Có gì mới?

lỗi card màn hình tư vấn với

vannhamb

Thành viên mới
adm cho e hỏi. em dùng card màn hình cũ cả tháng rất bt. tự nhiên 1 hôm sáng e bật thì k lên hình rút ra cắm lại nhiều lần vẫn không lên hình. win thì vẫn chạy bt. đến chiều cắm thì lên nhưng màn hình nhiễu nặng rồi rs mấy lần như thế dến tối thì cắm không lên 1 lần nào nữa. mang card sang nhà bạn cắm thì lại nhận! máy e card on thi vần chạy bt lên màn hình. liệu e mua card mới về cắm có chạy k ợ

Sự Kiện CPN

Điều hành chính
adm cho e hỏi. em dùng card màn hình cũ cả tháng rất bt. tự nhiên 1 hôm sáng e bật thì k lên hình rút ra cắm lại nhiều lần vẫn không lên hình. win thì vẫn chạy bt. đến chiều cắm thì lên nhưng màn hình nhiễu nặng rồi rs mấy lần như thế dến tối thì cắm không lên 1 lần nào nữa. mang card sang nhà bạn cắm thì lại nhận! máy e card on thi vần chạy bt lên màn hình. liệu e mua card mới về cắm có chạy k ợ

Bạn nên vệ sinh cẩn thận lại Vga và Chân PCI Trên main (Có thể dùng RP7 để vệ sinh Để lau chân Vga) Còn nếu không ổn nữa thì sẽ dẫn đến nhiều vấn đề vì bản thân bạn mang sang nhà bạn cắm (Chưa biết có chạy ok lâu không nên chưa rõ)

Chúc bạn may mắn không phải kiếm con Vga khác!

Admax

Thành viên
Bạn có đi cùng người thân không? bạn hãy chuẩn bị tâm lý khi nghe mình nói câu này :(. Chiếc card màn hình của bạn...sắp chết rồi :( .
bạn hãy đem nó về cắm vào máy nhà bạn và nhìn những hình ảnh cuối cùng mà nó mang lại :( . xin chia buồn ! Thành kính phân ưu :(
:)) :)) :))

joan.freid

Năng động
Bạn nên vệ sinh cẩn thận lại Vga và Chân PCI Trên main (Có thể dùng RP7 để vệ sinh Để lau chân Vga) Còn nếu không ổn nữa thì sẽ dẫn đến nhiều vấn đề vì bản thân bạn mang sang nhà bạn cắm (Chưa biết có chạy ok lâu không nên chưa rõ)

Chúc bạn may mắn không phải kiếm con Vga khác!

Em khuyến cáo ko nên dùng RP7, vì sau khi sử dụng RP7 thứ nhất là bụi sẽ bám nhanh hơn, thứ hai là dễ gây ra hỏng chân PCI.
Em thì hay dùng acytol để chùi nhẹ. Các bác cũng có thể sử dụng nước rửa mạch.

Vô Thường

Thành viên
Bạn có đi cùng người thân không? bạn hãy chuẩn bị tâm lý khi nghe mình nói câu này :(. Chiếc card màn hình của bạn...sắp chết rồi :( .
bạn hãy đem nó về cắm vào máy nhà bạn và nhìn những hình ảnh cuối cùng mà nó mang lại :( . xin chia buồn ! Thành kính phân ưu :(
:)) :)) :))
bác này cm hài vl, mà chuẩn :D, đi đóng chjp lại củng xài ok đó

phongnetnam

Năng động
mình nghĩ có khi nào bi main Ko, mình mua 10 vga gt 630 về cắm 10 máy chạy hết 20 ngày sáu 2 máy đen thui, đem car qua máy khác bình thừong, 2 máy này bây giờ chỉ chạy ôm bo thôi.

nhim

Thành viên
mình nghĩ có khi nào bi main Ko, mình mua 10 vga gt 630 về cắm 10 máy chạy hết 20 ngày sáu 2 máy đen thui, đem car qua máy khác bình thừong, 2 máy này bây giờ chỉ chạy ôm bo thôi.

chi tiết nhé bạn tháo maih ra luôn, lấy 1 cây cọ loại nhỏ thôi, cắt bớt phần lông mềm của cọ đi, sau đó dùng RP7 vệ sinh lại chân PCI, có thể cho RP7 lên chân VGA sau đó gắn vào rồi tháo ra, như vậy làm cho chân PCI trên main sau quá trình cọ sát sẻ sạch hơn.Chúc bạn thành công

netmetro

Guest
PhòngNetNữ thử :
- đem qua máy khác chạy bình thường thì cho chạy. lấy card khác đổi qua lắp vào lại xem sao .
- dùng gôm tẩy viết chì chà chân VGA Vệ sinh chân xem sao . có thể lâu ngày ra ten ố xanh đồng nên chân nào đó bị cách điện/cách tín hiệu truyền .

phongnetnam

Năng động
Cảm ơn Bác Nhim va bac Netmetro làm theo cách của 2 bác mình đã cứu được 1 máy, còn 1 máy vẫn chưa lên.

phongnetnam

Năng động
hai maý còn lại bác đả thử thay nguồn chưa, nếu chưa thì lấy nguồn máy đang chạy bình thường gắn thử nha :D
nguồn là mình thử trước khi bác hương dẫn cách trên rồi,mình nghi con chhip bắc, nam gì đó có miếng giải nhiệt, nó nóng dữ.

Top Bottom