Có gì mới?

xin giúp đỡ về winxp or win 7 cho game net

baotrung0o

Thành viên
các bác tư vấn cho em với ạ
em đang xài Win 7 32b gcafe cài nhưng một số người bảo nên cài win XP
quán em G3220 . VGA 730 1Gddr5 . mà nó cắm FF3 rồi chơi lol bị tụt FPS có phải do win 7 ko tương thích 2 game ko ạ .
theo các bác em có nên cài lại sang Win XP ko ạ

với cho em hỏi thêm . em đang muốn thêm 14 máy trạm . thì tổng máy trạm là 39 máy . em đang xài modem Vigor 2910 . liệu có cân dc 39 máy ko ạ

em cũng cài 3 camera IP cho quán đấu chung vào switch các máy trạm . cài xong và để chế độ recover thì ping lag lên 4-5000 tụt hết băng thong mạng :( . em nghĩ là do băng thông camera
các bác có cách nào đấu khác để ko bị lag mạng chung ko ạ .
các bác tư vấn cho em zới :D
thanks

trangtrau

Thành viên
nên dùng win 8 hoặc win 10, chơi game rất ổn

Kim Hùng

Điều hành chính
Win7 vẫn chạy game tốt mà bác, thậm chí 1 số game còn mượt hơn cả XP, mình thấy cấu hình như bác chạy W7 quá khỏe, nếu bạn build được Image thì lên mạng kiếm bản X17-24395 (x64), bản này chạy ổn định mà ít lổi. Còn trường hợp họ cắm FF3 và chơi LMHT mà không bị tụt mới là chuyện lạ.
Modem Draytek 2910 thì max nó là 3k2 sessions, đủ để kéo 40 máy trở lại nên bạn yên tâm (trừ khi nó quá lão :D)
Về Camera IP sao bạn không kiếm cho nó 1 cái SW 5 - 8 port giànhi riêng cho nó để không ảnh hưởng tới mạng game của mình.

Vài góp ý cùng bạn

baotrung0o

Thành viên
Win7 vẫn chạy game tốt mà bác, thậm chí 1 số game còn mượt hơn cả XP, mình thấy cấu hình như bác chạy W7 quá khỏe, nếu bạn build được Image thì lên mạng kiếm bản X17-24395 (x64), bản này chạy ổn định mà ít lổi. Còn trường hợp họ cắm FF3 và chơi LMHT mà không bị tụt mới là chuyện lạ.
Modem Draytek 2910 thì max nó là 3k2 sessions, đủ để kéo 40 máy trở lại nên bạn yên tâm (trừ khi nó quá lão :D)
Về Camera IP sao bạn không kiếm cho nó 1 cái SW 5 - 8 port giànhi riêng cho nó để không ảnh hưởng tới mạng game của mình.

Vài góp ý cùng bạn

cám ơn bác đã giúp em :D

cho em hỏi một chút là . cái camera IP em có 3 cái giờ đấu riêng ra 1 swith 5 port khác . rồi cho switch đó đấu vào swith tổng hoặc modem thì có ảnh hưởng gì đường truyền ko ạ . em cũng định làm vậy nhưng sợ lúc nó recover băng thông nó lớn quá nó vẫn gây lag mạng :(

Kim Hùng

Điều hành chính
cám ơn bác đã giúp em :D

cho em hỏi một chút là . cái camera IP em có 3 cái giờ đấu riêng ra 1 swith 5 port khác . rồi cho switch đó đấu vào swith tổng hoặc modem thì có ảnh hưởng gì đường truyền ko ạ . em cũng định làm vậy nhưng sợ lúc nó recover băng thông nó lớn quá nó vẫn gây lag mạng :(

A mình quên phần này. Nếu Camera bạn ghi và public ra ngoài net thì chịu rồi vì nó vẫn phải qua modem để đi ra ngoài nên chỉ còn cách là config các camere ghi ở chế độ thấp để giảm dung lượng chiếm băng thông thôi. Còn nếu chỉ quan sát trong phòng hoặc trong nhà thì như mình nói ở trên, thêm 1 SW riêng cho nó và SW này nối về 1 Lan riêng tại máy lưu dung lượng ghi (có thể là máy tính tiền). Ở phần này bạn cần phải nghiên cứu thêm để bên ngoài có thể truy xuất thông qua máy chứa dung lượng ghi 1 cách tối ưu nhất.

Top Bottom