Có gì mới?

Nên đóng bàn đóng thùng để trên hay dưới ah. ?

cudacx0

Thành viên mới
Em đang tính làm bàn đóng thùng cho tiệm em nhưng không biết nên làm kiểu thùng ở dưới hay ơ trên ah. Anh em nào kinh nghiệm giúp em với ah

huutinhbt

Năng động
theo mình nên làm thùng dưới cho thoáng và không gian phía trên bạn treo đèn led với vài cái poster game sẽ đẹp hơn

Kim Hùng

Điều hành chính
Nên làm theo 4 tiêu chí:

1/ Dễ tháo ráp, sửa chửa, thay thế ....
2/ Bảo đãm an toàn cho linh kiện (không bị mất cắp)
3/ Thiết kế thông gió, giải nhiệt càng mạnh càng tốt
4/ Mẩu bàn đẹp, gọn là điều cuối cùng

Cũng nói thêm là tùy theo mặt bằng kinh doanh mà mình nên ráp loại nào cho phù hợp, nhìn hài hòa với không gian căn phòng :D.

cudacx0

Thành viên mới
Nên làm theo 4 tiêu chí:

1/ Dể tháo ráp, sửa chửa, thay thế ....
2/ Bảo đãm an toàn cho linh kiện (không bị mất cắp)
3/ Thiết kế thông gió, giải nhiệt càng mạnh càng tốt
4/ Mẩu bàn đẹp, gọn là điều cuối cùng

Cũng nói thêm là tùy theo mặt bằng kinh doanh mà mình nên ráp loại nào cho phù hợp, nhìn hài hòa với không gian căn phòng :D.
Phòng em do dùng bàn đôi nên em nghĩ để ơ dưới gọn đep. Nhưng em nghe đồn để dưới nó dễ trục trặc hơn ở trên hay sao đó

Kim Hùng

Điều hành chính
Phòng em do dùng bàn đôi nên em nghĩ để ơ dưới gọn đep. Nhưng em nghe đồn để dưới nó dễ trục trặc hơn ở trên hay sao đó

Nếu để dưới thì thiết kế xa tầm chân đá tí là ok (đôi khi họ hứng chí đá 1 phát là treo ngay :) ). Còn v/d trục trặc thì có gì khác nhau đâu nhỉ ?

phamtuan007

Thành viên
Để ở dưới nếu bạn làm kĩ thuật luôn cho phòng máy thì , sau vài năm lưng bạn sẽ còng. Tốt nhất là cứ để ở trên, hoặc để trên cao hẳn như HCC hay làm trước đây ấy, nếu máy móc trục trặc thì cũng dễ sửa chữa và khả năng ở trên sẽ ít bụi hơn ở dưới.

bacninh4

Năng động
các bác đóng thùng máy thì chi phí bao nhiêu / 1 máy ?

gamepro

Thành viên mới
Em cũng tính đóng 2 dãy bàn giống bác. bác chủ cho hỏi đóng như vậy thì chi phí hết bao nhiêu tiền/1 chổ vậy? Thanks

Net_PhạmLinh

Thành viên
Bác cho em hỏi tình hình bụi bặm của thùng máy có nhiều ko ạ? và bác tản nhiệt có lắp quạt hút ko?

e có xài máy thổi bụi 1 tháng thổi 1 lần, xài toàn bộ lưới mặt sau mặt dưới k cần quạt hút, gamemer chơi 10h liền chạm vào main, VGA vẫn mát
Em cũng tính đóng 2 dãy bàn giống bác. bác chủ cho hỏi đóng như vậy thì chi phí hết bao nhiêu tiền/1 chổ vậy? Thanks

khoảng 400 mấy 1 chỗ

tunglv

Thành viên
Theo mình nghĩ cái này liên quan sức khõe gamer, thiết kế trong đẹp mắt, an toàn cho người dùng. Và cuối cùng là tương đối thôi...hihi. Chắc mình bị ném gạch quá...

theo kinh nghiệm của mình là nên làm thùng trên cao với vừa tay dể sữa chữa về sau mặt thùng ở trên in hình games có đánh số thứ tự rùi dán lên.

maxkent

Thành viên
chia sẻ với bạn vài ảnh phong do minh tự tay làm, có gì nhờ mọi người góp ý thêm. Thanks

netmetro

Guest
Bác cho em hỏi tình hình bụi bặm của thùng máy có nhiều ko ạ? và bác tản nhiệt có lắp quạt hút ko?
- kín nên khí nóng lẫn quẫn trong đó . mở ra nó phà hơi ấm vào mặt . cần nghiên cứu khí thoát .
- bụi chứ sao không . vệ sinh định kỳ 3 tháng 6 tháng tùy theo đường bụi có xe tải chạy ngang là bịt mũi thì vệ sinh 2 tháng/lần . đường nhựa tĩnh lặng ít bụi thì lâu hơn 6 tháng/lần. phòng máy lạnh 12 tháng/ lần

Top Bottom