Có gì mới?

Chia sẻ Menu Game Lite Update [Thay Đổi Diện Mạo]

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Menu Game Lite do mình viết và phát triển,mục đích của mình là nhẹmượt,không chiếm tài nguyên,hỗ trợ nhiều tính năng hay thật sự cần thiết cho phòng game,có thể tinh chỉnh giao diện tùy thích...vvv các bác tải về test để biết thêm thông tin.

Vài Ảnh Minh Họa Menu Game:
Menu Game.png

Vài Ảnh Minh Họa Server:
Add Game.png

List Icon.png

List Game.png

Check Update.png

Link Full Setup Menu Game Lite Ver 10.4.1.1 Update 10/01/2021
Hidden content/Nội dung bị ẩn
You need to reply to this thread or react to this post in order to see this content.
Password Giả Nén : Vietboot.com

Hướng Dẫn Cài Đặt :
Lưu ý
: Ai từng xài ver cũ vui lòng xóa sạch các file trước khi install trên server,chỉ chạy instal trực tiếp trên server chứ không cài ở nơi khác rồi copy lên,vì có services kèm theo.
Ae tải file setup về chép lên server,chạy file cài đặt như bình thường,tới bước chọn đường dẫn cài đặt ae set cài vào ổ game (ổ nào cũng được) nhớ tạo thư mục để gom nó vào như hình dưới , rồi next next là ok,dưới máy trạm thì mở super client rồi truy cập vào ổ game,nơi đã cài Server Game lúc nãy, tiến hành add file Menu Game.exe vào startup hoặc chạy Menu Game 1 lần rồi đóng lại là xong.

Link nolimit @Minh Trí
Hidden content/Nội dung bị ẩn

You need -1 more posts to view this content.

Xem thông báo ở đầu forum để nâng cấp VIP.

Bạn phải có -1 bài viết trở lên mới xem được link/nội dung này.

cauam33

Thành viên
Menu thiết kế đơn gian gian ok đó ad.. không biết chiếm ram bao nhiêu ad.
mình xin được mạn phép góp ý nho nhỏ là kích game xong menu tự động thoát, khách cần tự động bật lại. như vậy chiếm ram cpu bao nhiêu cũng không sợ nữa :D
Thank ad. lót dép hóng

xekoxeko2

Thành viên
Địa điểm
Viet Nam
Mình hay tận dụng khoảng trống phía dưới làm nơi thông báo

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Menu thiết kế đơn gian gian ok đó ad.. không biết chiếm ram bao nhiêu ad.
mình xin được mạn phép góp ý nho nhỏ là kích game xong menu tự động thoát, khách cần tự động bật lại. như vậy chiếm ram cpu bao nhiêu cũng không sợ nữa :D
Thank ad. lót dép hóng
Menu không tốn ram với cpu nhen bác,mình không code chức năng khi kích game tự thoát,vì nhiều khách cần mở này kia nên hơi khó chịu,em thay vào đó tự động tắt khi người người dùng không dùng đến menu trong thời gian 1p.

Chỉnh sửa cuối:

tancm2004

Năng động
Hay quá Toản ơi!!! Toàn những phát minh vĩ đại.

xekoxeko2

Thành viên
Địa điểm
Viet Nam
Có 1 tab mà phòng máy nhiều game thì hơi khó tìm, bác cân nhắc cho thêm 1 tab nữa (online, off line)

nitrobky

Thành viên
i think this will very good if can add category like Online Game, Offline Game and more..

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Có 1 tab mà phòng máy nhiều game thì hơi khó tìm, bác cân nhắc cho thêm 1 tab nữa (online, off line)
Do thấy giờ game hot cũng ít,còn tầm 100 game đổ lại là khách hay chơi nên lúc đầu code không quan tâm vấn đề group game,giờ mà sửa lại thì cũng làm biến,để e test vài ngày ok rồi share lên nếu ae quan tâm nhiều về vấn đề chia group thì e code tiếp :D

Kim Hùng

Điều hành chính
Góp ý thêm: menu em viết nên tích hợp thêm file Reg hoặc Exe em nhé (nhiều hơn 1 càng tốt) và khi click xong file chạy thì menu tự minimize xuống khay hệ thống :D

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Góp ý thêm: menu em viết nên tích hợp thêm file Reg hoặc Exe em nhé (nhiều hơn 1 càng tốt) và khi click xong file chạy thì menu tự minimize xuống khay hệ thống :D
Có mà anh,trong khoản thời gian nhất định,nếu menu không được kích hoạt nó sẽ tự động tắt

mai huy

Năng động
chắc ko phải dạng client - server đâu nhỉ, nhưng cũng hay, tùy thích sáng tạo sao cho hiệu quả nhất. I like it.
Góp ý thêm:
1) Phải chọn dc icon ứng dụng tùy thích nếu trỏ tới game là file batch (.cmd và .bat) .
2) ý tưởng có thể chọn thêm file reg cũng hay, nhưng ko có cũng dc vì có thể nhét lệnh vào file batch.
3) Có khả năng hiển thị thông báo bất kì, ví dụ: thông tin khuyến mãi, khi khởi chạy.
4) Tích hợp khả năng tắt ứng dụng bằng phím tắt.
5) Báo động nhiệt độ CPU để hội viên tự chẩn đoán nếu máy mình đang chơi bị lag (để khỏi đổ thừa máy dỏm)

Một số ý kiến giá trị xin góp ý.

CuShin

Thành viên
Địa điểm
Bảo Lộc, Lâm Đồng, Việt Nam
rất hay, đúng cái mình đang cần,hy vọng Bác Toản hoàn thiện trong thời gian sớm và share cho AE 4rum . À! mình có thể điều chỉnh size của menu được ko ?

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
rất hay, đúng cái mình đang cần,hy vọng Bác Toản hoàn thiện trong thời gian sớm và share cho AE 4rum . À! mình có thể điều chỉnh size của menu được ko ?
Tất nhiên được rồi anh :D

xekoxeko2

Thành viên
Địa điểm
Viet Nam
Bác thiết kế gim vài nút chức năng tren menu, vì chức năng khoá màn hình của csm và gcafe dùng ko ổn vì khách ko phân biệt dc máy đăng xuất hay cắm chuột, em phải dùng app khoá máy bên ngoài và gim nó vào menu

anhkhuyen

Thành viên
Nhìn đơn giản và đẹp quá pro, mình nghĩ nên chia nhóm game onl và off ra nữa là đẹp rồi chứ nghĩ không cần gì thêm! Cảm ơn tinh thần của bạn!

Top Bottom