Có gì mới?

Hỏi Thuế và đăng kí điện kinh doanh

Hiền Khấu

Thành viên mới
E vừa mở tiệm net. Em hiểu chưa rõ về cách thu Thuế, và cách đăng kí điện kinh doanh. Anh chị giúp em với.
Em cảm ơn nhiều!

vanhocdoan

Thành viên
Cái này thì bạn củng không cần quá lo lắn vài bửa hoặc vài tuần nữa thì Thuế nó tự vô kiếm bạn thui .
Thuế thì mổi nơi thu mổi khác gồm thuế môm bài và thuế hằng tháng .
Vần đề này là phải nhờ khả năng giao tiếp và mối quan hệ của bạn thui , để nó ghét áp đúng mức thuế thì khá cao ,còn quen biết vui vẻ thì đỡ mệt .
Với thuế khoán cho internet thấp nhất môn bài một năm là 500k ,thuế hằng tháng 150K
-Về điện dưới 800Ký/tháng thì điện sản xuất có lợi hơn , còn từ mức 1000Ký/tháng thì điện kinh doanh lun.

Mr.Bin

Thành viên
Em làm nét 1 năm rồi mà không thấy bác thuế nào tới hỏi....
Lâu lâu có mấy bác ở huyện xuống chơi... cho mỗi bác cái phong bì là xong

Còn về điện ở em nó ác quá. nó không cho dùng điện 3 pha. mà nó tính theo giá bậc thang nên hàng tháng đóng tiền điện no luôn

nhoveem01

Thành viên
GHÊ thế thuế mà có 150k/ tháng, bác vip rồi, em thì thấp nhất là 580/tháng, điện thì từ 1400>>> đến 2490/ số

Hiền Khấu

Thành viên mới
Cái này thì bạn củng không cần quá lo lắn vài bửa hoặc vài tuần nữa thì Thuế nó tự vô kiếm bạn thui .
Thuế thì mổi nơi thu mổi khác gồm thuế môm bài và thuế hằng tháng .
Vần đề này là phải nhờ khả năng giao tiếp và mối quan hệ của bạn thui , để nó ghét áp đúng mức thuế thì khá cao ,còn quen biết vui vẻ thì đỡ mệt .
Với thuế khoán cho internet thấp nhất môn bài một năm là 500k ,thuế hằng tháng 150K
-Về điện dưới 800Ký/tháng thì điện sản xuất có lợi hơn , còn từ mức 1000Ký/tháng thì điện kinh doanh lun.
Cho e hoi là mình cần đi đăng kí điện không anh tại vì e thuê mặt bằng để làm ak

vanhocdoan

Thành viên
Cho e hoi là mình cần đi đăng kí điện không anh tại vì e thuê mặt bằng để làm ak
Theo luật bắt buộc bạn phải đang ký điện kinh doanh giá cố định. Còn nếu bạn đang xài điện gia đình giá bậc thang thì cứ để đợi cho hết tháng (lấy tiền điện -10%/số ký) xem nếu nó lớn hơn giá điện kinh doanh thì phải chuyển qua điện kinh doanh , còn nó thâp hơn thì cứ để thế . Mình chưa thấy ai bị phạt về vấn đề này .

Hiền Khấu

Thành viên mới
Theo luật bắt buộc bạn phải đang ký điện kinh doanh giá cố định. Còn nếu bạn đang xài điện gia đình giá bậc thang thì cứ để đợi cho hết tháng (lấy tiền điện -10%/số ký) xem nếu nó lớn hơn giá điện kinh doanh thì phải chuyển qua điện kinh doanh , còn nó thâp hơn thì cứ để thế . Mình chưa thấy ai bị phạt về vấn đề này .
Cảm ơn anh nhiều!

Top Bottom