Có gì mới?

xin giúp đỡ về mạng internet

jery

Thành viên
Xin chào các bác! Quán của em hiện có 30 máy, đang xài gói mạng gpon viettel. khách chơi chủ yếu là game Pubg mobile nên e tính nâng lên gói 60 plus ( băng thông quốc tế x 2), e nhờ các bác tư vấn cho e là có nên nâng lên ko hay là lắp đặt thêm gói khác rồi gộp lại.nếu xài thêm gói khác thì nên mua modem nào xài ổn định vì hiện e đang sử dụng modem của nhà mạng Tplink 1043. Vấn đề nứa là có nên hạn chế băng thông cho máy con ko,nếu có thì set bao nhiêu là được.Mong các bác phản hồi giúp e,E chân thành cảm ơn!

Địa điểm
Thị trấn Phong Châu - Phù Ninh - Phú Thọ
Nâng lên gói 60 được là tốt bác ạ. Modem thì nên thay cái khác chuẩn hơn. Ví dụ Drayteck chả hạn. Nhưng quan trọng là bác dùng bao nhiêu máy nữa cơ. Nếu dưới 20 máy thì chả cần phải thay. Con băng thông nếu bác hạn chế thì em vẫn thường để 4MB. Bác xuống máy con download tầm được vậy là ok .

jery

Thành viên
Nâng lên gói 60 được là tốt bác ạ. Modem thì nên thay cái khác chuẩn hơn. Ví dụ Drayteck chả hạn. Nhưng quan trọng là bác dùng bao nhiêu máy nữa cơ. Nếu dưới 20 máy thì chả cần phải thay. Con băng thông nếu bác hạn chế thì em vẫn thường để 4MB. Bác xuống máy con download tầm được vậy là ok .
Bác giới thiệu cho e con Draytek nào xài tốt cho phòng nét 30 máy với ,thks!

MKNet

Điều hành chính
Thành viên BQT
Cùng 1 tầm giá, nên mua mikrotik rb750gr3, khả năng mở rộng wan và khả năng chịu tải cao hơn mấy con draytek trong cùng tầm giá, chế độ cộng băng thông cũng linh động hơn, mọi mặt đều trội hơn mấy con draytek

jery

Thành viên
Cùng 1 tầm giá, nên mua mikrotik rb750gr3, khả năng mở rộng wan và khả năng chịu tải cao hơn mấy con draytek trong cùng tầm giá, chế độ cộng băng thông cũng linh động hơn, mọi mặt đều trội hơn mấy con draytek
Em cảm ơn ! , mikrotik mua bên thanhdiep đúng ko bác MKNet?

MKNet

Điều hành chính
Thành viên BQT

Top Bottom