Có gì mới?

Hỏi Tiệm net nhà e cứ chơi 2 hoặc 3 ngày là đứng cả dàn máy con

Minh Hòa

Thành viên
Như tiêu đề net nhà e 2 3 ngày là đứng nguyên dàn máy con. Máy sever vẫn còn nguồn bình thường, reset lại máy con trên man hình dos có chữ như sau :
SAN boot failed.
boot:
khởi động lại server thì máy con bình thường trở lại và cứ zậy 2 3 ngày là bi lại
e dang xài csm boot 2.1 win 7 64 bit
Server: GIGA B85, CPU G3220, Ram 16gb ,SSD 120gb kington, HDD 2T và 1 card LAn
Client 20 máy: GIGA H81 ds2, CPU G3220, Ram 4gb, VGA gt 730 2gb ddr5
Mong các bác chỉ e cách khắc phục lỗi . Tks các bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:
cái này trước minh cũng bị ! bác thử xem lại card lan của key server ! hoặc kêu tụ nó cài lại thử coi cái này là lan lỗi

lỗi này là bi card Lan hả bác, card Lan mình chưa gở chip boot rom ra, có khi nào bị chip boot rom tren card Lan ko bác
cái này chỉ có 2 trường hợp đó thôi bác ah! bác thử kêu tụ nó cài lại xem sao ! nếu ko đươc chắc là tại card lan on liên tục kéo không nổi ak !

korolan

Thành viên
theo mình nghĩ đây là hiện tượng tràn SSD và cache máy server. bạn nên kiểm tra vấn đề này trên máy SV. cụ thể là kiểm tra hệ số set cache ram, theo dõi SSD có bị tràn hay không:
1/ tốt nhất bạn nên tăng thêm ram cho SV, tăng thêm 1 ổ SSD nữa để writeback
2/ bạn để nguyên như vậy và mỗi ngày reset máy SV 1 lần. vì hiện tại nó vẫn chạy được 2 đến 3 ngày mới bị.

Vi Tính Đức Dũng

Năng động
Thành viên BQT

clubcar068

Thành viên
theo mình nghĩ đây là hiện tượng tràn SSD và cache máy server. bạn nên kiểm tra vấn đề này trên máy SV. cụ thể là kiểm tra hệ số set cache ram, theo dõi SSD có bị tràn hay không:
1/ tốt nhất bạn nên tăng thêm ram cho SV, tăng thêm 1 ổ SSD nữa để writeback
2/ bạn để nguyên như vậy và mỗi ngày reset máy SV 1 lần. vì hiện tại nó vẫn chạy được 2 đến 3 ngày mới bị.
Bác chủ có 20 máy con mà ram đã 16gb rồi nâng gì nữa bác.
Ssd 120 gb nếu cài chuẩn thì vẫn đủ cho 20 máy con . Tóm lại bệnh này chỉ do cách cài SV chưa chuẩn dẫn đến tràn writeback hoặc car lan sv bị lỗi cần kiểm tra lan.

kynguyen

Năng động
lỗi này gọi điện csm support cho cứ gì mà các bác cứ đổi thừa vng này nọ ^^ trước tui cũng bị nó vào teamview 5p là xong , các bác kinh doanh mà thích xài chùa thui hả ^^

jonnypham

Thành viên
Như tiêu đề net nhà e 2 3 ngày là đứng nguyên dàn máy con. Máy sever vẫn còn nguồn bình thường, reset lại máy con trên man hình dos có chữ như sau :
SAN boot failed.
boot:
khởi động lại server thì máy con bình thường trở lại và cứ zậy 2 3 ngày là bi lại
e dang xài csm boot 2.1 win 7 64 bit
Server: GIGA B85, CPU G3220, Ram 16gb ,SSD 120gb kington, HDD 2T và 1 card LAn
Client 20 máy: GIGA H81 ds2, CPU G3220, Ram 4gb, VGA gt 730 2gb ddr5
Mong các bác chỉ e cách khắc phục lỗi . Tks các bác nhiều
Lỗi này do trùng IP, máy tạm lấy IP không được. Bạn thử xóa máy trạm và tạo lại xem. Bị 1 máy hay bị cả dàn ? Nếu cả dàn thì coi lại Card LAN Server, chắc sắp tèo hoặc do bản cài đặt máy chủ chưa chuẩn, đối đế thì Backup IMG ra, cài lại máy chủ 1 phát là ổn

Tran tam

Thành viên
1 phòng của tui củng bị hiện tượng ko boot được mặc dù tui đả lên vip csm đóng 6k 1 máy cho 3 tháng

nhatquang1024

Năng động
anh tải bản vá lỗi sp5 rồi cài cho sever là hết, em cũng từng bị trường hợp giống anh

Minh Hòa

Thành viên
Lỗi này do trùng IP, máy tạm lấy IP không được. Bạn thử xóa máy trạm và tạo lại xem. Bị 1 máy hay bị cả dàn ? Nếu cả dàn thì coi lại Card LAN Server, chắc sắp tèo hoặc do bản cài đặt máy chủ chưa chuẩn, đối đế thì Backup IMG ra, cài lại máy chủ 1 phát là ổn
bi cả dàn bác ơi

Minh Hòa

Thành viên
hôm wa mới dt lên td csm hỗ trợ nó update lên bản csm boot 2.1.5 sp3 nó nói vậy la xong mà chưa bít ra sao

netmetro

Guest
bỏ cache image trên ram
giảm cache ổ game xuống 5GB để chừa không gian cho writeback xem

Top Bottom