỗi này của Main Giga H61 , up bios là hết nha bạn .

quypro

Thành viên
Cái này không phải do bios hay main đâu, nó bị tích điện đấy, bạn cứ rút dây nguồn ra, xong bấm nút nguồn để nó xả điện tích, cắm lại dây nguồn bật lại máy là được.

vanminh

Thành viên
Rờ tay vào chip LAN xem có nóng không ? Nếu " không sờ tay vào được khoảng 10s " thì chắc chắn em nó đã " ra đi" rồi. Mang BH hay Gắn LAN rời đi Bác.
Cái này thi jonnypham nói chưa đúng rồi. Phòng máy mình thỉnh thoảng cũng bị vài máy như vậy, ban đầu cũng toát mồ hôi nhưng về sau mới hay là lỗi boot vào bios chỉnh là boot từ lan là xong. gigabyte thường trỏ về mặc định sau khi lỗi.

jonnypham

Thành viên
Cái này thi jonnypham nói chưa đúng rồi. Phòng máy mình thỉnh thoảng cũng bị vài máy như vậy, ban đầu cũng toát mồ hôi nhưng về sau mới hay là lỗi boot vào bios chỉnh là boot từ lan là xong. gigabyte thường trỏ về mặc định sau khi lỗi.
Mình chỉ hướng dẫn Bác ấy xác định chip LAN sống hay chết thôi. Còn cái Bác nói là do chưa bật chức năng BOL trong BIOS, 2 cái khác nhau.

anhbakhiablu1122

Thành viên
Em xài bootrom CSM

Buổi tối khuya đến sáng thì máy vẫn chơi bình thường.
Đến sáng sau khi tắt máy và có khách vào mở lên chơi thì có lỗi như hình đính kèm.
Đầu tiếp xúc của cáp mạng ko thấy sáng đèn nữa , nên em lấy cộng cáp máy kế bên cắm qua vẫn vậy , nhưng em lấy cộng cáp máy đó cắm qua bên cạnh thì máy bên cạnh vẫn boot bình thường vì thế em nghĩ lỗi không phải do cáp.
Giờ làm sao để test xem lỗi xuất phát từ đâu ~.~ mong ae giúp đỡ.
Laptop minh khong cai vietkey. Ban lam theo minh nhe. Minh gap truong hop nay roi, ban coi soi day do la day nao roi tim no tren hup cua ban, o tren hup thao dau day do ra cam vao lo khac, neu full lo thi doi vi tri voi may khac nhe' lam thu di chuc ban thanh cong

Netsinbad

Thành viên
Cái này không phải do bios hay main đâu, nó bị tích điện đấy, bạn cứ rút dây nguồn ra, xong bấm nút nguồn để nó xả điện tích, cắm lại dây nguồn bật lại máy là được.
em đã từng bị vài máy như vậy nè. theo ý kiến riêng của em bác này nói như vậy rất đúng. e cũng đã làm như thế và boot lên chạy bình thường. (tình trạng này thì hầu như là bị vào buổi sáng sớm vào lúc mới mở cửa).

Trần Đăng Khoa

Năng động
Ở đây nó đã load LAN rồi bạn ạ, không cần phải kích boot lan nữa. Theo mình bạn nên tháo pin CMOS cho nó rs lại bios 1 lần, sau đó kích boot lan và cắm vào xem sao, nếu vẫn không được thì bạn tạo thêm máy trên chương trình br trên sever, hoặc xóa địa chỉ mac đã lưu của máy đó rồi khởi động lại xem nó có nhận máy lại không.

Top Bottom