Có gì mới?

Chia sẻ xóa nhật ký giao dịch csm, csmboot tự động bằng website, csm clear

xuantu3189

Thành viên
khi nhập bằng địa chỉ ip/csm thì chạy ngon, nhưng khi ra đánh tên miền nhấn vào quét thì báo lỗi "[XHR] Fatal Error."

tquocv95

Thành viên
Chào cả nhà. Bữa giờ mới hoàn thành cái code xóa nhật ký website, log, nhật ký giao dịch của CSM, CSMBOOT. hôm nay chia sẽ cho anh em.

Tính năng:
  1. Xóa nhật ký website quá giờ hoạt động (từ 8 sáng đến 10 đêm)
  2. Xóa nhất ký Log ( từ 8h sáng đến 10h đêm).
  3. Thây đổi nhật ký giao dịch ( cho đúng thời điểm từ 8h sáng đến 10h đêm).
  4. Xóa web bị cấm (các website xxxx, phản động...).
  5. Tự động chạy theo muốn giờ định sẵn.
  6. Gởi Email báo thành công.
  7. Gởi email bao cáo doanh thu trong 7 ngày gần nhất. Hệ thống sẽ tính doanh trung trung bình trong 7 ngày và so sánh doanh thu đạt được mốc trung bình hay thấp hơn.

Ưu điểm:
  1. Hệ thống miễn phí.
  2. Chạy nhanh không tốn nhiều tài nguyên hệ thống.
  3. Cài đặt thời gian chạy.
  4. Update nếu CSM có thây đổi về cơ sở dữ liệu.
  5. GIỜ CHỈ CÒN KINH DOANH VÀ NGỦ KHÔNG PHẢI LO LẮNG VỀ NHẬT KÝ NỮA RỒI NHÉ.

Khuyết điểm:
  1. Tương đối khó cài đặt.

hình ảnh em nó:

Hướng dẫn cài đặt.

Bước 1: mở port mysql máy chủ tính tiền.

Chúng ta cần mở port máy chủ tiền tiền để remote mysql từ server CSMBOOT truy vấn đề máy chủ tính.
làm theo hướng dẫn: video hướng dẫn

Note: đối vơi một số máy tính sẽ bị lỗi: There was an error opening the windows firewall click vào link có video hướng dẫn cách fix.

Bước 2: Cài đặt webserver trên server CSMBOOT.
xem video

Bước 3: download code và upload code lên server CSMBOOT

download code tại đây: csm.zip - Google Drive
Sau đó upload code lên server CSMBOOT theo đường dẫn: /var/www/html

Sau khi upload xong các bạn config hệ thống CSM CLEAR như sau.

trong đường dẫn: /var/www/html/csm/application/config/config.php

các chỉ sửa như sau: tìm tới dòng 365 sửa các thông số
PHP:
/*config dia chi email de goi*/
$config['email']    =    ''; //dia chi email cua ban LUU y chinh sai GMAIL
$config['password']    =    '';  //mat khau email cua ban
$config['ip_csmbilling'] = '192.168.1.100'; //dia chi IP may tinh tien

Chỉ sửa file database: /var/www/html/csm/application/config/database.php

tìm và chỉ sửa
PHP:
$db['default']['hostname'] = '192.168.1.100'; // địa chỉ ip máy tính tiền
$db['default']['username'] = 'root'; //mật khẩu mysql thường thì là
$db['default']['password'] = '1'; //mật khẩu mysql thường kỹ thuật viên cài đặt là 1

Sau khi xong các bước các bạn chạy đường dẫn: 192.168.1.254/csm

Nếu hiển thị như hình phía dưới là các bạn đã cài đặt ok.

Sau khi cài đặt xong giờ các bạn chỉ việc click vào các button để quyết dữ liệu.
- quét tất cả:
là quyết tất cả cơ sơ dữ liệu chúng ta có trên database (Từ trước đến giờ). và quét tất cả: nhật ký web, web :-t, nhật ký giao dịch, nhật ký hệ thống.
- Còn button còn lại: dùng để quét trong ngày. (Tính năng này chắc cũng ít dùng đến vì chúng ta thường sử dụng tính năng chạy tự động hơn).

Hướng dẫn cài đặt TỰ ĐỘNG QUÉT THEO GIỜ. (CRONJOB).

sử dụng bitvise ssh tới server CSM và gõ lện nhu sau:

nó sẽ hiển thị lên như hình.

các bạn copy và paste 2 dòng lệnh này vào
//lich quet hang ngay

ấn tổ hợp phím: ctr + o để lưu
ân tổ hợp phím: ctr + x để thoát
và gõ enter là thoát.

lúc đó hệ thống sẽ tự động chạy vào lúc 8g30 sáng và 12h30 bao chiều. Các bạn có thê thêm lịch quét tùy thích bao nhiêu cũng được.
chỉ việc thây đổi thời gian và thêm vào thôi.

