Có gì mới?

Xin được báo giá máy phòng Net, lại phải nhờ các Bác

hoangtinhqbh

Thành viên
Chả là chiều nay đi tham khảo, qua bên công ty của một ông anh cũng hơi quen, vì thường lấy linh kiện ở đó với giá kỹ thuật, xin được cấu hình với báo giá, giờ up lên đây hóng cao kiến của các bác. Giá sau là em lấy gồm 10 bộ máy:
  • Main: GIGABYTE™ GA H81M-DS2 -1500k
  • Cpu: G1840 -890k
  • Ram: Gskill 2g/1333 -470k
  • PSU: Hunkey 350w -350k
  • Phím+Chuột Fullen -290k
  • Case: -235k
  • Phone Tako -60k
GIÁ NÀY CÓ ỔN KHÔNG CÁC BÁC ƠI?
Em chưa hỏi VGA rời, vì nông thôn chổ em chỉ chơi chủ yếu là CF, LMHT và FF3 nên em còn phân vân không biết lắp hay không (3 game đó thì có VGA nào dưới 1 triệu chiến được không các Bác nhỉ?). Em chạy trên màn hình 22'
Mong các Bác nhiệt tình giúp đỡ
P/s: Có nên thay H81 bằng H61+G2030 cho tiết kiệm không các Bác ơi (ý em là thích thế, nhưng thấy dạo này nhiều dàn Net thanh lý H61 quá)
Em cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Chả là chiều nay đi tham khảo, qua bên công ty của một ông anh cũng hơi quen, vì thường lấy linh kiện ở đó với giá kỹ thuật, xin được cấu hình với báo giá, giờ up lên đây hóng cao kiến của các bác. Giá sau là em lấy gồm 10 bộ máy:
  • Main: GIGABYTE™ GA H81M-DS2 -1500k
  • Cpu: G1840 -890k
  • Ram: Gskill 2g/1333 -470k
  • PSU: Hunkey 350w -350k
  • Phím+Chuột Fullen -290k
  • Case: -235k
  • Phone Tako -60k
GIÁ NÀY CÓ ỔN KHÔNG CÁC BÁC ƠI?
Em chưa hỏi VGA rời, vì nông thôn chổ em chỉ chơi chủ yếu là CF, LMHT và FF3 nên em còn phân vân không biết lắp hay không, với lại cũng do em còn tò mò về nó, không biết chọn VGA nào
Mong các Bác nhiệt tình giúp đỡ
P/s: Có nên thay H81 bằng H61 cho tiết kiệm không các Bác ơi (ý em là thích thế, nhưng thấy dạo này nhiều dàn Net thanh lý H61 quá)
Em cảm ơn
H81 asus có 1,2m sao ko lấy cho tiết kiệm, tuy là ở nông thôn thật nhưng nếu chơi ko VGA màn nhỏ 19 trở xuống thì còn đỡ, lên tí nữa sẽ bit ngay thôi. CF thì ổn, ko nói làm gì còn LMHT và Fo3 thì chơi thêm ức thì chơi làm j, chia sẻ với bác vậy vì tôi đã từng trong lúc chờ bảo hành VGA dùng onboard tạm thấy vậy. Mà đã tiết kiệm thì lấy case rẻ thôi lấy vỏ case đắt chi z? mà thay H61 thì phải thay cả CPU đấy, nên cân nhắc

hoangtinhqbh

Thành viên
H81 asus có 1,2m sao ko lấy cho tiết kiệm, tuy là ở nông thôn thật nhưng nếu chơi ko VGA màn nhỏ 19 trở xuống thì còn đỡ, lên tí nữa sẽ bit ngay thôi. CF thì ổn, ko nói làm gì còn LMHT và Fo3 thì chơi thêm ức thì chơi làm j, chia sẻ với bác vậy vì tôi đã từng trong lúc chờ bảo hành VGA dùng onboard tạm thấy vậy. Mà đã tiết kiệm thì lấy case rẻ thôi lấy vỏ case đắt chi z? mà thay H61 thì phải thay cả CPU đấy, nên cân nhắc
Cám ơn vì Bác đã bỏ chút thời gian góp ý
Tiêu chí của em thì cũng là tiết kiệm thôi, tuy nhiên vì vấn đề kỹ thuật không rành lắm nên đăng đàn xin ý kiến các Bác. Vì trước giờ em toàn chạy màn hình 19' nên chưa biết cấu hình đó chạy 22' thế nào, cũng may có Bác tư vấn. Còn vấn đề Main vì em nghe nói là Giga bền hơn các hãng khác nên em chọn thôi, chứ vấn đề hiệu suất, hiệu năng, giá thành, em cũng chưa nghĩ tới. Chắc lần này phải xem xét lại

