Có gì mới?

Khoe Máy Phát phòng nét mới tậu.

namtz

Moderator

Có sửa bởi điều hành viên:

tan86

Thành viên
em cũng thế cúp điện không đi câu cá thì bẫy trym, không thì về quê vợ. nghề này ngồi từ sáng đến sáng có được đi đâu. lâu lâu cúp điện mừng muốn chết.chổ em cũng có 2-3 tiệm mua máy phát,nhưng hiện chỉ thấy 1 tiệm cúp mới chạy nên full phòng.
nên mua ổn áp cho điện ổn định chút. chứ lỡ nó khùng khùng tăng ga là die hết cả dàn:))

phamtuan007

Thành viên
Góp ý bác vài lời đã chót mua rồi thì cứ để dùng, bán đi thì lỗ nặng, kiểu giống bán sắt vụn ấy mà. Còn phần dây curoa thì em học được của dân đi biển thế này, bác bổ dây curoa đi. làm 3 miến cao su lớn thay cho dây curoa ở bánh đà, vì chỗ đó ở bên cù phát thường có 3 vị trí định vị lỗ ta bắt sang dùng vít lại. Làm như thế ko bao giờ lo tuột dây curoa nhé, mà miếng cao su dầy thì đến mọt kiếp mới đứt được.

ACURA MDX

Thành viên
cái đầu iseki mua bao nhiêu tiền thế bác chủ thớt .ở đâu bán vậy

netmetro

Guest
- các anh em chưa dùng máy phát cứ sợ điện yếu hư máy vi tính. ở máy phát có điện ra được rồi thì trước khi hòa vào lưới điện dùng chắc chắn sẽ có mạch nắn điện chứ . nắn cho đúng vôn đúng Hz . rồi có người cẩn thận thì ngta lắp thêm ổn áp rồi từ ổn áp mới đi ra tiêu dùng .
- cái máy phát thường hàn bình nhiên liệu lên máy nên máy run lâu ngày mình sợ nứt mối hàn rỉ nhiên liệu. mình lấy cái ghế . để bình nước lọc trong suốt đựng nhiên liệu rồi truyền dây trong suốt dẻo đến máy . máy có rung tới cỡ nào thì cũng rung sợi dây thun dẻo . bình sắt đen thui chả thấy được thì ai mà biết nó còn xăng/dầu nhiều ít trong đó . ống thun xăng loại trong suốt vì máy điên giựt/đề/quay thấy mẹ . coi sửa tá lả mà ai ngờ bình xăng không chảy
- vấn đề mình bận tâm là máy chạy một gio/lít nhiên liệu xăng/dầu : giá xang/dầu tạm tính cho giá là 25.000đ/lít. khi cúp điện cần phụ thu lên giá 1000. vì : 25 PC chạy phụ thu 1000 để trả tiền xăng.
nếu không phụ thu : 1 PC 4k-5k/giờ thì cần 5-6PC chạy không để trả tiền xăng . số PC còn lại khách chơi mới bắt đầu tính lãi.

maimaicodon

Thành viên
35tr vị chi sắm được 5 bộ máy => bổ thêm máy chứ ko bổ máy phát điện :D

netmetro

Guest
ế chết mẹ . bổ sung 5 bộ máy để ngồi ngắm . cho nó trượt giá theo thời gian chơi à .

kimngan

Thành viên
Tình hình là e mới sắm dc con Máy Phát cùi bắp Kéo 40pc mời AE chiêm ngưỡng và chém gió. :D:D
- Đầu phát Hữu Toàn 9kw lỗi đồng
- Đầu kéo hàng nghĩa địa ISEKI 24 mã lực.

