Có gì mới?

Hỏi vấn đề chơi game Võ Lâm 2

danhtynh

Thành viên
Tình hình là như sau: nhà em có khách chơi game võ lâm 2 ( em cũng có chơi), nếu chơi trên máy không có card màn hình thì ok ko có gì để nói, còn nếu chơi trên máy có gắn card màn hình như: 210, 420, 730 thì lâu lâu nó bị giật hình 1 cái rồi bình thường ( lâu lâu thì nó lại bị), test trên máy có card thì không xảy ra hiện tượng trên. có anh/em nào gặp tình trạng như mình không?

vodanhpro

Năng động
1. Bác nên dowload driver VGA mới nhất rồi cài đặt xem hết không ?
2. Có thể VGA bác có vấn đề ( Đo nhiệt độ xem nó load bao nhiêu % và độ nóng bao nhiêu khi chơi Võ lâm 2 ==> Nếu lỗi này chỉ cần bôi lại keo tản nhiệt cho VGA là hết )

danhtynh

Thành viên
D
1. Bác nên dowload driver VGA mới nhất rồi cài đặt xem hết không ?
2. Có thể VGA bác có vấn đề ( Đo nhiệt độ xem nó load bao nhiêu % và độ nóng bao nhiêu khi chơi Võ lâm 2 ==> Nếu lỗi này chỉ cần bôi lại keo tản nhiệt cho VGA là hết )
Driver thì mình cũng đã thử tải mới nhất về cài vẫn bị, nhưng còn về phần card vga thì mình cũng đã thử qua vài loại card và cũng bị tình trạng tương tự

vodanhpro

Năng động
D

Driver thì mình cũng đã thử tải mới nhất về cài vẫn bị, nhưng còn về phần card vga thì mình cũng đã thử qua vài loại card và cũng bị tình trạng tương tự
Bác dow cái tool Furmark về test kiểm tra xem VGA nhé . Thêm nữa là bác xài VGA của hãng nào ( Mua cũ hay mới ) vì dính phải lô VGA giá rẻ của tụi china tuồn về VN thì xác định ^^ . Không thể nào mà VGA rời lại thua VGA on
Trừ khả năng là bác xài VGA quá yêu mà VGA on của bác lại mạnh hơn :P ... ( Mấy con Gxxx thế hệ 6 bây giờ tích hợp VGA on khá mạnh ) nên mấy con card cũ cùi cùi sẽ ko = được đâu

Top Bottom