Có gì mới?

Tốc độ ghi luôn = 0 và ổ Writeback không có dung lượng.

kaigan

Thành viên
Do hệ thống boot OS chậm nên mình cài lại (Backup lại server, phân chia lại ổ đĩa và chỉnh lại cluster 64k, xong ghost lại thì chỉnh lại ổ writeback và ổ image). Bây giờ các máy trạm mở lên bình thường, nhưng ổ game lúc nhận lúc không, lúc vào game thì rất lâu? :( Bác nào giúp với, teamview hay gì cũng được..

Trần Phương

Guest
Bạn xài gcafe xx hay 9 hảng vậy, nếu là xxx bạn xem đã cài sai bước nào rồi nên mới xảy ra tình trạng như vậy

kaigan

Thành viên
Sau khi khởi động lại máy trạm vài lần thì nó nhận ổ cứng rồi. Chỉ còn khởi động các game hay chương trình thì rất lâu mới lên. Xem tốc độ đọc từng máy thì mười mấy mb (điều này có phải bình thường?) mà game vẫn bị giựt (đôi khi nó không đọc luôn, game bị đứng hoặc loading mãi) Và dữ liệu ghi cũng như ổ writeback luôn = 0 kb? Khách tới chơi mà không được, làm mình rối quá

thanh141104

Thành viên
Thử kiểm tra lại ổ games coi có bad hay sự cố gì không bạn. mình từng bị như thế ( ổ games mình bị bad)

kaigan

Thành viên
Ổ game mình xài được nữa tháng nên ko nghĩ nó bị bad, tình trạng chơi game bị lag (game onl lẫn off) xảy ra khi mình chuyển sang cluster 64k và đổi thứ tự ổ đĩa.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Sau 22h, pm chat riêng anh em nào đó (hoặc mình) teamview xem kỹ mới biết được.

Top Bottom