Có gì mới?

Xin hỗ trợ phòng nét bootrom tai nhạc thì game bị lagg

hekyyy

Thành viên
phòng nét mới,22pc,mạng viettel,45mb,ợ vùng sâu của Bến Tre,khi tải nhạc,phim bằng cốccốc thì game 3q bi giật đứng đứng.
cấu hình sever,g3420,main sever,ssd128 ,ram 16,nguồn tốt đủ điện
máy con ,10 máy, asus h81,ram 4g,g3420,cad 730 ddr5.10 máy ko vga và 2 máy amd a6
nhiều cấu hình nhưng ktv csm nói ko sao.
fifa,đột kích,lien minh,thì k nghe phàn nàn,nhưng 3q thì giật.
em vừa ping zing.vn vừa down thì thấy mạng out liên tục,chạy 3 dòng out 2 dòng.
máy tính tiền cấm vào modem down thì ko sao, từ ngày cấm vào switch thì chung tình trạng.(kết luận,có thể ko do mạng)
modem cấm vào switch 1,sever có 2 dây cấm vào witich 1,2 witch nói với nhau bằng 1 sợi.
trong dàn máy có 1 đến 2 máy down ko bị,nhưng vài bữa thì bị, cài lại sever,thì hết,vài hôm thì bị lại và có 1 2 máy khác 2 máy kia ko bị,cài lại lần nữa thì bị nguyên phòng.kt csm cài.
e rút hết dây khỏi switch, chừa 2 máy,vẫn bị,switch tp-link này nhiều phòng sữ dụng lắm,dây mang thì loai khá tốt,5e màu trắng 1tr8 1 thùng,ktv nói bootrom phải xài loại 5e màu xám mới chuyên.
xin nhờ a e giúp dùm e .

jonnypham

Thành viên
Tuyệt đối không cho download = IDM và Coc Coc nhé. Game 3Q nó rất nhạy cảm về băng thông đường truyền. Bác cho khách nó "kéo" phim = những ứng dụng đó nó "hút" băng thông làm 3Q giật là đúng rồi.

nguyenvanngochan

Năng động
máy tính tiền chặn 2 ku đó chặn luôn 2 web đó! kéo 1 file = idm(coccoc) nó mở 8 cổng , mà khách kéo 5 file = 40 cổng cả dàn tưng lên hết!

vanhocdoan

Thành viên
Cóc Cóc mà Down thì đường truyền 60mb củng chết chớ đừng nói là 45mb .Làm Nét phải áp dụng 2 cách.
Cách 1 : Cắm tất cả các chương trình hổ trợ Down như IDM kể cả Cóc Cóc vì cóc cóc nó hổ trợ down bằng idm
Cách 2: Hạn chế băng thông trên modem , hạn chế ở mức bao nhiêu thì tùy đường truyền và khi vực bác thui. Hãy thử hạn chế ở mức 10Mb rùi cho 1 máy dow thỏi mái nếu ping tốt ko lag là OK còn ko dc thì giảm suống từ từ .

santer

Thành viên
Bác mua cái modem TP-link 480+ đi em làm cho là hết liền !

NetAT

Năng động
pc modem giải quyết được vấn đề này ... bác lên hạn băng thông cho các máy => em gói 45mb chạy 8x máy nà :) chẳng ai kêu lag

alo2

Năng động
Mình mạng cáp quang VNPT 100Mps , khách download ầm ầm , chơi game cũng bt trả giựt lag gì nè . Phòng mình 35 máy .

jonnypham

Thành viên
Phòng ai kêu download = IDM và Coc Coc không lag cho địa chỉ tui cho lính tới nó kéo thử chục bộ HD về xem coi có lag không, chấp PC Modem mo điếc gì luôn kakaka :D

hekyyy

Thành viên
cảm ơn các đã chia sẽ,e mới mở net,cạnh tranh nên chiều khách,xóa coccoc rồi thì nó cũng đòi coccoc,mà e nhớ,e đi rất nhiều phòng nét,down bằng mọi cách có sao đâu,kt nói cài nhiều phòng rồi không ai bị, chổ cạnh tranh gần nhà cũng kt đó cài.
có khi nào do swtich và dây mạng không các anh.

