Có gì mới?

vấn đề làm image của win 7 đa cấu hình

duongthanhtan

Thành viên mới
e định làm 1 bản igmae đa cấu hình chạy cho nhiều hãng main và vga khác khác nhau. win 7 64bit. xem được 1 vài bài hướng dẫn là cài win lên 1 máy ko cài driver chỉ cài card mạng. rồi đi lắp ổ cứng sang máy khác để lấy driver card mạng máy đó. nhưng vấn đề là e cài xong cầm ổ cứng sang máy khác cắm ko vào nổi win. treo ở logo vào Windows. sang máy nào cũng hiện tượng như thế. chỉ vào được win ở máy mình cài ban đầu. ai có cách gì ko a? giúp e với.

dinhduyphoenix

Thành viên
e định làm 1 bản igmae đa cấu hình chạy cho nhiều hãng main và vga khác khác nhau. win 7 64bit. xem được 1 vài bài hướng dẫn là cài win lên 1 máy ko cài driver chỉ cài card mạng. rồi đi lắp ổ cứng sang máy khác để lấy driver card mạng máy đó. nhưng vấn đề là e cài xong cầm ổ cứng sang máy khác cắm ko vào nổi win. treo ở logo vào Windows. sang máy nào cũng hiện tượng như thế. chỉ vào được win ở máy mình cài ban đầu. ai có cách gì ko a? giúp e với.
Bạn làm Image cho bootrom gì mới được chứ. Nói rõ mới hướng dẫn được.

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai

Van Thuong

Năng động
Nghe cách bác miêu tả thì dĩ nhiên là csmboot rồi. Nhưng bác làm cách đó chi cho khổ vậy? Tìm bác nào xin cái tool pnp lan sẵn cài một phát là xong.

duongthanhtan

Thành viên mới
chuẩn csm boot bạn. nhưng khi cắm bằng ổ cứng ko vào được win thì mình nghĩ khi up lên server cũng ko vào được đúng ko?

Top Bottom