Có gì mới?

Thăm dò Vì sao lao đầu vào làm net? Bài toán kiếm tiền ???

joan.freid

Năng động
Chào tất cả ace CPN,

Mình có một câu hỏi đau đáu lâu nay, dành cho tất cả các đối tượng chủ kinh doanh games-net, từ quy mô nhỏ đến vừa và khổng lồ.

Nghề net rồi sẽ đi tới đâu, những bạn vẫn đang hy vọng với nghề net có thể chia sẻ quan điểm về cách kiếm tiền trong nghề net không ạ ?

nét bây giờ đa phần là những người dể tin chứ không phải người trong nghề
tại sao dể tin ? vì mún có tiền nhiều và nhàn rỗi và có 1 ích vốn kha khá
vậy tin ai ?
những người kinh doanh máy tính và con mắt của họ
lý VD:
một người có tiền vài trăm củ không biết kinh doanh thứ gì ?
đi ngang một phòng nét thấy đông khách chơi " chủ nét đó rành về kỉ thuật"
đứng xem thấy dể ăn chỉ ngồi thu tiền (tin vào mắt)
lại cửa hàng kinh doanh linh kiện máy tính bày tỏ cho cty đó nghe
nhân viên muốn bán dc hàng sẽ nói tốt từ A đến Z
sau khi bán máy cho xong lỗi tìm ai ? gọi lên cty có chổ uy tính sẽ giúp đở tận tình
có chổ ăn hành ko biết tìm ai ?
lúc này có 2 anh ra mặt
Vinagame và Gcafe hổ trợ khách hàng 24/7
cứ như vòng tròn vậy tiệm nét mọc lên càng lúc càng nhiều
người được lợi:
1 những chủ phòng nét có kinh nghiệm có hiểu biết vì máy tính có mặt bằng tại gia ko sợ cạnh tranh
2 những người chơi nét vì sao ? nét càng nhiều cạnh tranh ngày càng nhiều giãm giá, thêm giờ, khuyến mãi nước , cho thiếu chơi tẹt ga xong giông tiệm khác.
3 cửa hàng kinh doanh linh kiện, bán dc máy lợi nhuận cao
4 nhà phát hành games
5 nhà nước sở thông tin truyền thông
6 thuế
Người thiệt thòi:
Chủ nét không biết gì ? chỉ có tiền nhẹ dạ cả tin đầu tư
ông bà, cha mẹ,người yêu không có thời gian bên nhau, chủ nhật không dc đi chơi ngồi nhà canh xe, bán nước, coi nét mòn....

hieutu007

Thành viên
nghề nào cũng vậy bác ơi.
Làm ăn kiếm ra 1 đồng lời thì phải đắng đo suy nghĩ đến bạc cả tóc.
Còn muốn ngồi mát ăn bát vàng chỉ có mấy ẻm Ca Ve thôi bác ah.

joan.freid

Năng động
Cảm ơn bác tinhlakhoi chia sẻ cảm nghĩ.
Các bác bày tỏ quan điểm giúp em với... Em đang tính viết 1 bài luận về nghề net, cần sự giúp đỡ thông tin của ace.
Thanks all

nét bây giờ đa phần là những người dể tin chứ không phải người trong nghề
tại sao dể tin ? vì mún có tiền nhiều và nhàn rỗi và có 1 ích vốn kha khá
vậy tin ai ?
những người kinh doanh máy tính và con mắt của họ
lý VD:
một người có tiền vài trăm củ không biết kinh doanh thứ gì ?
đi ngang một phòng nét thấy đông khách chơi " chủ nét đó rành về kỉ thuật"
đứng xem thấy dể ăn chỉ ngồi thu tiền (tin vào mắt)
lại cửa hàng kinh doanh linh kiện máy tính bày tỏ cho cty đó nghe
nhân viên muốn bán dc hàng sẽ nói tốt từ A đến Z
sau khi bán máy cho xong lỗi tìm ai ? gọi lên cty có chổ uy tính sẽ giúp đở tận tình
có chổ ăn hành ko biết tìm ai ?
lúc này có 2 anh ra mặt
Vinagame và Gcafe hổ trợ khách hàng 24/7
cứ như vòng tròn vậy tiệm nét mọc lên càng lúc càng nhiều
người được lợi:
1 những chủ phòng nét có kinh nghiệm có hiểu biết vì máy tính có mặt bằng tại gia ko sợ cạnh tranh
2 những người chơi nét vì sao ? nét càng nhiều cạnh tranh ngày càng nhiều giãm giá, thêm giờ, khuyến mãi nước , cho thiếu chơi tẹt ga xong giông tiệm khác.
3 cửa hàng kinh doanh linh kiện, bán dc máy lợi nhuận cao
4 nhà phát hành games
5 nhà nước sở thông tin truyền thông
6 thuế
Người thiệt thòi:
Chủ nét không biết gì ? chỉ có tiền nhẹ dạ cả tin đầu tư
ông bà, cha mẹ,người yêu không có thời gian bên nhau, chủ nhật không dc đi chơi ngồi nhà canh xe, bán nước, coi nét mòn....

