Có gì mới?

Vga các mẫu hàng cũ GT240, GT440, GT630, GTS450, HD5670, HD6670 ... có nên mua hay không ?

hungit8888

Thành viên
dạo này mình thấy trên thị trường xuất hiện rất nhiều loại vga cũ như :
GT240, GT440, GT630, GTS450, HD5670, HD6670 ... giá rất rẻ và nhiều, không biết xuất sứ của hàng đó ở đâu và chất lượng như thế nào, mình cũng tính mua 1 mớ để dùng mà không biết thế nào, có bác nào sử dụng chưa và có nên mua không nhỉ.

singleboy

Thành viên
nói thế này hơi khó, cùng 1 con GT240 nhưng mỗi nơi bán 1 kiểu, thật giả lẫn lộn khó biết dc, xem chế độ bảo hành thế nào thôi.

jonnypham

Thành viên
Nếu biết rõ xuất xứ và cho tháo ra xem chip thì mua. Còn không thì cứ card New 100% mà nàm :D ( chắc ăn như bắp )

dolphin257

Thành viên
tùy vào kinh tế mỗi người
có điều kiện thì cứ múc hàng mới cho yên tâm
nét nghèo như e thì cứ mua hàng 2nd sống chết mặc bay

maiminhtam225

Thành viên
mấy cái này xem thấy người ta nhập hàng bên trung quốc ấy. hàng mới ko riêng loại 240 440 ddr5 ở việt nam ko thấy hàng mới 100% (BH 3 năm) . mua thì xài hên xui.
thấy nhiều người xài rồi chưa thấy la ó

khuyên bạn 1 câu chân thành Vega, HDD, Ram thì nên mua hàng mới là chắc ăn nhất. hàng củ dể ăn hành.

hungit8888

Thành viên
khuyên bạn 1 câu chân thành Vega, HDD, Ram thì nên mua hàng mới là chắc ăn nhất. hàng củ dể ăn hành.
vẫn biết như thế nhưng ví dụ con gts 450 1g ddr5 giá gốc ngày trước gần 3 tr và giờ có 1 tr hiệu xuất ngang hd 7750 , còn ko chấp mấy con gt630, gt730, hd7730 ... giá không cưỡng nổi !!!!!!

singleboy

Thành viên
VGA nó xuống giá thảm lắm :D 7970 trước mua 10tr giờ còn dưới 3tr là điều bt`. Vì VGA BH 3 năm, hết bảo hành tức là đã dùng qua 3 năm...

vẫn biết như thế nhưng ví dụ con gts 450 1g ddr5 giá gốc ngày trước gần 3 tr và giờ có 1 tr hiệu xuất ngang hd 7750 , còn ko chấp mấy con gt630, gt730, hd7730 ... giá không cưỡng nổi !!!!!!
Vega củ nếu mua thì mua củ loại còn bảo hành hãng hết bảo dể bị lỗi. bi rác, đang chiến bị treo, quạt tản nhiệt bị kêu này nọ... giá vega giờ rẻ mà bảo hành lâu. lúc trước cũng như bạn mà ăn hành rất nhiều. nếu bạn mún mua củ thì bạn mua ở đây uy tính cty lớn có bảo hành khi mua củ. http://tinhocngoisao.com/

maiminhtam225

Thành viên
Vega củ nếu mua thì mua củ loại còn bảo hành hãng hết bảo dể bị lỗi. bi rác, đang chiến bị treo, quạt tản nhiệt bị kêu này nọ... giá vega giờ rẻ mà bảo hành lâu. lúc trước cũng như bạn mà ăn hành rất nhiều. nếu bạn mún mua củ thì bạn mua ở đây uy tính cty lớn có bảo hành khi mua củ. http://tinhocngoisao.com/

