Có gì mới?

Chia sẻ Tool khắc phục Esale tắt Remote Desktop

maitrunghieuit

Thành viên
Phần mềm bán thẻ Esale bảo mật quá đáng lắm luôn á :v
Mò mãi mới biết khi mở Esale lên nó tự động tắt tính năng điều khiển máy tính từ xa (Remote Desktop Connection).
Mình có làm một cái tool để mở lại RDC cho ae nào cần, khi dùng chỉ cần chuột phải, chọn Run as administrator là ok.

Link tải: :lik EnableRemoteDesktopConnection.exe

MKNet

Điều hành chính
Thành viên BQT
sao mình không bị vấn đề này ta, nó chỉ đóng ultraview và teamview, còn remote desktop connection thì vẫn dùng bình thường

maitrunghieuit

Thành viên
các bác đang nói máy khác điều khiển đến, hay là máy mấy bác điều khiển đi?
cái này mở chiều đến nhé!

maitrunghieuit

Thành viên
trong cài đặt của Esale có Xác nhận trước khi tắt điều khiển từ xa, trong khung thông báo xác nhận có muốn tắt teamvie không
bác thử dùng máy tính bảng rồi kết nối điều khiển máy tính đó bằng RDC xem thế nào rồi sẽ hiểu.
cái này tiện cho ae nào dùng máy tính bảng hoặc đang ngồi máy con chơi và muốn thao tác với máy tính tiền nhanh, và dùng RDC có sẵn của win, mình ko thích dùng của bên thứ 3, nên mình có nói là tool này cho ai cần RDC, còn những thứ khác mình ko quan tâm

Net Tí Cuội

Thành viên
rất hữu dụng. bác thớt giống em thế. ngồi máy con chơi xong kết nối mtt mà cứ mở esale là nó tắt hết k cho kết nối. ức chế. thanks bác.

mrtrien

Năng động
em vẫn kết nối bình thường bác nhé

Net Tí Cuội

Thành viên
vâng vậy bác ko cần dùng, khỏe ghê, mình với gần 20 anh em chắc bị lỗi nên cứ mở Esale là nó đóng RDC :(
nó đóng không còn đỡ. nó còn disable cái gì ấy mà mở RDC rồi mà nó còn k cho kết nối. haizz. hồi trước em toàn phải mở bằng tay rồi reset mtt mới kết nối lại được ấy. :D

maitrunghieuit

Thành viên
nó đóng không còn đỡ. nó còn disable cái gì ấy mà mở RDC rồi mà nó còn k cho kết nối. haizz. hồi trước em toàn phải mở bằng tay rồi reset mtt mới kết nối lại được ấy. :D
nó disable cái rdc service và chỉnh "Not Allow Remote to this computer" đó bác, cái tool này chẳng qua là bật 2 cái đó lại thôi

Top Bottom