Có gì mới?

Hỏi Tình trạng download tại quán nét

Địa điểm
Châu Thành
Hiện tại mình đang mở quán nét xài ổ cứng. Tình trạng một máy download nhiều file làm đơ nguyên dàn nét.
Cho hỏi nếu mình chuyển sang Bootroom (Không ổ cứng) thì có khắc phục tình trạng máy này down mấy khác lag không? Mình có nghe đến cân bằng tải hổng biết nó hiệu quả thế nào. Ai hiểu về vấn đề đó chỉ mình với. Mình cảm ơn các bạn!

zoitruong

Thành viên
Địa điểm
hỏi chi?
Tới khi thớt thay bằng modem cân bằng tải, lúc đó sẽ có người chỉ tiếp. Bootrom hay ko bootrom bị download thì đều lag giật nguyên dàn nhé.

tienle283

Năng động
Hiện tại mình đang mở quán nét xài ổ cứng. Tình trạng một máy download nhiều file làm đơ nguyên dàn nét.
Cho hỏi nếu mình chuyển sang Bootroom (Không ổ cứng) thì có khắc phục tình trạng máy này down mấy khác lag không? Mình có nghe đến cân bằng tải hổng biết nó hiệu quả thế nào. Ai hiểu về vấn đề đó chỉ mình với. Mình cảm ơn các bạn!
Dàn net dùng ổ cứng 1 máy download sao mà cả dàn "Đơ" được. Chịu luôn. Chủ thớt phải dùng từ khác tránh người khác hiểu nhầm là bị "Đơ" cả dàn.
Ví dụ: 1 máy download làm những máy khác đang chơi thì bị lag lag chẳng hạn. Làm từ "Đơ" Giật cả mình.

gamer01

Thành viên
nâng cấp gói đường truyền cáp quang ắc sẻ hết, bootrom download nhiều tràn ổ whiteback máy trạm có hiện tượng tự khởi động lại làm người chơi ức chế thêm , chúc bạn luôn full khách

zbiffz

Năng động
kiếm cái modem có giới hạn băng thông sẽ khắc phục vấn đề này :)

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Lag hay đơ cả dàn khác nhau ah nha, lag khắc phục khác mà đơ khắc phục khác.
Cho em xin cái địa chỉ, bảo đảm hết bệnh cho bác - rẻ bất ngờ chưa = cái lẻ so với mua 1 con modem xịn nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

lha2013

Thành viên
mua modem xịn mới giải quyết được, còn nâng gói cước cao thì mấy anh download chắc chắn rất thích và sẽ down nhiều hơn nữa

santer

Thành viên
xài HDD còn đở nha bác ! xài BR còn khỗ hơn vì bị vụ băng thông Lan + Writeback nặng. chưa nói đến mạng bị nghẻn !

Top Bottom