Có gì mới?

xin các bác chỉ giáo em có rất nhiều khúc mắt khi mở tiệm net!

huynhtan447433

Thành viên
em xin tự giới thiệu : net em có 25 máy . xài CSM bootrom. 4000đ/h vì em ở huyện nên chỉ có thế .và em có vài vấn đề như sau ạ:
1. không bit lỗi do sao mà tiệm em hay bị đứng máy , và bị lag, và khi vào LMHT thì rất lâu, em nghĩ là do máy server chạy ko tốt, và hiện tại em đang xài mạng viettel gói 45M tháng đóng 800k. ko bít mạng như thế có thể đáp ứng được cho 25 máy ko? và thấy nhiều nhà mạng có những gói dung lượng cũng như thế nhưng giá cao hơn gấp đôi ko bít phải do tiền nào của đó ko nữa, bác nào xài rồi thì cho em xin ý kiến.
2. phòng net em hiện đang xài case nhưng giờ thấy sai lầm quá muốn thay đổi qua đóng thùng trên, ( vì vừa đẹp, vừa vệ sinh dễ ) thế chi phí có cao và dễ dàng thay đổi ko? bác nào có cách xin bày cho em vs.
3. trung bình mỗi ngày em thu vào được khoản 700k --> 800k. ( ko tính dịch vụ ) ngày thứ 7 + chủ nhật có khi hơn. như thế có thể gọi là đông khách chưa hay chỉ đủ chỉ tiêu cho một ngày thôi, xin các bác cho em ý kiến ạ.
4. thời buổi này phòng net thường chia ra 2 phong, 1 hut thuốc và 1 máy lạnh ko hút thuốc, nhưng đa số khách của em hút thuốc rất nhiều, nếu chia đôi ra như vậy thì khi phòng hút thuốc full máy mà có khách hút thuốc vào ko mún vào máy lạnh vì mún hút thuốc thí phải giải quyết làm sao hả mấy bác, ko nhẽ để phòng lạnh máy để ko.
5. hiện tại em có mốt máy sử dụng tivi samsung 25inch. nhưng đó là tivi nên hình ảnh ko đồng bộ, và đẹp như màn hình vi tính, bác nào có cách nào chỉnh sữa cho nó đồng bộ lại thì giúp em nhé.
cuối cùng em xin chân thành cảm ơn các anh em bà con cô bác đax đọc bài và chỉ bảo em!
. xin mod nếu em có sai điều khoản khi đăng bài thì bỏ qua cho em, và chỉ em post nó ở đâu ạ

cuemtom100

Thành viên
Thu nhập 700k - 800k/ngày chưa tính dịch vụ thì cứ thế mà làm khỏi lăng tăng, khi nào doanh thu giảm hãy nghỉ đến nâng cấp các thư trên.

LMHT va FIFA 3 lag và chậm là do Gcafe và CSM đang chơi nhau đó.

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
em có nghe nói như thế. mà trong đăng ký kinh doanh, nó bắt mình xài CSM mới ghê ( mà đa số giớ chơi LMHT + FIFA 3 ) là nhiều, nhiều lúc mún chuyển qua Gcafe lắm mà ko bít có nên ko?
chuyển qua Gcave là một sai lầm lớn mâyy1 bị lỗi gọi cho nó , hẹn 1 tuần sau sẽ có KT đến . ngày doanh thu 700 đến 800k còn hơn em làm 41 máy ngày có 500k đến 600k hixxxx

hothanhdat

Năng động
chuyển qua Gcave là một sai lầm lớn mâyy1 bị lỗi gọi cho nó , hẹn 1 tuần sau sẽ có KT đến . ngày doanh thu 700 đến 800k còn hơn em làm 41 máy ngày có 500k đến 600k hixxxx
vãi cả 500k, chỗ bác 1k/h à
@chủ thớt: coi lại cái server nhé, mình xài viettel 25M cho 25 máy ngon lành nè, dạo này viettel hay rớt mạng thôi chứ ko bao giờ lag, còn lại đóng thùng chưa hẳn dễ vệ sinh đâu nhé, vd xài case bạn tà tà mỗi ngày rút dây đem ra vệ sinh vài máy thì vài ngày là xong, còn đóng thùng khi vệ sinh phải làm cả dãy đó, rồi xịt ngay trong quán bụi cũng lắm nhé
cũng đang xài csmboot đây, mà cả server lẫn client của mình đều là hàng cổ socket 775 nhé

huynhtan447433

Thành viên
@chủ thớt: coi lại cái server nhé, mình xài viettel 25M cho 25 máy ngon lành nè, dạo này viettel hay rớt mạng thôi chứ ko bao giờ lag, còn lại đóng thùng chưa hẳn dễ vệ sinh đâu nhé, vd xài case bạn tà tà mỗi ngày rút dây đem ra vệ sinh vài máy thì vài ngày là xong, còn đóng thùng khi vệ sinh phải làm cả dãy đó, rồi xịt ngay trong quán bụi cũng lắm nhé
cũng đang xài csmboot đây, mà cả server lẫn client của mình đều là hàng cổ socket 775 nhé
bác cho em hỏi lun là nếu như lag do lỗi sever thì thường nó bị lỗi gì vậy bác? và máy sever bao lâu mình mới tắt 1 lần vậy? em sợ tắt mỗi ngày nó hư...

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
2k/1h nhưng còn ế chổng mông , vậy mà còn đua nhau mở nữa nè hixxx
Gió đâu To quá chú ;))
gió gì nói thiệt mà . hixx

máy sever bao lâu mình mới tắt 1 lần vậy? em sợ tắt mỗi ngày nó hư...
server đêm nào em chả tắt hixxxx . nhưng em xài NXD nhé heheeee

cuongquy63

Thành viên
Ở huyện mà dt 700k-800k là lượng khách ok đấy về máy theo mình nhờ KT họ kiểm tra và tư vấn.Kỹ thuật tốt tư vấn sửa sang nâng cấp la ok thôi mà.Chuc bạn thành công!!!!!!!!!!!!!!!1

huynhtan447433

Thành viên
Ở huyện mà dt 700k-800k là lượng khách ok đấy về máy theo mình nhờ KT họ kiểm tra và tư vấn.Kỹ thuật tốt tư vấn sửa sang nâng cấp la ok thôi mà.Chuc bạn thành công!!!!!!!!!!!!!!!1
tks bác nhiều, em mới mở 2 tháng. chắc phải nhờ KT tư vấn và kiểm tra lại từ đầu

Top Bottom