Có gì mới?

Tâm sự đôi điều cho các bạn game thủ chơi x2ip lol

buoixanh9x

Thành viên
Chả là đợt vừa rồi có một số “hiện tượng lạ” hay xuất hiện khi chơi LOL ở phòng máy hay quán net . Đó là việc garena chặn Bost IP,XP của lol và tự động khóa Account của người chơi ở phòng máy ko cài key bản quyền của họ.Vấn đề này cũng lùm xùm trên báo một thời gian bác nào chủ phòng net hay quan tâm sẽ biết rõ. Không biết các bác thế nào chứ riêng em thấy khá là bức xúc. Em cũng ko định nói vì nó đã chìm xuống nhưng mới nghe phong phanh trong thời gian tới Gcafe sẽ làm chặn lại và làm với mức độ “ kinh khủng “ hơn.
Thứ nhất chưa xét đến key share key lậu hay key bản quyền ,việc mà garena tự động khóa tài khoản của người chơi ở phòng máy ngay tại chỗ mà có khi người chơi còn chưa hiểu tại sao tài khoản mình bị khóa là một điều không thể chấp nhận được. Ít nhất theo nguyên tắc thì phải có cảnh báo lần một , lần 2 nhưng đằng này khóa luôn ko thương tiếc thì không hiểu họ coi khách hang của họ là gì ?
Thứ hai vấn đề tiếp theo em muốn nói tới các bác đó là vấn đề garena sẽ chặn game ở các phòng máy cài phần mềm quản lý thứ 2 (mà theo như họ gọi là tool hack) như CMS chẳng hạn hoặc dùng các key Share mà các bác vẫn gọi là key lậu đó . Em thấy cái vô lý thứ nhất là bản thân các key mà họ gọi và chặn là key lậu thực ra lại là key bản quyền chính hãng họ phát hành nhưng được người dùng chia sẻ và dung chung nhiều máy trong khi đó Win 7 họ cài cho sever ở quán net 100% là win crack vấn đề này em cũng không hiểu lắm bác nào am hiểu thì phát biểu câu .
Như vậy theo như trên thì từ nay những quán net nào ko cài gcafe mà cài csm hay mấy cái khác thì sẽ k chơi đk LOL. Em nói thật chứ có phải quán net nào cũng cài Gcafe đâu . Muốn ra phòng máy chơi trận game với bạn bè cũng phải đi tìm phòng net phù hợp thì rất là chán. Hệ luy là mấy ông phòng net ko cài gcafe mất khách ế thê thảm.

Cái nữa là cái x2 Xp, IP đó đối vs 1 số người ko quan trọng nhưng đối với một số người ít thời gian mà muốn chơi game giải trí thì cái x2 ip xp đó giúp đỡ họ rất nhiều. Cùng con tướng 6k3 ip người nhiều thời gian chỉ cần cày tầm 2 ngày là đủ mua được nhưng nếu người ko có thời gian sẽ là nhiều ngày. Vậy nên họ cần tìm mấy phòng máy có x2 ip xp để sắp xếp thời gian chơi . Biết là chơi tướng nào cũng vậy tùy từng trình độ mỗi người nhưng mà có ai ko muốn mua tướng càng nhiều càng nhanh càng tốt , đánh đi đánh lại mấy con thấy nhàm lắm. Tuy nhiên đó chỉ là cách nhìn của các bác trẻ trâu hám lợi trước mắt mà quên cái lâu dài, nếu là harcode hoặc dân thi đấu chuyên nghiệp thì đó là điểm bất lợi với của game thủ Việt, nó làm các bồ SEA “sướng” hơn các gamer chơi LoL ở các khu vực không có x2 thôi (xem cảm nhận gamer tại chứ khi ra đấu trường quốc tế thì coi như bít cửa. Việc 1 đứa trẻ chuyên ăn sung mặc sướng thì khi ra đánh nhau đố mà các bác trâu bò bằng 1 đứa trẻ lao động tay chân chày cuốc đó.
Trên đây là vài dòng tâm sự của em đến cộng đồng gamer LOL thôi . Mong các bác chung tay vì một cộng đồng phát triển, đừng để sương con … mà mù con mắt =)).

langthangnet

Banned
quán mình ko x2, ko thấy khách kêu, dù hầu như xung quanh đều gcafe

langthangnet

Banned
từ lúc có lol. chúng nó bỏ gần sạch tất cả các game còn lại

Nói 1 câu chuẩn về game hiện nay thì đa số các chủ nét trong cả nước được vực dậy nhờ game LOL + FiFa , nếu 2 game này ko có độ hot thì thiết nghĩ phòng nét đa số trong cả nước đều trống vắng . Từ khi có 2 game này hầu như các chủ nét đều khách hơn ... Vấn đề quan tâm của mọi người là X2 + IP bonus và sắp tới nếu G+ nó đàn áp các chủ PM ko sử dụng G+ thì thật là 1 điều ko mong muốn !

thedarkbmt

Thành viên
Nói 1 câu chuẩn về game hiện nay thì đa số các chủ nét trong cả nước được vực dậy nhờ game LOL + FiFa , nếu 2 game này ko có độ hot thì thiết nghĩ phòng nét đa số trong cả nước đều trống vắng . Từ khi có 2 game này hầu như các chủ nét đều khách hơn ... Vấn đề quan tâm của mọi người là X2 + IP bonus và sắp tới nếu G+ nó đàn áp các chủ PM ko sử dụng G+ thì thật là 1 điều ko mong muốn !
9 xác rồi, game hiện nay hot nên G+ nó hạch sách, nếu không có x2 đối với những gamer chơi lâu tướng nhiều rồi thì k sao, còn với những gamer mới chơi là cả 1 vẫn đề.
Vấn đề là khách chỗ mình toàn mới chơi mới chết, xung quang bán kính 50km chỉ có 1 2 quán xài CSM ah, còn lại đi theo G+ hết rồi

huutinhbt

Năng động
sắp tới tháng 1 sẽ ra 1 game đá banh tương tự FFO3 anh em cố gắng hướng khách chơi theo game này(S-eleven) cho đỡ bị hành

thanhtrieu1206

Năng động
VNG sắp tới phát hành Củ hành 2 và Pes online 2014 tới đó thì sẽ biết như thế nào, VNG quyết phá độc quyền của LOL và FIfa 3

Top Bottom