lequocdung83

Thành viên
Phòng ai kêu download = IDM và Coc Coc không lag cho địa chỉ tui cho lính tới nó kéo thử chục bộ HD về xem coi có lag không, chấp PC Modem mo điếc gì luôn kakaka :D
PC modem tui hạn chế băng thông thì ông down kiểu gì mà lag phòng tui được nói nghe thử

jonnypham

Thành viên
PC modem tui hạn chế băng thông thì ông down kiểu gì mà lag phòng tui được nói nghe thử[/Ông bóp Băng thông thì chẳng cần download nó cũng giật tung chảo thôi. Tui đang đề cập tới chủ đề của chủ TOP. Nói chung bóp cỡ nào khi kéo cũng giật tung chảo thôi.

nethoanganhq9

Thành viên
Tuyệt đối không cho download = IDM và Coc Coc nhé. Game 3Q nó rất nhạy cảm về băng thông đường truyền. Bác cho khách nó "kéo" phim = những ứng dụng đó nó "hút" băng thông làm 3Q giật là đúng rồi.
Phòng nét e cứ cho download thỏa mái.
Giải pháp1:
+ Giới hạn băng thông download trên router, modern PC.... để kiểm soát tải.
+ Cấm ứng dụng IDM, và coc coc trên phần mềm tính tiền.
Giải pháp 2: Con nhà giàu, dùng 2 line mạng.
Line1. dùng cho lướt web, tải nhạc qua Proxy của web.
Line 2: Dùng cho chơi games.
Kết quả dù 100 thằng vào chỉ download thì làm cho line1 quá tải, web chậm, down chậm. nhưng không ảnh hưởng đến chơi games.
Giải pháp 3: Phối hợp cả 2 giải pháp trên

hekyyy

Thành viên
Phòng nét e cứ cho download thỏa mái.
Giải pháp1:
+ Giới hạn băng thông download trên router, modern PC.... để kiểm soát tải.
+ Cấm ứng dụng IDM, và coc coc trên phần mềm tính tiền.
Giải pháp 2: Con nhà giàu, dùng 2 line mạng.
Line1. dùng cho lướt web, tải nhạc qua Proxy của web.
Line 2: Dùng cho chơi games.
Kết quả dù 100 thằng vào chỉ download thì làm cho line1 quá tải, web chậm, down chậm. nhưng không ảnh hưởng đến chơi games.
Giải pháp 3: Phối hợp cả 2 giải pháp trên
làm sao để dùng cách 2 anh.

hekyyy

Thành viên
vậy sao dc a,vậy tiệm a cho khách down thế nào.

hekyyy

Thành viên
Vậy là tiệm nào có chơi 3q là lagg hả,tiệm e 50% là 3q,game khac ko bị, lúc trước e chơi nhiều tiệm,chủ yếu là yotube và down,down thoải mái,hay là tai tiệm đó ko chơi 3q.

Có sửa bởi điều hành viên:

jonnypham

Thành viên
vậy sao dc a,vậy tiệm a cho khách down thế nào.
Phòng mình cấm tất cả chương trình hỗ trợ Download, chỉ cho download bình thường thôi. Khách nào cần download youtube thì qua Firefox sẽ có addon mình cài sẵn dành download Youtube, ngoài ra không cho download từ các nguồn khác.

hekyyy

Thành viên
Phòng mình cấm tất cả chương trình hỗ trợ Download, chỉ cho download bình thường thôi. Khách nào cần download youtube thì qua Firefox sẽ có addon mình cài sẵn dành download Youtube, ngoài ra không cho download từ các nguồn khác.
cám ơn a,bạn e góp ý,có thể,2 card mang onboard của sever yếu,a nghĩ sao?

Top Bottom