Có gì mới?

Hỏi Lỗi 1 máy mất phim chuột là 1 số máy bị giật

lbc1

Thành viên
các bác giúp em với ạ, em bị tình trạng này lâu lắm rồi ạ, mà nó thi thoảng mới bị thôi, em có 4 máy 23,24,25,26 là 4 máy cuối cùng, là dãy đơn sát tường, còn dãy đôi thì không bị, trong số này hay có 1 máy bị mất phím chuột là các máy còn lại đơ đơ giật giật, game tụt fps hết ạ, chắc không phải dò mát chứ linh kiện em bắt hết lên gỗ rồi, em đang dùng bootrom csm ạ:'(

jonnypham

Thành viên
Lỗi mất phím vs chuột, nếu là chuẩn USB thì nên thay đổi cổng cắm sẽ hết, nếu PS 2 thì thay bàn phím khác. Còn bị giật thì xem lại phần nguồn có bị rò điện ra vỏ case không hay dây điện có bị cấn gây nứt vỏ bọc cách điện không.

vanhocdoan

Thành viên
Máy nào cứ ưa mất chuột phím thì cách nhanh nhất và đỡ nhức đầu là cứ chuyển thành PS2 thì đảm bảo hết , đồ cổ nhưng nó có cái lợi hại riêng của nó.

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Máy nào cứ ưa mất chuột phím thì cách nhanh nhất và đỡ nhức đầu là cứ chuyển thành PS2 thì đảm bảo hết , đồ cổ nhưng nó có cái lợi hại riêng của nó.
Bác này nói chuẩn đó, khu vực đó chắc có nhiễu điện, cơ mà tụt cả fsp thì nên xem xét lại phần dây mạng từ máy cuối cùng ko bị trở ra đấy, nhớ cho bó dây mạng né xa nguồn main và nguồn màn hình ra nhé, nhất là mấy cái nguồn noname, nguy hiểm lắm.

lbc1

Thành viên
Bác này nói chuẩn đó, khu vực đó chắc có nhiễu điện, cơ mà tụt cả fsp thì nên xem xét lại phần dây mạng từ máy cuối cùng ko bị trở ra đấy, nhớ cho bó dây mạng né xa nguồn main và nguồn màn hình ra nhé, nhất là mấy cái nguồn noname, nguy hiểm lắm.
dây mạng em gác lên hộp nguồn cho gọn nhưng có đút trong hộp gen liệu có sao không nhỉ

Boss.Net

dây mạng em gác lên hộp nguồn cho gọn nhưng có đút trong hộp gen liệu có sao không nhỉ
thế thì quá tốt rồi bác, bác xem nhà hay hàng xóm lân cận có làm cái j liên quan đến mài, cắt, khoan, đục ko? cái đó cũng hay gặp lắm đó bác.

Boss.Net

bên cạnh có quán hàn xì thôi bác, vậy phải làm sao :((

///mà có khi nào do switch không bác
Đấy bác, bệnh ở đây nè :D, hàn xì và cắt gọt nó sinh ra nhiễu lên hệ thống nhà bác đó, tạm thời bác sử dụng chuột có cổng PS2 để khắc phục tạm đi cái đã.

lbc1

Thành viên
Đấy bác, bệnh ở đây nè :D, hàn xì và cắt gọt nó sinh ra nhiễu lên hệ thống nhà bác đó, tạm thời bác sử dụng chuột có cổng PS2 để khắc phục tạm đi cái đã.
cơ mà quán hàn xì không cùng pha điện với nhà em nên chắc không ảnh hưởng gì :D

Boss.Net

cơ mà quán hàn xì không cùng pha điện với nhà em nên chắc không ảnh hưởng gì :D
Nhiễu điện trường và từ trường có quan hệ j đến pha điện hả bác, bác lấy 1 cái điện thoại để gần cái loa rồi bấm cuộc gọi xem, ko cùng pha điện cơ mà có j đó rất vui :D. Nói vậy thôi để bác loại trừ chứ ko hẳn là do nó, trên 4rum có nhiều bài về vấn đề này rồi đó bác, cơ mà chức năng tìm kiếm của 4rum cùi quá, ko tìm được.

hung1986apple

Thành viên
Sao pro ko tiếp mát cho từng mấy,đóng 1 cái cột sắt sâu xuống đất,Hàn chết vô bàn sắt,xong nối dây máy vào cái bàn là hết.đó là e bị giống pro và làm ..... Xong OK . Hình như vấn đề này nói nhiều trên cái diễn đàng rồi đó, pro chịu khó tìm thêm tham khỏa.

Top Bottom