chỗ này bản rẻ nhỉ

netmetro

Guest
dạo này mình thấy trên thị trường xuất hiện rất nhiều loại vga cũ như :
GT240, GT440, GT630, GTS450, HD5670, HD6670 ... giá rất rẻ và nhiều, không biết xuất sứ của hàng đó ở đâu và chất lượng như thế nào, mình cũng tính mua 1 mớ để dùng mà không biết thế nào, có bác nào sử dụng chưa và có nên mua không nhỉ.
Hàng dạt của Trung Quốc

netcubi

Thành viên mới
em đang xài con gts 450 dc 1 tháng rồi thằng này em nghĩ mạnh nhất trong các dòng bác post. Em cũng như bác muốn kiểm tra hàng 2nd thế nào nên mua 1 con về xài thử theo em thì nếu ko chết hoặc ì èo sau 1 tháng thì bảo đảm hàng còn xài tốt. Nhưng nếu bác muốn mua thì nên kiếm chỗ nào uy tín về mặt bảo hành thường thì chỉ 1 tháng 1 đổi 1 ... cái gì cũng có giá của nó chấp nhận rủi ro thì giá thành thấp tiền nào của nấy nhưng hàng cổ thì vẩn chất ^^

thongpc

Thành viên
bên TQ mỗi phòng net theo quy định tối thiểu vài trăm máy mới cho cấp giấy phép chứ không như bên VN, mỗi lần họ thanh lý nâng cấp máy là vài trăm món, hàng này chính xác là hàng chính hãng chứ không phải dạng vga TQ nhái như trước, các bác cứ yên tâm xài, tuy nhiên sau vài năm sử dụng, tính ổn định cơ bản không cao, nếu bác nào có kiến thức khá về phần cứng với chút kinh nghiệm vẫn có thể lên 1 giàn p/p cực ổn

hungit8888

Thành viên
bên TQ mỗi phòng net theo quy định tối thiểu vài trăm máy mới cho cấp giấy phép chứ không như bên VN, mỗi lần họ thanh lý nâng cấp máy là vài trăm món, hàng này chính xác là hàng chính hãng chứ không phải dạng vga TQ nhái như trước, các bác cứ yên tâm xài, tuy nhiên sau vài năm sử dụng, tính ổn định cơ bản không cao, nếu bác nào có kiến thức khá về phần cứng với chút kinh nghiệm vẫn có thể lên 1 giàn p/p cực ổn
nghe mát ruột nhỉ :D

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Xàm vậy, mỗi thời mỗi giá mà, giờ hàng mới cũng rẻ mà cũ chi cho nó cực. em nói cực là cứ dùng rồi mới bít cực chứ ko có ý j khác đâu nha, ram thì có thể dùng cũ chứ VGA và HDD thì đừng ham rẻ, mà giờ cũng bỏ lun HDD đi tốn điện lắm mà ko có mượt.
P/s: Hơi ngoài lề chút, mong các bác thông cảm, em là lính mới rất hân hạnh được làm quen các bác. Xin các bác chỉ giáo thêm, chúc các chủ phòng Net ngày càng phát đạt, tiền vô như nước....... :D

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Vãi đạn, xin bác cho cái link anh em tham khảo với, em chỉ thấy trên VTC có phóng sự về TQ kiếm tiền từ bãi rác thải điện tử của thế giới, nhặt nhạnh, sửa sang rồi đẩy đi khắp nơi trong đó có Mỹ và VN là 2 thị trường lớn, bác nào ham rẻ cứ mua dùng, còn chất lượng thì hên xui chứ cái chuyện bác kể em hoài nghi quá.

toilatoi.83

Thành viên
kinh tế hạn hẹp nên chiến, nhất là em GT240/1G/D5 ngon bổ rẻ bền, mình chạy 2 năm vẫn trâu như thường, ko chết con nào. chỉ hỏng quạt do bụi chui vào, mod quạt khác, xuất xứ thì tung của đài loan bạn à, vẫn là hàng giga asus chính hãng.

netmetro

Guest
mua 1 mớ xài xem sao .
mua 5 cái xài 2 tuần . nghiệm thu . thấy được quất 5 cái nữa. nếu thấy hư thì ngưng lại ra quyết định khác

Top Bottom