Có gì mới?

Chia sẻ Tool thay đổi hình nền dang Client - Server

ledangkhoalt

Thành viên
Do có vài bác có nhu cầu dùng tool này nên mình làm cho mấy bác đổi hình nền cho bớt nhàm chán, mà khỏi phải đụng nhiều vào super os để đổi hình nền, xui xui là ăn hành ngay.

Do nghĩ viết phần mềm hơn 2 năm rồi nên bản đầu tiên đơn giản vầy thôi, mấy bác góp ý mình phát triển và thêm chức năng vào.

Các bác cứ yêu cầu chức năng mình tích hợp vào, miễn nằm trong khả năng cho phép và luôn miễn phí, không keylog, hack hay quãng cáo từ mình miễn là các bác download từ nguồn mình đưa lên (nếu nghi ngờ thì mình có thể đưa mã nguồn cho các bác kiểm tra)

nếu có lỗi xãy ra thì chụp hình lỗi và reply topic này hoặc gửi tới email: [email protected]

Về bản này thì mới có chức năng sau:
  1. Client lấy ảnh từ server, thêm ảnh không cần phải mở super os hay copy bỏ vào ổ game
  2. nếu có 1 ảnh thì chỉ chọn ảnh đó, nhiều ảnh thì ngẫu nhiên
Chức năng bản sau (khi rãnh mình viết thêm):
  1. Đặt hình nền cho từng máy chỉ định
  2. Theo dõi nhiệt độ ( cái này mình viết cho csmboot rồi, nhưng bản 2.1.5 mới ra có nên mình dừng lại, giờ mình tích hợp vào luôn cho mấy bác dùng khỏi phải chạy tùm lum chương trình)
  3. Hiện banner quản cáo, thông báo, dạng ảnh hoặc chữ trên màn hình desktop (mấy chương trình quản lý net có rồi nhưng mình chưa ưng ý)
Hướng dẫn sử dụng trước khi dùng:
  • Server: Thường sẽ chạy trên máy tính tiền, Copy thư mục SERVER vào chổ mà chương trình sẽ chạy, chống chỉ định vào Desktop dễ xóa nhầm. Ảnh muốn hiện thì bỏ vào thư mục files.
Chạy 1 lần là nó tự chạy không cần cấu hình gì cả.
Bấm đóng nó sẽ chạy ngầm, muốn thoát hẵn thì ở dưới System tray bấm chuột phải chọn Exit
  • Client: Bỏ vào mấy client thử mục vào cũng được trừ Desktop, rồi chạy. Lần đầu nó bắt nhập IP máy Server (cụ thể đây là máy tính tiền) rồi bấm connect là nó lưu, lần sau nó sẽ chạy ngầm dưới tray, muốn đổi IP server thì bấm dưới tray rồi đổi lại thôi.
Bấm đóng nó sẽ chạy ngầm, muốn thoát hẵn thì ở dưới System tray bấm chuột phải chọn exit

Link tải: Doi Hinh Nen.zip

Attachments

• Doi Hinh Nen.zip
    3,8 MB · Đã xem: 119
tools này cần nâng cấp tự động upload hình xuống máy trạm không cần nhấn upload.
lý do: Sever lun mở
máy trạm khởi động lại sẽ về trạng thái ban đâu
Sever ko tự động đổi hình nền cho máy đó, phải bấm upload xuống lại 1 lần nữa.

Minh Quyền

Thành viên
Thêm cái nữa ở client anh cho nó ẩn khỏi taskbar luôn được ko ạ?

ledangkhoalt

Thành viên
  1. Chức năng random thêm vào sau.
  2. Đôi lúc đổi hình sẽ bị lỗi ko đỗi được nên có hiện tượng khởi động máy mà ko chịu update phải bấm từ server.
Đợi tối fix sau

Sao mình làm mà client khởi động lại mất luôn exit cái server đi thì chẳng có cái máy trạm nào luôn

mrtrien

Năng động
Client phải copppy ra máy trạm đúng không bác!

mrtrien

Năng động
Coppy client ra máy trạm lúc mở super ra khỏi động lại mất hút bác à

hoangmda

Năng động
Bác nào dùng chưa ngon ko ạ. Em dùng G hòa bình ghét cái hình nền quảng cáo của nó quá, mà của em có dùng được ko ạ

Hoàng Toản

Thành viên
Địa điểm
Tam Thanh
Do có vài bác có nhu cầu dùng tool này nên mình làm cho mấy bác đổi hình nền cho bớt nhàm chán, mà khỏi phải đụng nhiều vào super os để đổi hình nền, xui xui là ăn hành ngay.

Do nghĩ viết phần mềm hơn 2 năm rồi nên bản đầu tiên đơn giản vầy thôi, mấy bác góp ý mình phát triển và thêm chức năng vào.

Các bác cứ yêu cầu chức năng mình tích hợp vào, miễn nằm trong khả năng cho phép và luôn miễn phí, không keylog, hack hay quãng cáo từ mình miễn là các bác download từ nguồn mình đưa lên (nếu nghi ngờ thì mình có thể đưa mã nguồn cho các bác kiểm tra)

nếu có lỗi xãy ra thì chụp hình lỗi và reply topic này hoặc gửi tới email: [email protected]

Về bản này thì mới có chức năng sau:
  1. Client lấy ảnh từ server, thêm ảnh không cần phải mở super os hay copy bỏ vào ổ game
  2. nếu có 1 ảnh thì chỉ chọn ảnh đó, nhiều ảnh thì ngẫu nhiên
Chức năng bản sau (khi rãnh mình viết thêm):
  1. Đặt hình nền cho từng máy chỉ định
  2. Theo dõi nhiệt độ ( cái này mình viết cho csmboot rồi, nhưng bản 2.1.5 mới ra có nên mình dừng lại, giờ mình tích hợp vào luôn cho mấy bác dùng khỏi phải chạy tùm lum chương trình)
  3. Hiện banner quản cáo, thông báo, dạng ảnh hoặc chữ trên màn hình desktop (mấy chương trình quản lý net có rồi nhưng mình chưa ưng ý)
Hướng dẫn sử dụng trước khi dùng:
  • Server: Thường sẽ chạy trên máy tính tiền, Copy thư mục SERVER vào chổ mà chương trình sẽ chạy, chống chỉ định vào Desktop dễ xóa nhầm. Ảnh muốn hiện thì bỏ vào thư mục files.
Chạy 1 lần là nó tự chạy không cần cấu hình gì cả.
Bấm đóng nó sẽ chạy ngầm, muốn thoát hẵn thì ở dưới System tray bấm chuột phải chọn Exit
  • Client: Bỏ vào mấy client thử mục vào cũng được trừ Desktop, rồi chạy. Lần đầu nó bắt nhập IP máy Server (cụ thể đây là máy tính tiền) rồi bấm connect là nó lưu, lần sau nó sẽ chạy ngầm dưới tray, muốn đổi IP server thì bấm dưới tray rồi đổi lại thôi.
Bấm đóng nó sẽ chạy ngầm, muốn thoát hẵn thì ở dưới System tray bấm chuột phải chọn exit

Link tải: Doi Hinh Nen.zip
Mong bác phát triển tiếp tools thêm chức năng theo dõi nhiệt độ, cộng cảnh báo tháo linh kiện nữa là ngon :D

noupfix123

Thành viên
Đợi bản sau mà lấu qua ,huhu ... mong rằng chủ thớt rãnh rỗi viết tiếp bản sau .... thanks

Có sửa bởi điều hành viên:

Top Bottom