Có gì mới?

Hỏi Các bác cho em hỏi về trường hợp này với

khanhbien

Thành viên
Quán e có 1 máy bị 1 vấn đề đó là cứ chơi game nặng là bị sập nguồn khởi động lại
Đã thay main khác và ram khác và vga khác vào máy đó, chip cũng thay luôn. Nhưng được tầm 1 tuần sau lại bị lại trường hợp đấy vào chính máy đó. Dây dợ ko vấn đề gì vì e đã thay nhiều dây rồi.
Vậy có phải lỗi do icafe không các bác ? E cảm ơn

khanhbien

Thành viên
Lướt web download hay chơi các game nhẹ như LOL thì ko sao. Nhưng các game kiểu fifa hay PUBG valorant thì cứ là sập. Ko phải do nhiệt nha các bác

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
thay nguồn xem, chứ bệnh này bệnh phần cứng ko liên quan gì phân mềm nha

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai

ducminh

VIP
Quán e có 1 máy bị 1 vấn đề đó là cứ chơi game nặng là bị sập nguồn khởi động lại
Đã thay main khác và ram khác và vga khác vào máy đó, chip cũng thay luôn. Nhưng được tầm 1 tuần sau lại bị lại trường hợp đấy vào chính máy đó. Dây dợ ko vấn đề gì vì e đã thay nhiều dây rồi.
Vậy có phải lỗi do icafe không các bác ? E cảm ơn
Bác làm em nhớ chuyện của 10 năm về trước khi mới đi làm dịch vụ ở quán net. Cũng có 1 con máy bị bệnh giống bác, nhưng ko ko phải chơi game là khởi động, mà để không cũng khởi động lại r.
Cũng thay, test đủ các thứ nhưng vẫn bị. Rồi sau cùng bê cái máy đó ra vị trí khác để thì lại ko thấy bị nữa :))

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Bác làm em nhớ chuyện của 10 năm về trước khi mới đi làm dịch vụ ở quán net. Cũng có 1 con máy bị bệnh giống bác, nhưng ko ko phải chơi game là khởi động, mà để không cũng khởi động lại r.
Cũng thay, test đủ các thứ nhưng vẫn bị. Rồi sau cùng bê cái máy đó ra vị trí khác để thì lại ko thấy bị nữa :))
Anh tính nói bê ra vị trí khác. :D

Do Hoang

Thành viên
Còn con tản nhiệt đó bác, thấy luôn đi, có khi hết bệnh đấy {21}

nguyenlap1988

Thành viên
lúc trước e cũng bị 1 máy không sập nguồn mà chơi 1 chút là nó lag, bê nguyên bộ khác qua vẫn bị, cuối cùng cắm nguồn qua ổ điện kế bên thì hết hẳn, bác thử xem sao :)

nightangel

Thành viên
Bác lấy dây mạng máy kế bên thử xem bác, có thể lỗi dây mạng.

khanhbien

Thành viên
Hiện tại e vừa thay cái main khác hãng rồi. Để hóng xem 1 tuần sau như thế nào ạ

Top Bottom