Có gì mới?

ai bị lỗi này rồi giúp em với! đau đầu 2 ngày nay

huynhtan447433

Thành viên
Tình hình là tiệm em tuần nay có tình trạng là chơi game rất lag. lag kinh khủng, nhất là game LMHT, khi khách chơi oánh unti hay gì đó đại khái là như thế thì nó giật, giật có khi đứng hình lun.khi em hỏi KVT CSM thì nó nói đường truyền em ok. ( viettel 45M sử dụng 22 máy ). và nó nói lý do như thế là bị 2 nguyên do:
1. do bộ nhớ SSD của sever đầy, ở đây em xài ổ 120G, khi test thì chỉ mới sử dụng khoảng 70%. ( 5 ngày rồi em chưa tắt sever ) do lý ko tắt thì chắc a e bít rồi. ( cắm đêm ).
2. là lý do em thấy hơi vô lý, là nó nói điện trong CPU dư tải nên truyền qua bàn phím và con chuột nên có tình trạng đó. ( nhà em có xài ổn áp ).nó kêu em phải nối dây điện xuống khung sắt của bàn, rồi từ khung sắt xuống đất.
a e nào bị tình trạng này rồi xin cho em ý kiến! tks các bác. mong các bác chiếu cố

hunghaiht

Thành viên
nếu hiện tượng này ở 1 vài máy thì tại máy đó.còn nguyên cả dàn nét bị thì fai xem lại image thôi.

ntg87

Điều hành chính
Tình hình là tiệm em tuần nay có tình trạng là chơi game rất lag. lag kinh khủng, nhất là game LMHT, khi khách chơi oánh unti hay gì đó đại khái là như thế thì nó giật, giật có khi đứng hình lun.khi em hỏi KVT CSM thì nó nói đường truyền em ok. ( viettel 45M sử dụng 22 máy ). và nó nói lý do như thế là bị 2 nguyên do:
1. do bộ nhớ SSD của sever đầy, ở đây em xài ổ 120G, khi test thì chỉ mới sử dụng khoảng 70%. ( 5 ngày rồi em chưa tắt sever ) do lý ko tắt thì chắc a e bít rồi. ( cắm đêm ).
2. là lý do em thấy hơi vô lý, là nó nói điện trong CPU dư tải nên truyền qua bàn phím và con chuột nên có tình trạng đó. ( nhà em có xài ổn áp ).nó kêu em phải nối dây điện xuống khung sắt của bàn, rồi từ khung sắt xuống đất.
a e nào bị tình trạng này rồi xin cho em ý kiến! tks các bác. mong các bác chiếu cố
alo 0945551519 cho giải pháp, cắt ngay việc nối mát, càng làm tệ thêm! ktv csm tỉnh nào vậy?

huynhtan447433

Thành viên
đã có giái pháp ổn thỏa
bác ới ! mới gọi thằng KTV test thử. nó bảo, thằng KTV CSM cài phiên bản mới mà ko xóa phiên bản cũ, nên sever khi khởi động chạy 2 phiên bản 1 lượt, vừa khởi động sever chưa được 30' đã tốn 70G ổ cứng

ntg87

Điều hành chính
bác ới ! mới gọi thằng KTV test thử. nó bảo, thằng KTV CSM cài phiên bản mới mà ko xóa phiên bản cũ, nên sever khi khởi động chạy 2 phiên bản 1 lượt, vừa khởi động sever chưa được 30' đã tốn 70G ổ cứng
AH, BỮA HÔM CÓ BJ VỤ NÀY, KÊU NÓ CHÉP IMAGE WA Ổ GAME.CÀI LẠI, DONE

jonnypham

Thành viên
Games nào cũng bị hay chỉ riêng LOL ? Sao Bác không check thử ổ Games xem còn OK không hay bị bad ? Nếu máy chạy bị reser hay chạy chậm hoặc dump xanh thì do IMG, còn về Games thì phải check lại ổ Games.

huynhtan447433

Thành viên
em mới phát hiện ra. 99% khi thằng KTV xuống cài lại CSMboot cho em,. nó đã nhanh tay lấy hết 1 ổ SSD 120G của em rồi các bác ạ. ban đâu hợp đồng là 2 ổ SSD 120G mà giờ phát hiện ra chỉ còn có 1 ổ. hichic. bác nào có nhờ KTV CSM cài máy thì cẩn thận nhá

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
em mới phát hiện ra. 99% khi thằng KTV xuống cài lại CSMboot cho em,. nó đã nhanh tay lấy hết 1 ổ SSD 120G của em rồi các bác ạ. ban đâu hợp đồng là 2 ổ SSD 120G mà giờ phát hiện ra chỉ còn có 1 ổ. hichic. bác nào có nhờ KTV CSM cài máy thì cẩn thận nhá
lại còn vl hơn nữa, bit thằng nào trộm mà đổ cho nó, hợp đồng lắp đặt nhưng bác có kiểm tra chưa?

jonnypham

Thành viên
Lúc KTV hỗ trợ Bác có đứng theo dõi không, nếu có thì đừng đổ oan nhé. Không ai đi tham 1 cái ổ SSD để mang tiếng và đánh mất danh dự đâu Bác. Mình quen KTV VNG cũng nhiều nè, thấy tính tinh họ cũng tốt, không xấu như Bác nghĩ đâu. Kiểm tra kỹ lại xem.

jonnypham

Thành viên
Bác thử up 1 IMG khác xem tình hình thế nào. Nếu đang dùng IMG đa cấu hình thì khuyên Bác nên đổi IMG ngay và luôn, nếu biết làm IMG thì tự làm và up lên Server thay cho cái IMG đang dùng là biết bị Server hay IMG thôi. Vài lời đến Bác.

Top Bottom