Có gì mới?

Tư vấn màn hình , cpu , vga

Su zu

Thành viên
Trước hết e xin tự giới thiệu tên của e như bên ảnh, sắp tới khoảng một tháng nữa là e mở tiệm nét nên xin các a e chủ tiệm nét thực sự cho e xin ý kiến về màn hình , nguồn máy chủ. Để xin được ý kiến của các bác thì e vừa chết 5k mới xong. Chứ mấy diễn đàn kia toàn là dân bán hàng k à.
1. Màn hình : e chọn màn hình 23inch của dell hoặc viewsonic , e chỉ phân vân là nghe một số lời khuyên là viewsonic k bền. Các bác chủ nét lâu năm có xài 2 loại này cho e xin ý kiến nhé.
2. Nguồn sever : nên lấy cooler mater thunder hay seasonic s1211 520w
* E chỉ xin ý kiến góp ý của các a e đi trước nên e mong mấy bác bán hàng có tư vấn thì tư vấn thật tình hoặc lơ lơ topic của e với nha. E xin cảm ơn .

impossible0510

Thành viên
Trước hết e xin tự giới thiệu tên của e như bên ảnh, sắp tới khoảng một tháng nữa là e mở tiệm nét nên xin các a e chủ tiệm nét thực sự cho e xin ý kiến về màn hình , nguồn máy chủ. Để xin được ý kiến của các bác thì e vừa chết 5k mới xong. Chứ mấy diễn đàn kia toàn là dân bán hàng k à.
1. Màn hình : e chọn màn hình 23inch của dell hoặc viewsonic , e chỉ phân vân là nghe một số lời khuyên là viewsonic k bền. Các bác chủ nét lâu năm có xài 2 loại này cho e xin ý kiến nhé.
* E chỉ xin ý kiến góp ý của các a e đi trước nên e mong mấy bác bán hàng có tư vấn thì tư vấn thật tình hoặc lơ lơ topic của e với nha. E xin cảm ơn .
Nên Dùng:
Màn Hình - Dell
Nguồn - Coolor master!
Hết 5k :D - không bán hàng :))

Su zu

Thành viên
Nên Dùng:
Màn Hình - Dell
Nguồn - Coolor master!
Hết 5k :D - không bán hàng )[/QUÔTE]
E xin cảm ơn ý kiến của bác. E định chon dell s2316 nhưng bên chổ đặt máy thì chỉ có con e2316. Có bác nào xài thử con này chưa cho e xin ý kiến với ạ

Màn hình dùng loại này nè bạn : LCDMonitor LG 23.8" 24MP56HQ LED IPS giá hơn 3t8 hoặc Dell 23"S2316H Wide LED IPS trên 3t8.
Nguồn seasonic giá hơi mắc đó bạn.

impossible0510

Thành viên
em đang dùng 24mp56hq bước vào quán tùy dàn net solo nhưng cái màn hình nhìn bắt mắt lắm, viền giả hợp kim nhưng thực tế là nhựa, tuy đẹp nhưng ăn hành hơi nhiều hay bị xọc kẻ :D Nói về ăn chắc mặc bền trong tầm giá thì dell sẽ mang lại sự ít phải đi bảo hành hơn =))

jonnypham

Thành viên
Về LCD nên chọn Dell, vì màu sắc trung thực, bền hơn, con View màu ảo, nịnh mắt
Còn PSU thì Cooler là vô đối rồi, không còn sự lựa chọn khác cho máy Server - trái tim của phòng máy - đâu Bác.

Về LCD nên chọn Dell, vì màu sắc trung thực, bền hơn, con View màu ảo, nịnh mắt
Còn PSU thì Cooler là vô đối rồi, không còn sự lựa chọn khác cho máy Server - trái tim của phòng máy - đâu Bác.
Dell thì chuẩn khỏi chê nhưng hiện tại nếu sử dụng dell hỗ trợ IPS dòng 23 hay 24 thì kiếm khó lắm :D

jonnypham

Thành viên
Bac cho e hỏi thêm về hổ trợ IPS là j hả bác ? LED hả bác
Chuẩn IPS là chuẩn thường được các thương hiệu áp dụng cho các màn hình cao cấp, nó giúp hình ảnh sắc nét, góc nhìn rộng và màu sắc thì khỏi phải nói. Bác cứ nhìn và so sánh dòng điện thoại có hỗ trợ IPS và dòng thường là biết như thế nào rồi, màn hình máy tính cũng tương tự.
Bác có thể tham khảo thêm tại đây

stech

Thành viên
Bác nên lấy LG IPS, xài ngon hơn rất nhiều nha!
Tấm nền IPS thôi, Màn hình bình thường dùng tấm nên TN, thực chất vẫn là màn hình LED, IPS màu đẹp hơn , bạn có nhìn góc nào đi nữa thì màu sắc vẫn đẹp!
LG 23MP67HQ- IPS NEW 3464k cực đẹp

Top Bottom