Có gì mới?

Bị quay logo win 10

pct28100

Thành viên
Ai giúp em với thi thoảng nó lại bị quay ở logo win 10 ko vào win quay quay ko mãi luôn ạ, em mở super máy nào vào được win rồi đóng lại ok.được khoảng tuần lại bị lại ai giúp e với ạ

Attachments

1,6 MB · Đã xem: 0
có khi nào bị trùng IP ko bạn? :D

Trần Viết Nam

Điều hành chính
Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
lúc nào bị quay. thì tải cái scan ip về. scan rồi kiểm tra xem có thiết bị nào bị trùng ip không. nếu có wifi đi kèm mạng quán nét thì cắt đi thử xem.

pct28100

Thành viên
lúc nào bị quay. thì tải cái scan ip về. scan rồi kiểm tra xem có thiết bị nào bị trùng ip không. nếu có wifi đi kèm mạng quán nét thì cắt đi thử xem.
E chưa thử nhưng mà e super bật 1 máy nào lên rồi đong super reset mấy máy bị quay quay là lên hết, phải vài ngày sau mới bị lại

Trần Viết Nam

Điều hành chính
Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
E chưa thử nhưng mà e super bật 1 máy nào lên rồi đong super reset mấy máy bị quay quay là lên hết, phải vài ngày sau mới bị lại
đầu tiên bác lên server ghi lại ip máy bị quay quay á. rồi dùng phần mềm :lik Advanced IP Scanner - Download Free Network Scanner. scan xem có thiết bị nào đang dùng ip đó k? nếu có tắt thiết bị đó đi. hoặc đổi ip máy đó thành dãy ip khác rồi khởi động lại. nếu dùng wifi cùng với mạng quán nét. bác cũng tắt wifi đi rồi thử khởi động lại xem hết ko? nếu mọi thứ oke hết r mà vẫn bị thì bác lên gọi hỗ trợ nhé :D

Van Thuong

Năng động
Quán net mà không wifi thì cũng hơi kỳ. Nên set dhcp wifi dãy IP khác máy trạm là ok. Hoặc cục wifi riêng với modem thì thiết lập thành subnet sẽ không bao giờ trùng ip với máy trạm nữa.

proag1221

BNG Bảo Nguyên
Địa điểm
Bình Dương
Chào bạn
Từ những thông tin bạn cung cấp, mình đoán rất có thể máy trạm của bạn chưa tắt Update Windows
bạn kiểm tra xem dịch vụ này xem có tắt chưa nhé, nếu chưa thì tắt đi, nếu không có thì đã tắt
  • Update Orchestrator Service (UsoSvc)
  • Windows Update (wuauserv)
  • Windows Update Medic Service (WaaSMedicSvc)

Nếu không tắt được thì chịu khó seach google nhé bạn

pct28100

Thành viên
đầu tiên bác lên server ghi lại ip máy bị quay quay á. rồi dùng phần mềm :lik Advanced IP Scanner - Download Free Network Scanner. scan xem có thiết bị nào đang dùng ip đó k? nếu có tắt thiết bị đó đi. hoặc đổi ip máy đó thành dãy ip khác rồi khởi động lại. nếu dùng wifi cùng với mạng quán nét. bác cũng tắt wifi đi rồi thử khởi động lại xem hết ko? nếu mọi thứ oke hết r mà vẫn bị thì bác lên gọi hỗ trợ nhé :D
E đã thử dò và ktra ko thấy bị trùng nó sẽ bị vài máy, em mở 1 máy nào lên rồi em super máy đó xong đóng lại reset mấy máy đang quay là lại lên luôn ạ

pct28100

Thành viên
Chào bạn
Từ những thông tin bạn cung cấp, mình đoán rất có thể máy trạm của bạn chưa tắt Update Windows
bạn kiểm tra xem dịch vụ này xem có tắt chưa nhé, nếu chưa thì tắt đi, nếu không có thì đã tắt
  • Update Orchestrator Service (UsoSvc)
  • Windows Update (wuauserv)
  • Windows Update Medic Service (WaaSMedicSvc)

Nếu không tắt được thì chịu khó seach google nhé bạn
E đã tắt hết rồi ạ, nó quay cửa sổ ko hiện chữ gì, bị vài máy luôn ấy ạ, máy nào được em tắt đi rồi super máy đó đóng lại, là tất cả các máy lên bình thường

