Có gì mới?

lỗi csm , bấm vào close là tự reset lại máy

Vô Thường

Thành viên
nhưng tiêu đề 2 ngày gần đây phòng máy nhà e bị lỗi csm ( chính xác là 2 máy thôi còn lại điều chưa thấy lỗi ) , bấm vào gửi lỗi nó củng reset lại máy, bấm vào dấu x close nó củng reset lại máy. nay post lên đây mong các bác chỉ hương khắc phục.

em cắm ơn các bác ạ

net anh hong

Thành viên
A thử repair database từ máy tính tiền và chuyển csm click về giao diện cũ.

fell123

Thành viên
máy đóng băng mà reset lại thì như cũ lỗi tiếp :D

huutinhbt

Năng động
phòng máy của tui thì có lúc nó nhận client có lúc ko nhận phải tắt mở lại,mà mở lại thì nhận máy này ko nhận máy kia mở vài lần mới đủ bực ghê

kholauma

Thành viên
Phòng máy mình thì thi thoảng cũng bị, máy để tạm nghỉ xong bật lên cho khách csm báo lỗi và reset nhưng đặc biệt chỉ xảy ra ở 3 máy xài win xp còn các máy win 7 thì không bị

joan.freid

Năng động
Nếu phòng máy của bạn dùng HDD thì thử check disk xem sao.

nhưng tiêu đề 2 ngày gần đây phòng máy nhà e bị lỗi csm ( chính xác là 2 máy thôi còn lại điều chưa thấy lỗi ) , bấm vào gửi lỗi nó củng reset lại máy, bấm vào dấu x close nó củng reset lại máy. nay post lên đây mong các bác chỉ hương khắc phục.
Xem file đính kèm: 216

em cắm ơn các bác ạ

Vô Thường

Thành viên
Cái này quen lắm nha, có lần bị rồi do xung đột phần mềm, bác có cài phần mềm gì mới ko? Hay cài driver gì ko? Cài dotnet ko? nếu có thì gỡ ra. Gỡ CSM client ra rồi cài pm trc cài lại csm xem như thế nào
ko có cài j mới bác ợ, chỉ bị 1 số máy thôi bác ợ :(

joan.freid

Năng động
dàn máy 1 cấu hình mà chỉ 1 vài máy cố định bị vậy, thì thử mở máy ra lau chùi vệ sinh kỹ, thay thử ram từ các máy chạy ngon lành khác sang, sau đó ráp lại xem còn bị nữa ko ???

phamthanh

Thành viên
Mấy hôm trước mình cũng bị như vậy. Từ khi chuyển giao diện chương trình tính tiền trên máy tính tiền từ xanh sang trắng là hết báo lỗi này. Mấy ông VNG bảo là đụng giao diện, bạn thử chuyển giao diện xem được không.

Top Bottom