Có gì mới?

Xin hỏi về việc ghost WIN 7

toanct07

Thành viên
Phòng máy mình hiện tại đang sử dụng win xp.giờ định ráp thêm vài máy h81 chạy win 7.Mình có nhờ bạn mình làm 1 file ghost win7.
mình định chép file ghost này vào ổ cứng đang chạy win xp,sau đó ghost disk to disk sang ổ cứng mới,rồi mình lắp vào thùng máy h81 chạy ghost lại win 7.
Mình có đọc thông tin trên mạng là ghost win 7 xong thường k boot vào dc win.không biết có phải vậy k,nếu có cho mình xin cách khắc phục.
mình xin cám ơn!

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Khi làm cho tiệm NET, cần cài mới, đừng ghost. Nếu ghost bạn nên cần tư vấn 1 bản chuẩn vì dễ sinh lỗi lắm. Nếu cùng một cấu hình thì quá ổn rồi. Cài 1 máy cho chuẩn rồi ghost disk to disk. Nếu quá nhiều cấu hình bạn ghost vào ổ C, nhưng đừng cho nó bung ghost rồi tắt đi, ráp ổ cứng khác vào để ghost disk to disk. Ráp các ổ vừa ghost xong nó sẽ bắt đầu bung ghost. Mà Windows 7 nhận đa cấu hình khá tốt. Theo mình bạn chọn giải pháp cài rồi disk to disk tất cả.

toanct07

Thành viên
Khi làm cho tiệm NET, cần cài mới, đừng ghost. Nếu ghost bạn nên cần tư vấn 1 bản chuẩn vì dễ sinh lỗi lắm. Nếu cùng một cấu hình thì quá ổn rồi. Cài 1 máy cho chuẩn rồi ghost disk to disk. Nếu quá nhiều cấu hình bạn ghost vào ổ C, nhưng đừng cho nó bung ghost rồi tắt đi, ráp ổ cứng khác vào để ghost disk to disk. Ráp các ổ vừa ghost xong nó sẽ bắt đầu bung ghost. Mà Windows 7 nhận đa cấu hình khá tốt. Theo mình bạn chọn giải pháp cài rồi disk to disk tất cả.
Cám ơn bạn đã tư vấn nha nhưng mình vẫn chưa hiểu rõ lắm.mình định làm thế này:
mình có 1 bản ghost win7 giống với cấu hình máy mình.mình chép bản ghost win 7 đó vào ổ cứng đang chạy XP,sau đó mình disk to disk ổ cứng win xp sang ổ cứng mới(để lấy dc hết souce game và bản ghost win 7)).rồi mình ráp ổ cứng mới vào máy h81 ghost lại win 7.
mình không biết là làm như vậy có bị lỗi gì k,tại mình tìm hiểu nhiều diễn đàn nói là ghost win 7 xong hay bị lỗi k boot vào dc win!trước giờ mình chỉ xài win xp thôi ah.nên không rành về win 7!mong bạn tư vấn thêm giúp mình nha!

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Đã nói vậy mà không hiểu trời. Cách bạn làm đúng (khỏi mất game) nhưng lại thêm 1 việc nữa (sau khi disk to disk lại thêm màn ghost win7 nữa). Đọc kỹ ý mình nói bài trước đi.

Top Bottom