MKNet

Điều hành chính
Thành viên BQT
theo dõi phần đọc ghi trong control panel của icafe có phải nó chỉ đọc được tới 2xxMB hoặc 3xxMB không?

pct28100

Thành viên
Sao em đăng ảnh ko được nhỉ

Attachments

7,5 MB · Đã xem: 0

proag1221

BNG Bảo Nguyên
Địa điểm
Bình Dương
Chào bạn
Mình xin bổ sung thêm
Những dịch vụ này bạn phải DISABLE

- Update Orchestrator Service (UsoSvc), Windows Update (wuauserv) --> Có thể DISABLE trực tiếp trong Service

Còn Windows Update Medic Service (WaaSMedicSvc) Bạn phải DISABLE trong Regedit
(trong Service bạn có thể thấy nó đang Stop (không chạy), nhưng nó vẫn hoạt động nếu không disable)

Đường dẫn cụ thể như sau
Computer\HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Services\WaaSMedicSvc

Có thể xoá luôn khoá này, hoặc chuyển về trạng thái DISABLE ==> đặt giá trị "Start"=4

Đây là lỗi Tự Update Win, Win mặc định 7 ngày sẽ check update 1 lần, do đó khi bạn mở băng, win sẽ nhận đã check update, và cho phép khởi động, 7 ngày sau sẽ check tiếp
Lúc mới tập Build Image mình cũng bị vấn đề này rất nhiều lần, rất đau đầu, về sau mới phát hiện ra, 1 trong 3 dịch vụ này bật sẽ dẫn đến tình trạng này

Tình trạng này sẽ có hiện tượng như sau
1. Máy trạm treo ở Logo Windows, Trên phần mềm iCafe (phần Máy Trạm) vẫn báo đang chạy, tốc độ đọc/ghi vẫn có, nhưng rất chậm, có lúc 0Kb/s (Bình thường, máy trạm bị treo sẽ mất tín hiệu đến iCafe)
2. Không phải tất cả các máy đều bị, có máy bị máy không
3. Máy nào đã bị là bị mãi, dù tắt đi bật lại rất nhiều lần vẫn không lên được
4. Mở băng ra, đóng băng là chạy tiếp

Chúc bạn thành công

pct28100

Thành viên
Chào bạn
Mình xin bổ sung thêm
Những dịch vụ này bạn phải DISABLE

- Update Orchestrator Service (UsoSvc), Windows Update (wuauserv) --> Có thể DISABLE trực tiếp trong Service

Còn Windows Update Medic Service (WaaSMedicSvc) Bạn phải DISABLE trong Regedit
(trong Service bạn có thể thấy nó đang Stop (không chạy), nhưng nó vẫn hoạt động nếu không disable)

Đường dẫn cụ thể như sau
Computer\HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Services\WaaSMedicSvc

Có thể xoá luôn khoá này, hoặc chuyển về trạng thái DISABLE ==> đặt giá trị "Start"=4

Đây là lỗi Tự Update Win, Win mặc định 7 ngày sẽ check update 1 lần, do đó khi bạn mở băng, win sẽ nhận đã check update, và cho phép khởi động, 7 ngày sau sẽ check tiếp
Lúc mới tập Build Image mình cũng bị vấn đề này rất nhiều lần, rất đau đầu, về sau mới phát hiện ra, 1 trong 3 dịch vụ này bật sẽ dẫn đến tình trạng này

Tình trạng này sẽ có hiện tượng như sau
1. Máy trạm treo ở Logo Windows, Trên phần mềm iCafe (phần Máy Trạm) vẫn báo đang chạy, tốc độ đọc/ghi vẫn có, nhưng rất chậm, có lúc 0Kb/s (Bình thường, máy trạm bị treo sẽ mất tín hiệu đến iCafe)
2. Không phải tất cả các máy đều bị, có máy bị máy không
3. Máy nào đã bị là bị mãi, dù tắt đi bật lại rất nhiều lần vẫn không lên được
4. Mở băng ra, đóng băng là chạy tiếp

Chúc bạn thành công
Cảm ơn b nhiệt tình quá. Em đã làm theo b và stop hết, và mấy mục ko có mục đó luôn chắc ngta tắt luôn ở ngoài r

Top Bottom