Có gì mới?

Chia sẻ [Ghost] Windows server 2019 standard UEFI

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Bản ghost này không can thiệp gì, chỉ cài thêm Winrar và bỏ thêm Unikey. Bật sẵn remote desktop.
Đây là thứ dành riêng cho các thánh lười hoặc cài cho khách từ xa hoặc không biết cài Win. Mình vẫn luôn khuyến khích tự cài. Tuy nhiên các bản ghost server do cần sự tương thích và ổn định cao nên mình tạo ghost chuẩn của Microsoft. Quá trình tái tạo của nó sẽ ổn định nhất.
Các bạn sử dụng bộ này để restore bản ghost trên Win
:lik Chia sẻ - OneKeyGhost v14.5.8.215 GPT (UEFI)
(Tạo USB boot winPE mà ghos).
Khi chạy ghost lên, nhớ chọn đúng file ghost là: server2019. Chọn như mũi tên đỏ chỉ như sau, đồng thời bấm vô nút advance, mục password nhập: vietboot (đây là mật khẩu file ghost).

Xuất hiện tiếp 1 bảng

Click vào Fix the boot (sửa boot - Thiếu cái này sẽ không boot được win do cài chuẩn UEFI)
Chờ ghost xong, tái tạo là vô win. Mật khẩu đăng nhập là: Vietboot2019 (chữ V viết IN).
Tải về:
Patch 01:
Hidden content/Nội dung bị ẩn

You need -1 more posts to view this content.

Xem thông báo ở đầu forum để nâng cấp VIP.

Bạn phải có -1 bài viết trở lên mới xem được link/nội dung này.

Patch 02
Hidden content/Nội dung bị ẩn

You need -1 more posts to view this content.

Xem thông báo ở đầu forum để nâng cấp VIP.

Bạn phải có -1 bài viết trở lên mới xem được link/nội dung này.

pmquynhchi

Thành viên
cảm ơn admin. không biểt bản này có truyền file từ máy con lên server được không vậy ?

pmquynhchi

Thành viên
tại mình ghost mấy bảng điều ko truyền được . thấy mấy bác trên đây bảo add roles cái IIS nhưng toàn báo lổi ko add được .

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
tại mình ghost mấy bảng điều ko truyền được . thấy mấy bác trên đây bảo add roles cái IIS nhưng toàn báo lổi ko add được .
Các bản tui chia sẻ đều truyền được cả. Ngày nào chả dùng tình năng năng. Đã bật tính năng cho phép máy tính khác chép vô chưa?

pmquynhchi

Thành viên
bật thế nào admin rảnh hướng dẩn mình được ko ạ. chứ mỗi lầm up games phải dùng hdd box chép lên server cực quá. cảm ơn admin nhiều

Nguyễn Văn Trang

Thành viên
Bản ghost này không can thiệp gì, chỉ cài thêm Winrar và bỏ thêm Unikey. Bật sẵn remote desktop.
Đây là thứ dành riêng cho các thánh lười hoặc cài cho khách từ xa hoặc không biết cài Win. Mình vẫn luôn khuyến khích tự cài. Tuy nhiên các bản ghost server do cần sự tương thích và ổn định cao nên mình tạo ghost chuẩn của Microsoft. Quá trình tái tạo của nó sẽ ổn định nhất.
Các bạn sử dụng bộ này để restore bản ghost trên Win
:lik Chia sẻ - OneKeyGhost v14.5.8.215 GPT (UEFI)
(Tạo USB boot winPE mà ghos).
Khi chạy ghost lên, nhớ chọn đúng file ghost là: server2019. Chọn như mũi tên đỏ chỉ như sau, đồng thời bấm vô nút advance, mục password nhập: vietboot (đây là mật khẩu file ghost).
Xem file đính kèm: 13127
Xuất hiện tiếp 1 bảng
Xem file đính kèm: 13128
Click vào Fix the boot (sửa boot - Thiếu cái này sẽ không boot được win do cài chuẩn UEFI)
Chờ ghost xong, tái tạo là vô win. Mật khẩu đăng nhập là: Vietboot2019 (chữ V viết IN).
Tải về:
Patch 01: [Hidden content]
Patch 02 [Hidden content]
Thank Ad rất nhiều <3

netvungcao

Thành viên
cảm ơn bác nhiều, đang cần cài lại hệ thống

Top Bottom