Có gì mới?

Tool ngăn CSM load trang web quảng cáo khi mở máy tính tiền

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Mèo hoang

Thành viên
Sau một thời gian mày mò nghiên cứu mình đã phát hiện ra cơ chế tải quảng cáo của csm 5.4.1 là nó tải quảng cáo từ internet về máy chủ. Sau đó máy con tải quảng cáo từ máy chủ về. Sau khi truy lùng cuối cùng đã tìm ra ip của chúng. cách đơn giản nhất là thêm nó vào file host là xong:

127.0.0.1 118.102.1.178
127.0.0.1 49.213.75.9
127.0.0.1 120.138.78.35
127.0.0.1 120.138.68.100
127.0.0.1 120.138.73.126

nhưng hình như cũng bị mất pmtt luôn thì phải. Trong khi chờ bản fix của bác Trí thì xài tạm cái này vậy

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Sau một thời gian mày mò nghiên cứu mình đã phát hiện ra cơ chế tải quảng cáo của csm 5.4.1 là nó tải quảng cáo từ internet về máy chủ. Sau đó máy con tải quảng cáo từ máy chủ về. Sau khi truy lùng cuối cùng đã tìm ra ip của chúng. cách đơn giản nhất là thêm nó vào file host là xong:

127.0.0.1 118.102.1.178
127.0.0.1 49.213.75.9
127.0.0.1 120.138.78.35
127.0.0.1 120.138.68.100
127.0.0.1 120.138.73.126

nhưng hình như cũng bị mất pmtt luôn thì phải. Trong khi chờ bản fix của bác Trí thì xài tạm cái này vậy
Cái này cũng là một cách hay, có điều IP thường xuyên thay đổi đó. Dùng phần mềm bắt gói tin qua card mạng sẽ biết WIRESHARK
Đã lần đến đây thì lần luôn cái gói nó tải xuống để chặn sẽ triệt để nhất, thường là .zip, .tmp. Cũng thông báo luôn là đã "khóa mồm" cháu CSM 5.4 rồi. Vì thỏa thuận bản quyền nên không share được. Sẽ gặp rắc rối pháp lý.

Mèo hoang

Thành viên
bác cứ yên tâm là bọn công ty lớn dùng ip tĩnh nhá

chipintel_li

Thành viên mới
Bác Minh Trí có thể cho em xin hướng dẫn fix quảng cáo và bung web trên máy trạm được ko ạ (CSM5.3.1), không biết fix thế có ảnh hưởng gì đến cái tích giờ phòng máy thân thiện không bác.
email em: [email protected]
Tks bác!

thienngapt

Thành viên
Bác ấy không share chứ bản quyền quoái gì mấy cái CSM này... vọc phá public thoải mái, ở đâu ra chuyện bản quyền vậy AD???

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
Bác ấy không share chứ bản quyền quoái gì mấy cái CSM này... vọc phá public thoải mái, ở đâu ra chuyện bản quyền vậy AD???
khi tôi hốt đất bỏ vào chén cơm của bạn , bạn có tức kg ??? nếu bạn nói kg thì tôi kg còn gì để nói , còn bạn nói có thì chắc bạn đã hiểu nó thế nào ...

Mèo hoang

Thành viên
Show hàng tí cho các bạn thêm thèm.

Chú ý: không share cho ai cả

thienngapt

Thành viên
Bạn thích đùa, bạn biết VNG đầu tư bao nhiêu tỉ để phát triển CSM khg?

Thời a Ngọc còn làm ở CSM - VNG đã mời mình vào tham gia nhưng ko thích vì luơng bèo :D và không có tài như anh ấy tưởng (e hay chém gió trên các room IT :D), e không biết nó đầu tư bao nhiêu tỷ nhưng ngay cả Microsoft VN còn ko làm được gì mấy vụ bản quyền windows lậu chạy trên các máy tiệm net thì cớ đâu VNGau nó phạt bác vì mấy cái hex vớ vẩn trong tool của nó (Tool nó free ạ). Vọc vạch CSM thì có rất nhiều người làm và share cũng rất nhiều, sở dĩ giờ họ ko làm là vì làm biếng thôi (CSM update liên tục, làm share chẳng lợi lộc gì nên họ chỉ làm cho cá nhân họ chứ không phải vì sợ VNG các bác nhé)

Show hàng tí cho các bạn thêm thèm.

