Có gì mới?

Ra tết mở phòng net nhờ ae tư vấn dùm cấu hình

Net Hiếu

Thành viên
Mình chạy khoảng 25 đến 30 máy , phongnetnam máy client bạn làm bao nhiêu 1 máy vậy ,mình đang build để ăn Tết xong làm

Net Hiếu

Thành viên
Bao nhiêu Client mà Server có vẻ " yếu " vậy. CPU Xeon vs RAM 16G và 3 LAN Port vs vs 1 SSD 240G là đảm bảo " ăn ngon ngủ yên " với hầu hết phần mềm Bootrom hiện nay và sức kéo 50 máy trạm vẫn khỏe như trâu. Vài lời đến Bác.
Mới làm chỉ khoảng 25 may thôi Bác sau này có thể làm thêm

jonnypham

Thành viên
Vậy thì phải ráp Server dư tải, về sau đỡ phải tốn tiền nâng cấp.

mynetcpn

Thành viên
lên g3240 luôn bác , còn không thì g1830 thôi . Mua ccboot xài cho sướng bạn à

jonnypham

Thành viên
Uhm, lên luôn chip đời cuối cho nó mạnh. Vote cho G3240, đừng dùng Celeron G1830 nha. Hối hận đấy.

Net Hiếu

Thành viên
Uhm, lên luôn chip đời cuối cho nó mạnh. Vote cho G3240, đừng dùng Celeron G1830 nha. Hối hận đấy.
Hjhj vậy chơi luôn G3240 e nghĩ giờ làm máy mạnh xíu phòng đẹp thêm 500 đến 1000 ngàn 1 giờ khách cũng không suy nghĩ thêm phục vụ nhiệt tình nữa chắc ok

khidotdn

Banned
bạn ở khu vực nào vậy, nếu ở khu vực đồng nai, bình dương., hcm, và các tỉnh lân cận khác thì gửi cấu hình bạn ưng ý nhất hoặc cần tư vấn thêm thì mail cho mình hoangthetai@gmail.com hoặc 0909428345

Net Hiếu

Thành viên
bạn ở khu vực nào vậy, nếu ở khu vực đồng nai, bình dương., hcm, và các tỉnh lân cận khác thì gửi cấu hình bạn ưng ý nhất hoặc cần tư vấn thêm thì mail cho mình hoangthetai@gmail.com hoặc 0909428345
mình ở đồng nai bạn xem báo dùm mình giá của máy sever và máy trạm như ở trên (máy sever thêm 8g ram và ổ cứng thêm 120g nữa thanks bạn) mail của mình là tranhailuong8989@yahoo.com.vn

maimaicodon

Thành viên
Tập trung vào chuyên môn tư vấn cho ae làm, không phải ngồi đó móc xéo nhau.
Chủ topic tham khảo là tốt nhưng 80% hiểu biết là nằm ở chính bản thân mình. Cảm thấy khu vực mình cần cấu hình thế nào, build như thế nào mau lấy lại vốn, khả năng cạnh tranh khi mở ra. Trường hợp xấu nhất thì tỉ lệ thu hồi là bao nhiêu, từ đó đưa ra bài toán đầu tư cho chính bản thân mình.
Hãy nhớ tiền là của mình, tham khảo là để định hướng cho ý tưởng của mình có chuẩn không. Chứ ko phải nghe người ta nói sao mần y thế.

mitomsong

Thành viên
Diễn đàn lập ra là nơi để các anh em làm net trao đổi thảo luận các vấn đề kỹ thuật trong nghề nghiệp với nhau.
Thay mặt BQT diễn đàn tôi xin bày tỏ sự quan ngại sâu sắc tới việc gần đây liên tục có 1 số thành viên "rất nhiệt tình" trong các cuộc cãi vã ở một số chủ đề.
Dẫu biết rằng tranh luận với nhau là tốt, đóng góp ý kiến cho đồng nghiệp là tốt, nhưng các bạn hãy chú ý không nên sử dụng những lời lẽ nặng nề viết vào comment của mình để sinh ra sự cãi vã, chửi bới rất không hay. Hãy thể hiện mình là con người của kỹ thuật, văn minh và lịch sự.
Đôi lời góp ý đến các thành viên!!!!

mitomsong

Thành viên
@@Thekiller86 & @@jonnypham: các bạn đang có những lời nói và hành động rất thiếu tôn trọng đến các thành viên còn lại trong diễn đàn (vì những chuyện như thế này đã xảy ra với cả 2 bạn không phải là lần đầu). Với tư cách là Mod của diễn đàn, tôi đề nghị 2 bạn không để những chuyện tương tự như thế này xảy ra thêm bất kỳ 1 lần nào nữa.
Sau comment này nếu 2 bạn còn tiếp tục comment với những lời lẽ kiểu như trên tôi sẽ xóa tất cả các comment của các bạn để không gây ra tiền lệ xấu cho diễn đàn!!!!
Trân trọng!!!!

pato

Thành viên
dự là sắp có 2 thánh ra đảo chống HD 981 quay trở lại

Net Hiếu

Thành viên
Tập trung vào chuyên môn tư vấn cho ae làm, không phải ngồi đó móc xéo nhau.
Chủ topic tham khảo là tốt nhưng 80% hiểu biết là nằm ở chính bản thân mình. Cảm thấy khu vực mình cần cấu hình thế nào, build như thế nào mau lấy lại vốn, khả năng cạnh tranh khi mở ra. Trường hợp xấu nhất thì tỉ lệ thu hồi là bao nhiêu, từ đó đưa ra bài toán đầu tư cho chính bản thân mình.
Hãy nhớ tiền là của mình, tham khảo là để định hướng cho ý tưởng của mình có chuẩn không. Chứ ko phải nghe người ta nói sao mần y thế.
Thanks bạn cho ý kiến rất hay sẽ xem xét lại hjhj

Sự Kiện CPN

Điều hành chính
Vì một diễn đàn lành mạnh rất mong những anh em tham gia dù đã có tâm bỏ kiến thức ra chia sẻ nhưng rất mong các bạn hạn chế những từ ngữ có thể gây phản cảm làm ảnh hưởng đến uy tín cá nhân của chính các bạn và cũng làm ảnh hưởng đến mục tiêu phấn đấu của diễn đàn vì một diễn đàn lành mạnh. Trước mắt mình xóa những CM có những từ ngữ gây phản cảm. Nếu ai cố tình tái phạm sẽ xử lý theo quy định của diễn đàn!
Trân trọng cảm ơn!

lukeboyd

Thành viên
nếu chỗ bác nó chỉ chơi mỗi LOL, fifa không thì G1830 gánh tốt, nếu thêm 1 số tác vụ nữa thì lên G3220 / G3420 (bus 1333 hay 1600 hiệu năng không chênh nhau bao nhiêu)
VGA thì có 1 số bác bảo e Palit hơi nóng, bác có thể tham khảo Zotac/MSI GT730 tản nhiệt to hơn nhiều mặc dù GT730 rất mát

Top Bottom