vanhocdoan

Thành viên
Vga On mà Ram chỉ có 2Gb thì coi như xác định nhe bác. H6-H8 Vga on thì Ram phải 4Gb để cài Win7 64bit .
Bác đang đề cập về giá cả và vùng quê OK nếu tôi là bác tôi sẽ làm như thế này .
Làm Nét thì cần gì Giga các hảng nổi tiếng cho nó mắc tiền bền hay không là do mình hàng mới BH 3 năm đến lúc đó thì muốn làm gì thì làm , làm Nét thì bác nên nhớ bỏ vốn ít hiệu năng cao mau thu hồi vốn. Tôi Xin sửa lại cấu hình dàn máy bác như sau.
Main Asrock H61M-VS3 Box FPT : 765K
G1630 2.8g/2M+fan zin :720K
DDR3 2GB HYNIX :320K x2 640K
Còn các thành phần khác thì tùy theo ý thích bác thui
Ít tiền có thể chạy VGA ON một thời gian
Còn VGA rời thì nên chọn VGA Gigabyte GT730 2G 64b D5 :1560K
Cấu hình trên + Vga thì các game thủ cho dù là nông thôn hay xì phố củng ko thể nào chê dược

ndq239

Thành viên
Tất nhiên là dùng VGA on vẫn chơi game được nhưng vẫn không thể làm hài lòng game thủ được dù bác dùng đến core i3, còn nếu khu của bác chỉ có mình bác thì ko cần bàn.
Nếu có điều kiện thì lên hẳn VGA rời đừng để 1 thời gian mới lên vì nếu khách đã không thích thì sau này bác có gắn VGA rời người ta cũng ngại quay lại, thêm cái nữa là đối thủ xung quanh, người ta nâng cấp nhỉnh hơn bác là nguy. Theo cá nhân em là cứ phải trội hơn người ta hẳn, khách tới chỗ mình máy ngon phục vụ tốt là họ trụ lại, các quán khác muốn nâng máy lên cũng ngại và quán họ dù gì cũng là quán đã cũ có nâng cấp khách cũng ngại quay lại vì chỗ bác đang chơi ngon.
Đôi lời góp ý, cái quan trọng là bác phải xem xung quanh bác họ làm sao thì mới có quyết định hợp lý !

lha2013

Thành viên
Nếu chỗ bác ít cạnh tranh thì kiếm hàng thanh lý mua cho nó đỡ (số lượng máy lại nhiều hơn, đầu vào được thêm hơn), với cái system như bác nêu chạy ổ cứng còn được chứ client 2gb chạy bootrom thì nó lag khỏi chạy, case gì mà 235k mua loại case tầm 150 - 180 là dc rồi, chạy on mà màn 22 thì nó giật tung chảo tụi nó vào 1 lần là tởn lun, làm cho ra làm ko thì thối bác ợ
Thời buổi giá cả tăng cao, điện tăng, thuế tăng, nghe nói còn sắp cúp điện theo lịch nữa, giá net thì chắc sắp tới sẽ có điều chỉnh, 10 máy như bác chắc chỉ đủ cơm 3 bữa thôi thu hồi vốn khá là lâu đấy !!!

clubcar068

Thành viên
Vga On mà Ram chỉ có 2Gb thì coi như xác định nhe bác. H6-H8 Vga on thì Ram phải 4Gb để cài Win7 64bit .
Bác đang đề cập về giá cả và vùng quê OK nếu tôi là bác tôi sẽ làm như thế này .
Làm Nét thì cần gì Giga các hảng nổi tiếng cho nó mắc tiền bền hay không là do mình hàng mới BH 3 năm đến lúc đó thì muốn làm gì thì làm , làm Nét thì bác nên nhớ bỏ vốn ít hiệu năng cao mau thu hồi vốn. Tôi Xin sửa lại cấu hình dàn máy bác như sau.
Cấu hình trên + Vga thì các game thủ cho dù là nông thôn hay xì phố củng ko thể nào chê dược
Cho em ké tophic của chủ thớt luôn.
Nhà cũng đang h61 vga on, g2030, ram 4gb , màn 20 inch win 7 32 nông thôn ít cạnh tranh giờ muốn thêm 5 máy giống y như cấu hình trên hay công nghệ mới g1840, h81, ram 4gb vga on màn 20 luôn các bác. Thấy 1840 giá vừa phải nhưng không biết chơi onboar có ngang g2030 không mong các bác sử dụng rồi tư vấn giúp.

