Có gì mới?

Giúp em với ạ!

toanminh768

Thành viên
Tình hình em đang dùng dàn net MSI H81 P33 CPU 3220,Ram 4g,chơi game hay bị đen màn hình 1 2 giây rồi lại hiện lại,không bị bung ra ngoài,chỉ bị hiện tượng đen màn hình chốc lát thôi,Bác nào giúp em cách khắc phục với ạ!(Chỉ chơi game mới bị và bị vài máy cố định)

NetAT

Năng động
làm lại image trên chính main đó ... quan trong nhất dow driver bản mới nhất trên trang chủ cài vào :D

Picaso

Thành viên
Bác không nói Game gì thì sao có ai giúp được, cấu hình đó thêm VGA 730 la good rùi

nguyenvanngochan

Năng động
Tình hình em đang dùng dàn net MSI H81 P33 CPU 3220,Ram 4g,chơi game hay bị đen màn hình 1 2 giây rồi lại hiện lại,không bị bung ra ngoài,chỉ bị hiện tượng đen màn hình chốc lát thôi,Bác nào giúp em cách khắc phục với ạ!(Chỉ chơi game mới bị và bị vài máy cố định)[/QUOTE
Bác xem dây vga có lỏng không ?

toanminh768

Thành viên
làm lại image trên chính main đó ... quan trong nhất dow driver bản mới nhất trên trang chủ cài vào :D
Bác xem dây vga có lỏng không ?
Bác không nói Game gì thì sao có ai giúp được, cấu hình đó thêm VGA 730 la good rùi
Game Liên Minh,Fifa Đột kích,VGA không lỏng,không biết phải do cpu không,mà bị mấy máy,mang cpu đấy lắp vào máy khác cũng bị hiện tượng ấy.Chẳng nhẽ lấy 1 lô 21 máy mà dính đến tận 5 máy :(,ai có cách nào giúp em với!Cũng không phải do màn hình,Driver thì bản mới nhất rồi ạ!

Mèo hoang

Thành viên
Trước mấy máy G45 chạy onboard img win7x64 cũng dính lỗi đen màn hình 1-2 giây như bạn.
Từ hồi chuyển sang img xp sp3 thì hết, giờ chạy thêm card hd5750 thì không bị đen như thế nữa.

zzvenuszz

Thành viên
Tình hình em đang dùng dàn net MSI H81 P33 CPU 3220,Ram 4g,chơi game hay bị đen màn hình 1 2 giây rồi lại hiện lại,không bị bung ra ngoài,chỉ bị hiện tượng đen màn hình chốc lát thôi,Bác nào giúp em cách khắc phục với ạ!(Chỉ chơi game mới bị và bị vài máy cố định)

bác xài màn hình gì? nó bị 1 máy hay bị 2-3 máy gần nhau? máy của bác bao nhiêu máy xài chung một ổ cắm điện hay là mỗi máy một ổ riêng?

toanminh768

Thành viên
bác xài màn hình gì? nó bị 1 máy hay bị 2-3 máy gần nhau? máy của bác bao nhiêu máy xài chung một ổ cắm điện hay là mỗi máy một ổ riêng?[/QUOT
Em dùng 1 ổ cắm chung cho 2 máy,Màn không bị sao,bị mấy máy ở các vị trí khác nhau,không cùng ổ cắm,thay CPU từ máy bị sang máy không bị,thì vẫn bị hiện tượng đó,em bị 5 máy,mà phòng net có 21 máy,chẳng nhẽ 21 máy dính tận 5 cái CPU Box :(

toanminh768

Thành viên
Trước mấy máy G45 chạy onboard img win7x64 cũng dính lỗi đen màn hình 1-2 giây như bạn.
Từ hồi chuyển sang img xp sp3 thì hết, giờ chạy thêm card hd5750 thì không bị đen như thế nữa.

Em dùng main này không hỗ trợ win xp,thế mới chán,giờ phải test kiểu j nữa bác ơi

Mèo hoang

Thành viên
Làm gì có main nào không hỗ trợ chạy Xp, bác tìm bản win xp hỗ trợ AHCI chuyên dành cho laptop là chạy ngon.
Dấu hiệu của mình khi bị đen màn hình là lúc nó đen màn hình thì góc phải bên dưới chứa các tray icon xuất hiện 2 thông báo diplay crash gì đó xong lại bình thường, nó bị ngẫu nhiên lúc bị lúc không, nghi là do drive chipset vga onboard chưa chuẩn.

vanhocdoan

Thành viên
Cấu hình trên thì Win764bit là chuẩn rùi . Bệnh của bác rất giống với lổi ở CSM chạy HDD chạy win7 khi để chế độ tự động cập nhật game máy trạm ,ở lỗi này thì chỉ cần tắt chức năng này đi ở server là dc , còn nếu bác chơi Bootrom VGA on thì càng phải chạy win7 đúng như bạn "ngochienle" ở trên nói do bạn cài driver Vga on không chuẩn " cài mới là được " tốt nhất là cài driver từ đĩa đi kèm main là chuẩn nhất .

lha2013

Thành viên
bị một vài máy cố định thì có thể do lỏng dây, dây sản xuất bị lỗi or tệ hơn nữa là lỗi vga, nếu bị nguyên dàn chỉ có thể là driver ko chuẩn, nên làm lại img và tải driver trên trang chủ msi của dòng main đó hoặc trang chủ intel

Top Bottom