Có gì mới?

xin các bác cho em hỏi nhờ chút

nguyễn tiến anh

Thành viên
em mới mở hàng nét 19 máy cấu hinh:
main h110 gameing 3 gygabyte
chip i3 6100
card galax gtx black oc 750
ram 8g kington hay king max gì đó em ko để ý
thật sự là em chưa mở net bao giờ nên chưa có kinh nghiệm về các đồ máy tính. em có đọc qua thấy các bác có tư vấn cái cấu hình h110+i36100 thì ko cần dùng vga rời . cho em hỏi là em lắp thêm cái vga có phí quá ko ạ. tại em định nâng thêm tầng 2 tầm 16 máy nữa ạ.
cảm ơn các bác trước ạ

Van Thuong

Năng động
Theo em là không phí, hd530 của 6100 lol vs cf thì ok nhưng fifa chỉ ở mức tạm chấp nhận. Nếu 5 6 năm nữa vẫn lol vs cf vs fifa thì cấu hình của bác thiết nghĩ vẫn rất ok!

netbaothanh

Điều hành chính
theo mình là phí vì số tiền đầu tư card để dành làm được tầm 5 máy nữa doanh thu vẫn cao hơn hơn là 19 máy mạnh mà không đủ máy khách chơi , bao giờ có tiên ráp card không muộn . phải tính kinh tế trước đã .

nguyễn tiến anh

Thành viên
em dự định nếu nâng thêm 16 máy nữa có khi làm dàn seconhand tầm cấu hình như 19 máy kia của em mà rẻ hơn 1 nửa có khi kinh tế hơn các bác nhỉ.... em thì ngu ngơ về mấy cái dàn máy vì ko tìm hiểu chuyên sâu nhưng em tính là cái main h110 tích hợp cả i5 i7 sau này đỡ phải nâng cấp main còn ram em sau thêm con 8g nữa thì chắc ok . còn vấn đề vga chắc sau phải bán nâng con 1050 ý . biết là hơi cố 1 tý nhưng sau nâng đỡ vất vả ... các cao thủ cho em xin ý kiến xem em tính thế có ổn ko ạ

thanhtuan0510

Thành viên
Nhu cầukhách k chơi game off nặng thì cứ 110 + I3 6100 ram 8G( 2x4G) mà chơi từ từ lấy vốn rùi nâng cấp thêm card sau

nguyễn tiến anh

Thành viên
theo mình là phí vì số tiền đầu tư card để dành làm được tầm 5 máy nữa doanh thu vẫn cao hơn hơn là 19 máy mạnh mà không đủ máy khách chơi , bao giờ có tiên ráp card không muộn . phải tính kinh tế trước đã .
chỗ em cạnh tranh lắm bác ạ , em mở ở nhà ko mất tiền thuê nhà nhưng trong ngõ chặn đầu chặn đít 7 8 hàng ... máy ko ngon nó ko chơi ạ. em mở 4k/h mà mấy hàng bên cạnh nó hạ 2k5 để ks ạ. nên em chú trọng vào cấu hình với thái độ phục vụ khách

dientu4000

Thành viên
chỗ em cạnh tranh lắm bác ạ , em mở ở nhà ko mất tiền thuê nhà nhưng trong ngõ chặn đầu chặn đít 7 8 hàng ... máy ko ngon nó ko chơi ạ. em mở 4k/h mà mấy hàng bên cạnh nó hạ 2k5 để ks ạ. nên em chú trọng vào cấu hình với thái độ phục vụ khách
Nếu vậy, cấu hình đó là ok rồi, ko phí đâu em, cứ mạnh dạng làm đi.

Top Bottom