Chúc các bạn thành công
co thể giúp mình làm bước 2 với được không vậy

NetBum

Thành viên
Thanks bác đã chia sẻ. Em thí nghiệm phát xem sao

judge113

Thành viên
em dùng csm builling và dùng BR icafe 9, vậy cài apache tương tự như CSM boot được không ạ? nếu được thì cái lập lịch quét hàng ngày sửa như thế nào ạ? cám ơn bác.

ntg87

Điều hành chính
xóa cũng như ko thôi, vì bây giờ dữ liệu toàn bộ gửi về bên VHTT hết rồi.nó muốn phạt thì nó sẽ đưa ra dữ liệu cho các bác xem. chơi bao nhiêu máy lúc mấy giờ nó biết hết
thêm 1 máy tính tiền có cùng IP, hoặc chính máy đó fake MAC. bác nào thông minh chắc hiểu!

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
thêm 1 máy tính tiền có cùng IP, hoặc chính máy đó fake MAC. bác nào thông minh chắc hiểu!
- Thêm 1 máy tính tiền có cùng IP: Theo lý thuyết thì 2 máy có cùng IP trong mạng LAN thì 1 máy sẽ không có mạng (LAN/WAN). => Vô lý.
- Fake MAC nó làm được gì? Bạn có hiểu cấu trúc CSM nó gửi tin không?

ntg87

Điều hành chính
- Thêm 1 máy tính tiền có cùng IP: Theo lý thuyết thì 2 máy có cùng IP trong mạng LAN thì 1 máy sẽ không có mạng (LAN/WAN). => Vô lý.
- Fake MAC nó làm được gì? Bạn có hiểu cấu trúc CSM nó gửi tin không?
1.thêm 1 máy tính tiền có cùng IP, khi nào ngoài giờ dùng máy đó tính tiền.
2.Bác dùng từ cấu trúc em sợ quá vây. em đã làm thực tế nhiều phòng, và có acc user kiểm tra luôn nhé. khi MAC thật, nó đăng ký 1 p, khi mác ảo nó là phòng khác. RS máy con sẽ là ID CSM khác. em làm KTV CSM gần 3 năm á bác! cơ chế này không thể nào fix được!

ntg87

Điều hành chính
mất đúng 10s để thay đổi cái này nhé! vậy theo bác khi reset lại, nó sẽ gửi theo CSMID 1 hay CSMID2 hay theo server? server thì fix csm 8h hoặc bla bla thích cái nào thì thích!

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
1.thêm 1 máy tính tiền có cùng IP, khi nào ngoài giờ dùng máy đó tính tiền.
2.Bác dùng từ cấu trúc em sợ quá vây. em đã làm thực tế nhiều phòng, và có acc user kiểm tra luôn nhé. khi MAC thật, nó đăng ký 1 p, khi mác ảo nó là phòng khác. RS máy con sẽ là ID CSM khác. em làm KTV CSM gần 3 năm á bác! cơ chế này không thể nào fix được!
Vấn đề 1. Tại bạn không nói rõ ra rằng dùng thêm 1 máy tính tiền ngoài giờ. Và nếu vậy có lãng phí quá không? Rồi với kỹ năng thông thường của anh em có đồng bộ được số tiền trong tài khoản của thành viên 1 cách dễ dàng không? ví dụ thằng kia nó chơi hôm qua còn dư 10k ở máy tính tiền A. giờ bạn mở máy tính tiền B thì vụ này xử sao? Ở mấu chốt này dùng cách replace thư mục DDM chắc dễ và đỡ lãng phí hơn.
Vấn đề 2: MAC của CSM nó ghi nhận chỉ là xác thực đăng ký dùng CSM VNG (nó bao gồm cả MAC và ID ổ cứng). Không liên quan gì vụ gửi hoặc không gửi tin về trung tâm kiểm soát.
(À, bổ sung ý này: Ở ý 2 của bạn tức là dùng 2 acc CSM VNG. Nhưng nhớ cho rằng khi gửi thông tin nó bao gồm cả IP. Nếu dùng vậy không khác chuyện clone nick ở forum - Phát hiện dễ dàng)

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
^^. ý 1 là hơi bất tiện data, tốn tiền đầu tư. em bán 1 cái máy tính tiền trị giá 680k được chứ?
ý 2, em set không cho văn hóa bắt dính là được. đổi máy tính tiền, máy con vẫn chơi BT. cái này xuất phát từ việc một số KTV lợi dụng change CSMID để đổi phòng máy, CSM có muốn chống cũng chẳng được! còn CSM can thiệp vào quá trình này sẽ rất ảnh hưởng đến quá trình hỗ trợ, nhìn chung, ai đủ trình thì làm . " người thông minh chắc hiểu" là ý như vậy. nói hoạch toẹt ra. Nếu comment này sai gây ảnh hưởng hệ thống CSM thì bác xóa hộ. vì thực sự em ko muốn nói ra điều này! thân!
Nhận anh 1 {77} - Cho chú về nhất đi!

ntg87

Điều hành chính
3.1có 1 ý khác: data vẫn để ổ D. set thêm 1 ảnh đĩa cho máy tính tiền rồi mở supper ảnh đó, khi reset máy lại, nó vẫn là data ổ D, dùng chung CSDL. cái này hơi phức tạp chưa làm nhưng về cơ chế ok/
ở ý này, ổ cài window gốc phải fake mac. còn imgae thì không fake mac.

Top Bottom