- AE nào có kinh nghiệm góp ý để e hoàn thiện cho củ phát này. Thanks

Bác cho em hỏi chút? buly đầu kéo và buly diamo kích thước bao nhiêu vây ? em cũng đang làm 1 kai như bác mà chưa tính dc tua đầu kéo và tua của diamo cho nó đồng bộ ,cám ơn bác nhiều!

netmetro

Guest
Bác cho em hỏi chút? buly đầu kéo và buly diamo kích thước bao nhiêu vây ? em cũng đang làm 1 kai như bác mà chưa tính dc tua đầu kéo và tua của diamo cho nó đồng bộ ,cám ơn bác nhiều!
đo cái cốt chọn cái miệng cho vừa . còn vòng ngoài thì buli nhỏ quay kéo buli lớn để nhẹ lực cho pittong máy. ráng lắm thì 2 bu li bằng 1-1 ( tỷ lệ 1 vòng quay cho ra 1).

kimngan

Thành viên
đo cái cốt chọn cái miệng cho vừa . còn vòng ngoài thì buli nhỏ quay kéo buli lớn để nhẹ lực cho pittong máy. ráng lắm thì 2 bu li bằng 1-1 ( tỷ lệ 1 vòng quay cho ra 1).

ủa buli nhỏ kéo buli lớn nó sẽ làm chậm tua lại mà bác

tai01686455468

Thành viên

chỗ này thì bạn phải tính toán có công thức 1 chút thì mới hiệu quả được.....tránh tình trạng máy nổ quá tải, xịt khói đen (thường là do buli máy nổ thì lớn còn buli củ phát điện thì nhỏ).....và tình trạng máy nổ chạy dư tải, chạy ga quá lớn lãng phí (thường là do buli máy nổ nhỏ còn buli củ phát điện lớn).......
cách tính như sau: đầu tiên là bạn phải tìm hiểu ngâm cứu thông số của máy nổ xem nó đạt momen xoắn cực đại ở vòng tua máy bao nhiêu?..thường là khoản 5000 vòng/phút......còn cái củ phát điện thì phải phát tần số 50hz nên nó phải quay 50 vòng / giây...tức là 3000 vòng /phút........từ đây bạn sẽ tính ra kích thước của 2 buli.....nếu đường kính buli máy nổ là A thì buli củ phát phải là A x 5000/3000......
nếu tính công thức đúng thì hệ thống sẽ chạy êm, mạnh và tiết kiệm năng lượng....

netno1

Thành viên
cái máy 9kw này ma chạy nổi 40 máy ak` @@......dynamo hữu toàn nữa chứ.........ko tin lắm

dunggatanhnua

Thành viên
của mình 12kw 56A chỉ kéo được khoản 55 máy hết xí quách

tan_kiengiang

Thành viên
Máy của mình 5.5kw chạy 20 máy + 1 máy lạnh 1,5HP chỉ chạy 50% ga

hjep

Moderator
Nhà em chạy máy dầu đầu kéo 15kw kéo 40PC +tivi + từa lưa. Mõi lần cúp điện chạy um trời nó kêu như máy chà lúa :D

netmetro

Guest
Nhà em chạy máy dầu đầu kéo 15kw kéo 40PC +tivi + từa lưa. Mõi lần cúp điện chạy um trời nó kêu như máy chà lúa :D
đóng tôn,ván , giấy cứng carton mì gói ... phủ che cách ly không cho âm thanh thoát ra sẽ giảm ồn

chungtinh2091

Banned
Cho thịt bò đã xào săn vào nồi áp suất, thêm 6-7 cọng sả đập dập, cho nước vào sâm sấp mặt thịt. Đậy kín, đun lửa lớn cho nước sôi (nghe tiếng reo) thì hạ nhỏ lửa để 15 phút. Tắt lửa, để yên cho nước hết reo thì mở nắp, vớt thịt để riêng. (Nếu nấu gân màu nhạt thì nấu khoảng 10 phút thôi, nhưng gân màu đậm sẽ dai hơn nên nấu 15-20 phút). Tùy thích ăn hơi dai hay mềm hẳn mà nấu thời gian lâu hay mau.

Bước 1: Bạn chế biến Cách nấu bò kho tỏi, hành, sả, gừng rửa sạch và băm nhỏ. Riêng sả phần thân phía dưới bạn để một đoạn dài vừa phải. Sắp riêng ra một đĩa. Củ cải cà rốt sắt miếng hơi dài vừa ăn.

Bước 2: Bạn rửa thịt bò sạch rồi đem ra sắt thành miếng vừa ăn.

Bước 3: Bạn nêm 2 muỗng canh đường, 1 canh muối, ½ muỗng bột ngọt, cho gia vị vừa chuẩn bị xong vào ướp khoảng 15 – 20 phút để ngấm.

Top Bottom