Có gì mới?

Hỏi THÊM IMAGES VÀO WRITEBLACK KHÔNG ĐƯỢC.

Mr.Bin

Thành viên
Chào các bác, như tiêu đề em đang bị ăn hành với cái Writeblack bác nào biết bệnh bốc thuốc dùm em với.
Đây là các image đang có ở trong writeblack

Vấn đề của em đang gặp phải đó là em không thêm được image nào nữa, mỗi lần add thêm image mới để thay image thì đều bị lỗi ( toàn bộ máy đang chơi bị treo, đơ, game cũng vậy.... ) mỗi lần như thế phải reset lại máy và PHẢI XÓA CÁI IMAGE chép vào trong Writeblack ( hoặc nếu giải nén thì pải xóa ở trong mục ROOT )
Và những file image đang được nén, nếu giải nén bằng câu lệnh trong lxterminal cũng báo lỗi như

Các cao thủ CSMBOOT giúp em với.
Em đội ơn các bác !

csmsupport02

Guest
Chào các bác, như tiêu đề em đang bị ăn hành với cái Writeblack bác nào biết bệnh bốc thuốc dùm em với.
Đây là các image đang có ở trong writeblack

Vấn đề của em đang gặp phải đó là em không thêm được image nào nữa, mỗi lần add thêm image mới để thay image thì đều bị lỗi ( toàn bộ máy đang chơi bị treo, đơ, game cũng vậy.... ) mỗi lần như thế phải reset lại máy và PHẢI XÓA CÁI IMAGE chép vào trong Writeblack ( hoặc nếu giải nén thì pải xóa ở trong mục ROOT )
Và những file image đang được nén, nếu giải nén bằng câu lệnh trong lxterminal cũng báo lỗi như

Các cao thủ CSMBOOT giúp em với.
Em đội ơn các bác !

Chào bạn,
Trước khi bạn giải nén image hay thêm image bạn thử check xem SSD bạn còn đủ dung lượng để chưa hay không? Còn giải nén image lỗi thì phải chắc chắn là file nén của bạn không lỗi. Bạn cho mình xin thông tin mình kiểm tra cho bạn thử nhé.
Thân!

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Cơ bản là vì nó hết dung lượng trống cho phép, tràn Wb thì treo, đơ máy trạm là đúng rồi; cách giải quyết là quăng hết tất cả Image sang ổ game rồi config lại đường dẫn cho Image cho csmboot; cách nữa là sắm thêm SSD nữa là Wb2, ...

techchuan

Thành viên
image khong là 105gb rồi. phòng máy mình xài thế này cài os+csm lên 1 hdd 1ssd để writeback2 và image của các main chiếm đa số. rồi set đường dẫn là writeback2 trong file /zserver/pcmapping/config/server_config.ini. còn các 1 vài main có cấu hình đặc biệt thì tạo image đưa lên hdd mình sửa đường dẫn image trong file /zserver/pcmapping/config/mapping_config.ini cấu hình xong dùng lệnh service pcmapping restart để khởi động lại dịch vụ. như vậy sẽ tiết kiệm dung lượng ssd.

Top Bottom