hoangtinhqbh

Thành viên
cám ơn bác

vanhocdoan

Thành viên

hoangtinhqbh

Thành viên
sk 1155 em vẫn không thích lắm bác à
Giờ em chốt lại thế này các Bác xem ổn chưa nhé
Asus h81: 1,2tr
Ram 2g :470
G1840 : 890
Vga Asus Gt730 128bit DDR3: 1,5tr
Chạy AOC 22'
Các bác cố gắng giúp em nhé. mặt bằng em làm xong xuôi rồi, giờ còn khỏa máy móc đau đầu quá.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Chạy AOC 22'
Các bác cố gắng giúp em nhé. mặt bằng em làm xong xuôi rồi, giờ còn khỏa máy móc đau đầu quá.
Trời, cấu hình đó sao RAM 2GB. Cân nhắc lại đi bạn. Đồng tình với phương án H81.

vanhocdoan

Thành viên
Chạy AOC 22'

Trời rui sao mà bác cứ cố chấp ram có 2 Gb thế Ram là phải 4Gb. H8 thì ok Ít tiền mua main thường ram thường lấy tiền đó bù qua là mua được ram 4Gb rùi.
Còn nữa bác nên cân nhắc giữa Vga GT730 128bit R3 và GT 730 64bit R5 trên một số diễn đàn và thực tế sử dụng thì GT730 64bit R5 mạnh hơn khá nhiều so với con GT730 128bit D3 tầm trên 20% lận " Giá tiền thì bằng nhau". Còn chọn hiệu nào thì tùy sở thích bác thui .

hoangtinhqbh

Thành viên
Ram hất thiết là phải 4g hả các Bác. Thì chắc phải thế thôi. Cố thêm chút nữa cho được việc vậy. Cảm ơn các bác đã nhiệt tình.
P/s mà asus h81, ram 4g, g1830, gt730, màn AOC 22" em lấy báo giá là 8,2tr, sao đắt thế các Bác nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Ram hất thiết là phải 4g hả các Bác. Thì chắc phải thế thôi. Cố thêm chút nữa cho được việc vậy. Cảm ơn các bác đã nhiệt tình
Ông rãnh thì phi vào Lý Hòa tui tư vấn cho, bao gồm cả phần cứng, chỗ bán uy tín, giá được. Tư vấn lắp đặt. Và nếu cần tui sẽ cài giúp ông. Ngoài đó đang HDD hay dùng bootrom, br thì loại gì?

vanhocdoan

Thành viên
Ram hất thiết là phải 4g hả các Bác. Thì chắc phải thế thôi. Cố thêm chút nữa cho được việc vậy. Cảm ơn các bác đã nhiệt tình.
P/s mà asus h81, ram 4g, g1830, gt730, màn AOC 22" em lấy báo giá là 8,2tr, sao đắt thế các Bác nhỉ
Em thấy bác ko rành về phần cứng cho lắm . Cấu hình như thế mà bác chơi Ram 2Gb giống như bác chạy xe máy chỉ có 1 bánh vậy. Tốt nhất là bác nên đến bác Trí tư vấn cho , đừng tin nhưng lời nhân viên kinh doanh hay kĩ thuật nói " khả năng nó nhiều khi còn kém hơn bác nửa đấy chỉ được cái miệng thui " . Bằng ko thì bác muốn ráp máy bao nhiêu tiền rùi tui và các thành viên lên cấu hình dùm cho , còn mua ở đâu ai lắp đặt thì tùy bác .

hoangtinhqbh

Thành viên
Ông rãnh thì phi vào Lý Hòa tui tư vấn cho, bao gồm cả phần cứng, chỗ bán uy tín, giá được. Tư vấn lắp đặt. Và nếu cần tui sẽ cài giúp ông. Ngoài đó đang HDD hay dùng bootrom, br thì loại gì?
Đang HDD, lần này thì chuyển sang Br, tui đang tìm hiểu về CMS. Mà ông biết ở đâu Đồng Hới gia tốt giới thiệu tui với, mấy cửa hàng trong đó tui cũng có biết. Cấu hình thì như thế chắc cũng ổn. Mà ông cho SĐT lúc nào ngang qua tui ghé

hoangtinhqbh

Thành viên
Em thấy bác ko rành về phần cứng cho lắm . Cấu hình như thế mà bác chơi Ram 2Gb giống như bác chạy xe máy chỉ có 1 bánh vậy. Tốt nhất là bác nên đến bác Trí tư vấn cho , đừng tin nhưng lời nhân viên kinh doanh hay kĩ thuật nói " khả năng nó nhiều khi còn kém hơn bác nửa đấy chỉ được cái miệng thui " . Bằng ko thì bác muốn ráp máy bao nhiêu tiền rùi tui và các thành viên lên cấu hình dùm cho , còn mua ở đâu ai lắp đặt thì tùy bác .
Em là em muốn vào ~7tr, nếu được thì nhờ các Bác lên giúp dùm e

Top Bottom