khuongnguyen

Thành viên
chung quy nghề net khá nhàn ngồi thu tiền đông thì zui vắng thì bùn . ---> ngồi lâu tác hại ai cũng biết
lể tết mọi người đi chơi ngồi đó ( có giải pháp nêu sao ) ----> chả dc hưởng thụ cứ ngồi đó kiếm tiền ko làm gì cũng bùn :) ngày xưa còn dám xăm mình nghỉ 6 ngày tết h dám nghỉ thêm wa mùng 2 chết liền
mướn người . cái này chia ra làm nhiều thứ . Người nhà tin tưởng coi như ok ổn . mướn người . từ 1 thằng ngây thơ lâu ngày cũng thành quỷ cái chương trình tính tiền nào cũng có lổ hổng để bùa ngải hết thậm chí cấp cho nó cái quyền tính tiền thôi dám chắc là bạn sẽ ko bị lộ pass admin ?? ---> tổn hại tinh thần vì nghi ngờ mà ko có bằng chứng riêng mình xài csm bị thằng thuê thay đổi nhật ký tình tiền tinh vi lắm nhé . do bạn mình ngồi chơi ở tiệm bảo no ko chơi hôi viên mở máy tình tiền qua hôm sau ko thấy máy no ngòi có tiền tinh trong nhật ký csm
CA văn hóa nó wần wần ---> chán lắm làm ko dc nhiêu mà nó cứ ghé suốt có cảm giác cầm ku cho chó đái
ngày xưa ta giết địch ngày này ta giết ta . center game 1 ty 5 vào là ít 3k 1h tiền điện cua mấy thằng đó dc VNN hổ trợ tối đa nên ko wan tâm đến tiền điện . khách vằng nhưng điều hòa vẩn phải mở để giữ lượng khách còn lại ----> đâu đầu
Ngồi xem những thằng phát hành game đấu đá nhau khách chơi ko dc phán 1 câu máy cùi nhiều khi chẳng lẻ ngồi zậy hét vào mặt nó cấu hình tao ổn nhấ khu này thua mấy thang ml đó man hình nhỏ hon tý và ko chơi đêm thôi ---> ức chế
Nếu bạn là người ko co xu hướng xu nịnh 1 tý hoặc là có tâm lý biến thái thì đừng mở net --> dể đi tù :) :) :)
Túm lại nghề này ổn nếu như bạn coi đó là nghề tay trái thêm thu nhập bình quân . mở sll ko nói . tính tiệm mình nhé mô hình 30 máy tự nhà coi mặt bằng rẻ CA ko đòi hỏi nhiều ko điều hòa thì càng tốt có điều hòa thì lời ít hơn tý vì tiền điện bây h kinh zị lắm tính lun chi tiêu của gia đình bạn vào nhé + thêm xung quanh là tầm 6 tiệm quanh bạn giá xung quanh tiệm là game center 3k 1h thì lãi tháng của bạn là 14 15m 1 tháng ( mình ko mở đêm nhé vò nó quá phức tạp nên buông ). còn nếu mướn người ko biết giá vì mình ko dám mướn nhưng dám chắc với bạn trừ thêm 100k tiền bị nó nuốt nữa rồi tình thêm lương bọn nó vào thì ok là ra con số 1 tiệm như mình . vậy bạn bỏ 500m vào tiệm mổi tháng có thêm tầm 8m 9m 1 tháng chưa kể xui bọn vhtt ập vào thì xcmnd mình phân tích dựa trên cơ sở đang tồn tại chứ ko phải ngồi gỏ bàn phím suông . thì theo bạn nên mở hay ko thì tùy bạn quyết định chúc bạn may mắn trong kinh doanh mở NET lời lắm mở đi theo như quan điểm ông bà ngày xưa bỏ tiền trăm vào thu bạc cắc 2k 3k1/h vì phải cạnh tranh nhau Haìz

Top Bottom