Chú ý: không share cho ai cả

=> Nhìn CSM của bác không ai thèm xin share đâu ạ. Thứ nhất nhiều phòng máy thuê nhân viên họ chỉ cần ko cho máy tính tiền ra net là xong :D. Nhưng cái chính là họ muốn có điểm PMTT để lấy code cho khách. Quảng cáo ư? nó rất hay giúp bác chủ phòng net và game thủ cập nhật thông tin về game mới và cũng làm cho phòng máy các bác màu sắc hơn. Lag mạng ư? không hề, với mạng cáp quang như hiện nay thì 1 thằng khách vào youtbe hay zing mp3 đã gấp nhiều lần mấy cái quảng cáo đó rồi. Có chăng là sự phiền hà khi khách mở máy nó tự tiện bung web của nó. Cái này thì e thừa nhận, ghét csm hay onenet hay... cũng chỉ vì mấy cái này. Thế nên AE chỉ cần tìm cách fix cái này là đủ... chúng ta vẫn cần PMTT và những thông tin khuyến mãi, new game, new code cho game thủ cơ mà
ĐÔI LỜI TÂM SỰ :D AE GẠCH ĐÁ THOẢI MÁI, E ĐANG XÂY NHÀ BẾP CẦN THÊM GẠCH.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Thời a Ngọc còn làm ở CSM - VNG đã mời mình vào tham gia nhưng ko thích vì luơng bèo :D và không có tài như anh ấy tưởng (e hay chém gió trên các room IT :D), e không biết nó đầu tư bao nhiêu tỷ nhưng ngay cả Microsoft VN còn ko làm được gì mấy vụ bản quyền windows lậu chạy trên các máy tiệm net thì cớ đâu VNGau nó phạt bác vì mấy cái hex vớ vẩn trong tool của nó (Tool nó free ạ). Vọc vạch CSM thì có rất nhiều người làm và share cũng rất nhiều, sở dĩ giờ họ ko làm là vì làm biếng thôi (CSM update liên tục, làm share chẳng lợi lộc gì nên họ chỉ làm cho cá nhân họ chứ không phải vì sợ VNG các bác nhé)

=> Nhìn CSM của bác không ai thèm xin share đâu ạ. Thứ nhất nhiều phòng máy thuê nhân viên họ chỉ cần ko cho máy tính tiền ra net là xong :D. Nhưng cái chính là họ muốn có điểm PMTT để lấy code cho khách. Quảng cáo ư? nó rất hay giúp bác chủ phòng net và game thủ cập nhật thông tin về game mới và cũng làm cho phòng máy các bác màu sắc hơn. Lag mạng ư? không hề, với mạng cáp quang như hiện nay thì 1 thằng khách vào youtbe hay zing mp3 đã gấp nhiều lần mấy cái quảng cáo đó rồi. Có chăng là sự phiền hà khi khách mở máy nó tự tiện bung web của nó. Cái này thì e thừa nhận, ghét csm hay onenet hay... cũng chỉ vì mấy cái này. Thế nên AE chỉ cần tìm cách fix cái này là đủ... chúng ta vẫn cần PMTT và những thông tin khuyến mãi, new game, new code cho game thủ cơ mà
ĐÔI LỜI TÂM SỰ :D AE GẠCH ĐÁ THOẢI MÁI, E ĐANG XÂY NHÀ BẾP CẦN THÊM GẠCH.
He he, chuẩn không cần chỉnh. :D

GamesZone

Thành viên
Chặn CSM lại không phải vì quảng cáo mà vì nó phá mấy công ty game khác làm ảnh hưởng đến chủ tiệm net, ví dụ điển hình là chơi LMHT, FF3 hay bị văng ra ngoài desktop, nguyên nhân cũng từ thằng CSM này làm

netbhp

Thành viên
thật ra lâu rồi bực thằng csm, vị nó tự bật ico game phía tab , và hay đá LMHT . hiện giờ vẫn ko biết khắc phục sao.
mình ko cần pmtt, chỉ cần bản fix như 4.3 như ngày trước là ngon

thienngapt

Thành viên
thật ra lâu rồi bực thằng csm, vị nó tự bật ico game phía tab , và hay đá LMHT . hiện giờ vẫn ko biết khắc phục sao.
mình ko cần pmtt, chỉ cần bản fix như 4.3 như ngày trước là ngon
Cài lại bản cũ thôi, vừa ko bị mã hóa dữ liệu hội viên. Mình thì đang xài OneNet của FPT mặc dù còn nhiều lỗi nhưng vẫn thích hơn CSM (lúc trước cài 2 thằng)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom